Thursday, June 13, 2024 3:43 am

‘ஜெய் பீம்’, ‘2022 IFFM விருதுகளுக்கான 83 முன்னணி பரிந்துரைகள்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

‘STR 48’ படத்திற்காக இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமிக்கு சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த் வாழ்த்து !

இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமி தனது வெற்றிகரமான அறிமுகமான 'கண்ணும் கண்ணும் கொள்ளையடித்தால்'...

பருத்திவீரன் பட சர்ச்சைக்கு அமீர்க்கு சப்போர்ட் செய்த நந்தா பெரியசாமி !

இயக்குநர்கள் சசிகுமார், சமுத்திரக்கனியைத் தொடர்ந்து பருத்திவீரன் பிரச்சனையில் தயாரிப்பாளர் அமீருக்கு ஆதரவாகப்...

ஜிகர்தண்டா டபுள் எக்ஸ் படத்தின் ஓடிடி ரீலிஸ் தேதி இதோ !

கார்த்திக் சுப்பராஜின் சமீபத்திய, விமர்சன ரீதியாகப் பாராட்டப்பட்ட, திரையரங்குகளில் வெளியாகும், ஜிகர்தண்டா...

முகன் ராவின் ஜின் படத்திலிருந்து வெளியான குட்டிமா பாடல் இதோ !

முகன் ராவின் ஜின் படத்தின் தயாரிப்பாளர்கள் குட்டிமா என்ற முதல் சிங்கிள்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

சூர்யா நடித்த ”ஜெய் பீம்”, கபீர் கானின் விளையாட்டு நாடகம் ”83”, ஆலியா பட் நடித்த ”கங்குபாய் கதிவாடி”, ஷூஜித் சிர்கார் இயக்கிய ”சர்தார் உதம்” மற்றும் அபர்ணா சென்னின் ”தி ரேபிஸ்ட்” மெல்போர்ன் இந்திய திரைப்பட விழா (IFFM) விருதுகள் 2022 இல் சிறந்த பரிந்துரைக்கப்பட்டவர்கள், அமைப்பாளர்கள் செவ்வாயன்று தெரிவித்தனர். காலாவின் 13வது பதிப்பு ஆகஸ்ட் 12 முதல் 20 வரை விக்டோரியா தலைநகரில் நேரிலும், நடைமுறையிலும் நடைபெறும்.

நான்குடன், ‘ஜெய் பீம்’ அதிக பரிந்துரைகளைப் பெற்ற படம், அதற்கு அடுத்தபடியாக ’83’, ‘கங்குபாய் கதிவாடி’, ‘சர்தார் உதம்’, ‘ஜல்சா’ மற்றும் ‘தி ரேபிஸ்ட்’ ‘ ஒவ்வொன்றும் மூன்று தலையசைப்புடன்.

சிறந்த திரைப்படப் பரிந்துரைகளில் ”படாய் தோ”, ”மின்னல் முரளி” மற்றும் ”பக்கா” (இரத்த நதி) ஆகியவையும் அடங்கும்.

ஏற்பாட்டாளர்களின் கூற்றுப்படி, விருது வழங்கும் விழா ஆகஸ்ட் 14 ஆம் தேதி மெல்போர்னில் உள்ள ஐகானிக் பாலீஸ் தியேட்டரில் நடைபெறும்.

கோபால் ஹெக்டே (”பெட்ரோ”), ராஜ்குமார் ராவ் (”பதாய் தோ”), ரம்னிஷ் சவுத்ரி (”ஜக்கி”), ரன்வீர் சிங் (”83”), சூர்யா (”ஜெய் பீம்”) , டோவினோ தாமஸ் (”மின்னல் முரளி”), விக்கி கௌஷல் (”சர்தார் உதம்”) மற்றும் அபிஷேக் பச்சன் (”தாஸ்வி”) ஆகியோர் சிறந்த நடிகர் (ஆண்) கோப்பைக்கு போட்டியிடுகின்றனர்.

பட் சிறந்த நடிகர் (பெண்) பிரிவில் ‘பதாய் தோ’ படத்திற்காக பூமி பெட்னேகர், ‘கெஹ்ரையன்’ படத்திற்காக தீபிகா படுகோனே, ‘தி ரேபிஸ்ட்’ படத்திற்காக கொங்கோனா சென் சர்மா, ‘ஜெய் பீம்’ படத்திற்காக லிஜோமோல் ஜோஸ் ஆகியோருடன் இணைந்து பரிந்துரைக்கப்பட்டுள்ளனர். ‘, ‘ஒன்ஸ் அபான் எ டைம் இன் கல்கத்தா’ படத்திற்காக ஸ்ரீலேகா மித்ரா, மற்றும் ‘ஜல்சா’ படத்திற்காக ஷெபாலி ஷா மற்றும் வித்யா பாலன்.

அன்மோல் சித்து (‘ஜக்கி’), பான் நலின் (‘செல்லோ ஷோ/கடைசி திரைப்படக் காட்சி’), சுரேஷ் திரிவேணி (‘ஜல்சா’) ஆகியோருடன் சிறந்த இயக்குனர்கள் பரிந்துரைக்கப்பட்டவர்களில் சென், கான், பன்சாலி மற்றும் சிர்கார் ஆகியோர் உள்ளனர். டி ஜே ஞானவேல் (”ஜெய் பீம்”).

