Tuesday, September 26, 2023 3:45 pm

பிரேஸின் வீட்டில் இருந்து திருடப்பட்ட பொருட்களை விற்பனை செய்யும் போது மூன்று பேரை இலங்கை பொலிஸார் கைது செய்தனர்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

அமேசான் பிரைமில் இனி கட்டண உயர்வு : அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பு

அமேசான் பிரைம் அனைத்து காணொளிகளுக்கு இடையிலும் விளம்பரங்கள் ஒளிபரப்ப திட்டமிட்டுள்ளது. விளம்பரங்களுடன்...

இந்தியா – கனடா பிரச்சனை : சீனாவுக்கு லாபமா ? அரசியல் நிபுணர்கள் கருத்து

காலிஸ்தான் பயங்கரவாதி ஹர்தீப் சிங் நிஜ்ஜார் கொலையில் இந்திய சம்மந்தப்பட்ட இருப்பதாகக் கனடா பிரதமர் குற்றசாட்டினார்.  இதன் காரணமாக, தற்போது இந்தியாவும் கனடாவும்...

பன்றி இறைச்சி தொடர்பாக காணொலி வெளியிட்ட பெண்ணுக்கு சிறை தண்டனை : அரசு அதிரடி

பன்றி இறைச்சியை உண்பதற்கு முன் இஸ்லாமிய முறையில் வழிபட்டு, அதைக் காணொலி...

FLASH : கனடா நாட்டவருக்கு விசா சேவை ரத்து : இந்தியா அதிரடி அறிவிப்பு

காலிஸ்தான் தலைவர் ஹர்தீப் சிங் நிஜ்ஜார் படுகொலை செய்யப்பட்ட விவகாரத்தில், கனடாவுக்கும், இந்தியாவுக்கும் இடையே ஒரு கசப்புணர்வு...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

இலங்கையில் ஏற்பட்டுள்ள கடுமையான பொருளாதார நெருக்கடியை எதிர்த்து முன்னெப்போதும் இல்லாத வகையில் அரச எதிர்ப்புப் போராட்டத்தின் போது ஆத்திரமடைந்த ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் சிறீலங்காவின் ஜனாதிபதி மாளிகையில் இருந்து திருடப்பட்ட 40 தங்க முலாம் பூசப்பட்ட பித்தளை சாக்கெட்டுகளை விற்பனை செய்ய முயன்ற மூன்று பேர் இலங்கை பொலிஸாரால் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். .

கடந்த ஜூலை மாதம் 9ஆம் திகதி, முன்னாள் ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்சவின் உத்தியோகபூர்வ இல்லத்தையும், முன்னாள் பிரதமர் ரணில் விக்கிரமசிங்கவின் தனிப்பட்ட வீட்டையும் அரசாங்க எதிர்ப்பு ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் ஆக்கிரமித்துள்ளனர். விக்கிரமசிங்கவின் தனிப்பட்ட இல்லத்தையும் அந்தக் கும்பல் தீக்கிரையாக்கியது.

ஜூலை 9 அன்று கோட்டையில் உள்ள ஜனாதிபதி மாளிகைக்குள் போராட்டத்தின் போது நுழைந்த மூவர், ஜன்னல் திரைகளை தொங்கவிட சுவர்களில் பொருத்தப்பட்டிருந்த 40 தங்க முலாம் பூசப்பட்ட பித்தளை சாக்கெட்டுகளுடன் கைது செய்யப்பட்டதாக டெய்லி மிரர் இணையத்தள செய்தித்தாள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை திருடப்பட்ட பொருட்களை விற்பனை செய்ய முற்பட்ட வேளையில் சந்தேகநபர்களை வெலிக்கடை பொலிஸார் கைதுசெய்துள்ளனர்.

கைது செய்யப்பட்ட சந்தேகநபர்கள் 28, 34 மற்றும் 37 வயதுடைய ராஜகிரிய ஒபேசேகரபுர பகுதியைச் சேர்ந்தவர்கள். இவர்கள் மூவரும் போதைப்பொருள் பாவனைக்கு அடிமையானவர்கள் என சந்தேகிக்கப்படுவதாக பொலிஸார் தெரிவித்தனர்.

