Friday, December 8, 2023 3:15 pm

கலிபோர்னியா குருத்வாரா துப்பாக்கிச் சூடு தொடர்பாக 17 சீக்கியர்களை போலீசார் கைது செய்தனர்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

2022 மற்றும் 2023 க்கு இடையில் நடந்த ஸ்டாக்டன் மற்றும் சாக்ரமெண்டோவில் உள்ள சீக்கிய கோவில்கள் உட்பட வடக்கு கலிபோர்னியா முழுவதும் வெகுஜன துப்பாக்கிச் சூடு சம்பவங்களில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் 17 சீக்கியர்களை போட்டி கிரிமினல் சிண்டிகேட்டிலிருந்து போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.

ஒரு கூட்டு சட்ட அமலாக்க நடவடிக்கையில், சுட்டர், சேக்ரமெண்டோ, சான் ஜோவாகின், சோலானோ, யோலோ மற்றும் மெர்சிட் மாவட்டங்களில் ஐந்து கொலை முயற்சிகள் உட்பட, பல வன்முறைக் குற்றங்கள் மற்றும் துப்பாக்கிச் சூடுகளுக்குப் பொறுப்பான சந்தேக நபர்களிடமிருந்து 41 துப்பாக்கிகள் கைப்பற்றப்பட்டன.

கூட்டு சட்ட அமலாக்க முயற்சி திங்களன்று 20 இடங்களில் தேடுதல் வாரண்ட்களை செயல்படுத்தும் முகவர்களுடன் ஒரு பெரிய அளவிலான நடவடிக்கையில் உச்சக்கட்டத்தை அடைந்தது, கலிபோர்னியா அட்டர்னி ஜெனரல் ராப் போண்டா, யூபா நகர காவல்துறைத் தலைவர் பிரையன் பேக்கர் மற்றும் சுட்டர் கவுண்டி மாவட்ட வழக்கறிஞர் ஜெனிபர் டுப்ரே ஆகியோர் அறிவித்தனர்.

ஆகஸ்ட் 2022 இல் ஸ்டாக்டனில் உள்ள ஒரு சீக்கிய கோவிலில் ஐந்து பேர் மற்றும் மார்ச் 23, 2023 அன்று சாக்ரமெண்டோவில் உள்ள ஒரு கோவிலில் 5 பேர் உட்பட 11 பேர் சுடப்பட்ட பல துப்பாக்கிச் சூடுகளுக்கு இரண்டு சிண்டிகேட்கள், பெரும்பாலும் உள்ளூர் சீக்கிய சமூகத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் பொறுப்பு என்று டுப்ரே கூறினார்.

ஏபிசி செய்தியின்படி, கரண்தீப் சிங், பர்தீப் சிங், பவிட்டர் சிங், ஹுசந்தீப் சிங், சஹஜ்ப்ரீத் சிங், ஹர்கிரத் சிங், தீரத் ராம், தரம்வீர் சிங், ஜோபன்ஜித் சிங், குர்விந்தர் சிங், நிதிஷ் கௌஷல், குர்மிந்தர் சிங் காங், தேவேந்திர சிங், கரம்பிர் கில், ராஜீவ் ரஞ்சன் , ஜோபன்ப்ரீத் சிங் மற்றும் சிங் தேசி ஆகியோர் குற்றத்திற்காக கைது செய்யப்பட்டனர்.

அமன்தீப் சிங், ஹர்மன்தீப் சிங், குர்ஷரன் சிங், க்ருசரண் சிங் மற்றும் ஜஸ்கரன் சிங் ஆகியோரை போலீசார் இன்னும் கைது செய்யவில்லை, டுப்ரே ஏபிசி நியூஸிடம் கூறினார், குழுக்களுக்கு இடையேயான பகை “தீவிரமான தனிப்பட்ட தொடர்புகளால் தூண்டப்பட்டது” என்று கூறினார்.

“எந்தவொரு குடும்பமும் தங்கள் குழந்தைகள் வசிக்கும் மற்றும் விளையாடும் சுற்றுப்புறங்களில் துப்பாக்கிச் சூடு அல்லது பிற வகையான துப்பாக்கி வன்முறைகளைப் பற்றி கவலைப்பட வேண்டியதில்லை. இந்த கூட்டுச் சட்ட அமலாக்க முயற்சியின் விளைவாக, நாங்கள் தெருவில் இருந்து துப்பாக்கிகளை எடுத்துச் சென்று சந்தேகத்திற்கு இடமளிக்கிறோம். கலிபோர்னியா அட்டர்னி ஜெனரல் ராப் போண்டா ஒரு செய்திக்குறிப்பில், கும்பல் உறுப்பினர்கள் மற்றும் அவர்களது கூட்டாளிகள் கம்பிகளுக்கு பின்னால் உள்ளனர்.

பிப்ரவரி 2023 இல் தொடங்கிய விசாரணையின் போது, சட்ட அமலாக்கத்தால் இரண்டு கூடுதல் துப்பாக்கிச் சூடு சம்பவங்களைத் தடுக்க முடிந்தது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்