”ஒன்ஸ் அபான் எ டைம் இன் கல்கத்தா”, ”ஜக்கி”, ”சங்கர்ஸ் ஃபேரீஸ்”, ”பூம்பா ரைடு”, மற்றும் ”பெட்ரோ” ஆகிய எட்டு தலைப்புகளில் சிறந்த விருதுகளைப் பெற போட்டியிடும் எட்டு தலைப்புகள் உள்ளன. இண்டி படம்.

”ஒன்றும் அறியாத இரவு”, பாயல் கபாடியாவின் விருது பெற்ற திரைப்படம்; ”அய்னா (மிரர்)”; ”உதைக்கும் பந்துகள்”; ”பெண்கள் மட்டும்”; மற்றும் கீதிகா நரங் அப்பாசியின் ”உர்ஃப் (A.K.A)” சிறந்த ஆவணப்படப் பரிந்துரைக்கப்பட்டவை. பாகிஸ்தானிய திரைப்படமான ”ஜாய்லேண்ட்”, 2022 கேன்ஸ் திரைப்பட விழாவின் Un Certain Regard பிரிவில் அறிமுகமான சாதிக்கின் ஜூரி பரிசு வென்றவர்; பூட்டானின் ”லுனானா: எ யாக் இன் தி கிளாஸ்ரூம்”, இந்த ஆண்டு அகாடமி விருதுகளில் சிறந்த சர்வதேச திரைப்படத்திற்கான ஐந்து போட்டியாளர்களில் ஒருவராக இருந்தது; இலங்கைத் திரைப்படமான ”தி நியூஸ்பேப்பர்” மற்றும் ”நோ லேண்ட்ஸ் மேன்” மற்றும் பங்களாதேஷைச் சேர்ந்த ”ரெஹானா மரியம் நூர்” ஆகிய இரண்டும் துணைக் கண்டத்திலிருந்து சிறந்த திரைப்படத்திற்கான விருதை வெல்லும் போட்டியில் உள்ளன.

வெப் சீரிஸ் பிரிவில், ”மும்பை டைரிஸ் 26/11” மற்றும் ”ஆரண்யக்” ஆகியவை தலா மூன்று பரிந்துரைகளுடன் முதல் பரிந்துரைக்கப்பட்டவை.

மாதுரி தீட்சித்தின் ”பேம் கேம்”, ”மை”, ”லிட்டில் திங்ஸ்” (இறுதிப் பருவம்) மற்றும் ”யே காளி காளி அன்கெய்ன்” ஆகியவை சிறந்த தொடர் பிரிவில் பரிந்துரைக்கப்பட்டுள்ளன.

மோஹித் ரெய்னா (”மும்பை டைரிஸ் 26/11”), பரம்பிரதா சாட்டர்ஜி (”ஆரண்யக்”), வருண் மித்ரா (”குற்றவாளிகள்”), தாஹிர் ராஜ் பாசின் (”யே காளி காளி அங்கீன்”), மற்றும் துருவ் சேகல் (‘லிட்டில் திங்ஸ்’ இறுதி சீசன்) ஒரு தொடரில் பரிந்துரைக்கப்பட்ட சிறந்த நடிகர்.

“மும்பை டைரிஸ் 26/11″ படத்தில் நடித்ததற்காக சென் ஷர்மா ஒரு தொடரில் சிறந்த நடிகைக்கான இரண்டாவது பரிந்துரையைப் பெற்றுள்ளார். பிரிவில் பரிந்துரைக்கப்பட்ட மற்ற நபர்கள்: சாக்ஷி தன்வார் (‘மாய்’), மாதுரி தீட்சித் (‘புகழ் விளையாட்டு’), மிதிலா பால்கர் (‘சின்ன விஷயங்கள்’), ரவீனா டாண்டன் (‘ஆரண்யக்’) மற்றும் ஷ்ரியா பில்கோன்கர் (”குற்றமுள்ள மனம்”).

திரைப்பட நிகழ்ச்சிகள் முன்னெப்போதையும் விட மிகவும் மாறுபட்டதாக உள்ளது ” 23 மொழிகளில் 100 க்கும் மேற்பட்ட படங்கள் விழாவிற்குத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ளன, அமைப்பாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

இந்த ஆண்டு விழா நடுவர் குழுவில் உலகளாவிய விருது பெற்ற திரைப்பட எடிட்டர் ஜில் பில்காக், ஆஸ்திரேலியாவின் புகழ்பெற்ற நடிகர்களில் ஒருவரான வின்ஸ் கொலோசிமோ, பல விருதுகளை வென்ற இயக்குனர் ஜெஃப்ரி ரைட் மற்றும் பல விருதுகளை வென்ற திரைப்பட தயாரிப்பாளர் நாடியா டாஸ் போன்ற பெயர்கள் உள்ளன.

பிரபல கிரிக்கெட் வீரர் கபில் தேவ் இந்த விழாவில் சிறப்பு விருந்தினராக கலந்து கொண்டார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்