சம்பவங்கள் தொடர்பான விசாரணைகளைக் கையாளும் கொழும்பு (வடக்கு) குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினரிடம் அவர்கள் ஒப்படைக்கப்படவுள்ளதாக அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

முதற்கட்ட விசாரணைகளின் அடிப்படையில், ஜனாதிபதி மாளிகை மற்றும் பிரதமரின் உத்தியோகபூர்வ இல்லத்தில் இருந்து குறைந்தது 1,000 மதிப்புள்ள பொருட்கள் காணாமல் போயுள்ளன.

விசாரணையை ஆரம்பிக்க விசேட புலனாய்வு குழுக்கள் அமைக்கப்பட்டுள்ளதாக பொலிஸ் வட்டாரங்களை மேற்கோள்காட்டி கொழும்பு பக்கம் சனிக்கிழமை தெரிவித்தது.

தொல்பொருள் முக்கியத்துவம் வாய்ந்த இடமாக வர்த்தமானியில் வெளியிடப்பட்டுள்ள போதிலும், ஜனாதிபதி மாளிகையில் உள்ள பழம்பொருட்கள் மற்றும் பல்வேறு தொல்பொருட்கள் பற்றிய விரிவான பதிவுகள் இலங்கை தொல்பொருள் திணைக்களத்திடம் இல்லை என்பது புலனாய்வு அதிகாரிகளின் வேதனையை அதிகரிக்கிறது. .

புதிதாகத் தெரிவு செய்யப்பட்ட ஜனாதிபதி விக்ரமசிங்க, போராட்டக்காரர்கள் அமைதியான முறையில் தமது ஆர்ப்பாட்டங்களை முன்னெடுப்பதற்கான உரிமைகளை மதிப்பதாகக் கூறியுள்ள போதிலும், அரசாங்கத்தின் மற்றுமொரு கட்டிடத்தை ஆக்கிரமிக்க அனுமதிக்கப் போவதில்லை என உறுதியளித்துள்ளார்.

மக்கள் பொது வசதிகளை முற்றுகையிடுவதையும், பாராளுமன்றத்திற்கு இடையூறு செய்வதையும் தடுக்க தேவையான அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் எடுக்க இலங்கையின் ஆயுதப் படைகளுக்கும் காவல்துறையினருக்கும் தாம் அதிகாரம் அளித்துள்ளதாக விக்கிரமசிங்க கூறினார்.

அரசு கட்டிடங்களை ஆக்கிரமித்திருப்பது சட்டவிரோதமானது என்றும், அவற்றை ஆக்கிரமிப்பவர்கள் மீது சட்டப்படி நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் எச்சரித்துள்ளார். போராட்டக்காரர்கள் விக்கிரமசிங்கவின் தனிப்பட்ட இல்லத்திற்கு தீ வைத்ததுடன், போராட்டத்தின் போது அவரது அலுவலகத்தையும் ஆக்கிரமித்துள்ளனர்.

இலங்கையில் பொருளாதார நெருக்கடி காரணமாக பல மாதங்களாக பாரிய அமைதியின்மை காணப்பட்டது மற்றும் தீவு நாட்டின் பொருளாதாரத்தை தவறாக கையாண்டதற்காக வெளியேற்றப்பட்ட ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ச தலைமையிலான முன்னாள் அரசாங்கம் மற்றும் அவரது குடும்பத்தினர் மீது பலர் குற்றம் சாட்டுகின்றனர்.

22 மில்லியன் மக்களைக் கொண்ட நாடான இலங்கை, முன்னெப்போதும் இல்லாத பொருளாதாரக் கொந்தளிப்பின் பிடியில் உள்ளது, இது ஏழு தசாப்தங்களில் மிக மோசமானதாக உள்ளது, இதனால் மில்லியன் கணக்கான மக்கள் உணவு, மருந்து, எரிபொருள் மற்றும் பிற அத்தியாவசியப் பொருட்களை வாங்குவதற்கு சிரமப்படுகின்றனர். இலங்கையின் மொத்த வெளிநாட்டுக் கடன் 51 பில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களாகும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்