Friday, March 31, 2023

இந்தியாவின் UPI-க்கு பல நாடுகள் ஈர்க்கப்படுகின்றன: ‘மன் கி பாத்’ உரையில் மோடி

தொடர்புடைய கதைகள்

ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு பிரதமர் மோடி வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்

வியாழக்கிழமை ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்த பிரதமர் நரேந்திர...

“ஊழல் கூட்டணியின் ஒருங்கிணைப்பாளர்” மல்லிகார்ஜுன் கார்கே மோடிக்கு பதிலடி !!

அனைத்து "ஊழல் சக்திகளும்" கைகோர்த்துவிட்டதாக பிரதமர் நரேந்திர மோடி எதிர்க்கட்சிகளை தாக்கிய...

39 மக்களவைத் தொகுதிகளையும் கைப்பற்ற பூத் கமிட்டிகளில் திமுக கவனம் செலுத்துகிறது

2024 பொதுத் தேர்தலின் போது தமிழகத்தில் உள்ள 39 லோக்சபா தொகுதிகளையும்...

உ.பி.யின் லக்கிம்பூர் கேரியில் 38 பள்ளி மாணவிகளுக்கு கோவிட் பாதிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது

உத்தரபிரதேசத்தின் லக்கிம்பூர் கெரி மாவட்டத்தின் மிடாலி தொகுதியில் உள்ள கஸ்தூர்பா குடியிருப்புப்...

நாட்டின் டிஜிட்டல் முன்னேற்றங்களை எடுத்துரைத்த பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஞாயிற்றுக்கிழமை, உலகின் பல நாடுகள் இந்தியாவின் UPI-க்கு ஈர்க்கப்படுவதாக கூறினார்.

‘மன் கி பாத்’ வானொலி நிகழ்ச்சியின் 98வது பதிப்பில் உரையாற்றிய பிரதமர் மோடி, UPI (Unified Payments Interface) அமைப்பு மற்றும் இ-சஞ்சீவனி செயலி ஆகியவை டிஜிட்டல் இந்தியாவின் சக்திக்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டு என்று குறிப்பிட்டார்.

“உலகின் பல நாடுகள் இந்தியாவின் UPI-யை நோக்கி இழுக்கப்படுகின்றன. சில நாட்களுக்கு முன்புதான் UPI-PayNow இணைப்பு இந்தியாவிற்கும் சிங்கப்பூருக்கும் இடையே தொடங்கப்பட்டது. இப்போது சிங்கப்பூர் மற்றும் இந்தியாவைச் சேர்ந்தவர்கள் தங்கள் மொபைல் ஃபோனில் இருந்து பணத்தைப் பரிமாற்றம் செய்து வருகின்றனர். அந்தந்த நாடுகளில் செய்ய வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் தொற்றுநோய்களின் போது, இசஞ்சீவனி செயலி மக்களுக்கு பெரும் வரப்பிரசாதமாக இருந்ததை நாடு கண்டுள்ளது என்று பிரதமர் கூறினார். டிஜிட்டல் இந்தியாவின் வலிமைக்கு இது ஒரு சிறந்த உதாரணம் என்றார்.

“இந்த ஆப் மூலம் டெலி கன்சல்டேஷன், அதாவது தொலைவில் அமர்ந்து, வீடியோ கான்பரன்ஸ் மூலம், உங்கள் நோய் குறித்து மருத்துவரிடம் ஆலோசனை பெறலாம்.இதுவரை, இந்த செயலியை பயன்படுத்தும் டெலி ஆலோசகர்களின் எண்ணிக்கை, 10 கோடியை தாண்டியுள்ளது. ஒரு நோயாளிக்கும் மருத்துவருக்கும் இடையிலான இந்த அற்புதமான பந்தம் ஒரு பெரிய சாதனை.இந்த சாதனைக்காக, இந்த வசதியைப் பயன்படுத்திய அனைத்து மருத்துவர்களையும் நோயாளிகளையும் நான் வாழ்த்துகிறேன்.இந்திய மக்கள் தொழில்நுட்பத்தை எவ்வாறு தங்கள் அங்கமாக வைத்திருக்கிறார்கள் என்பதற்கு இது ஒரு வாழும் உதாரணம். வாழ்கிறது” என்று பிரதமர் கூறினார்.

நிகழ்ச்சியின் போது, சிக்கிமில் இருந்து டாக்டர் மதன் மணியுடன் பிரதமர் பேசினார்.

அவர் உத்திரபிரதேசத்தின் சந்தௌலி மாவட்டத்தில் வசிக்கும் மதன் மோகனிடம் பேசினார், அவர் இ-சஞ்சீவனி செயலி மூலம் தொலை ஆலோசனையின் பலனைப் பெற்ற நோயாளியாக தனது அனுபவத்தைப் பகிர்ந்து கொண்டார்.

‘மன் கி பாத்’ நிகழ்ச்சியில் இந்திய பொம்மைகள் மற்றும் கதை சொல்லும் வடிவங்கள் குறித்து பிரதமர் மேலும் பேசினார். பொதுமக்களின் பங்கேற்பின் வெளிப்பாடாக ‘மன் கி பாத்’ நிகழ்ச்சியை குடிமக்கள் அற்புதமான மேடையாக மாற்றியுள்ளனர் என்றார். மன் கி பாத் நிகழ்ச்சியில் இந்திய பொம்மைகள் என்று குறிப்பிடும் போது, எனது சக குடிமக்கள் இதையும் உடனடியாக ஊக்குவித்துள்ளனர். தற்போது வெளிநாடுகளிலும் இந்திய பொம்மைகளின் மோகம் அதிகரித்து விட்டது. இந்திய வகையை பற்றி பேசும்போது ‘மன் கி பாத்தில் கதை சொல்லுதல், அவர்களின் புகழ் வெகுதூரம் சென்றடைந்தது. மக்கள் இந்திய கதை-டீலிங் வகையை மேலும் மேலும் ஈர்க்கத் தொடங்கினர்.” ‘மன் கி பாத்’ என்பது ஒவ்வொரு மாதமும் கடைசி ஞாயிற்றுக்கிழமை அகில இந்திய வானொலியில் ஒளிபரப்பப்படும் மாதாந்திர உரையாகும், இதன் மூலம் பிரதமர் நரேந்திர மோடி நாட்டு மக்களுடன் உரையாடுகிறார்.

சமீபத்திய கதைகள்