29.4 C
Chennai
Sunday, March 26, 2023

உத்தரபிரதேச பட்ஜெட் கூட்டத்தொடர் இன்று தொடங்குகிறது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ராகுல் தகுதி நீக்கம் குறித்து பிரியங்கா இன்று...

லோக்சபா எம்.பி., பதவியில் இருந்து ராகுல் காந்தி தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதற்கு...

‘ராகுல் காந்தி மீதான நடவடிக்கை அவரது அரசியல் முதிர்ச்சியின்மையின்...

லோக்சபாவில் இருந்து காங்கிரஸ் ராகுல் காந்தி தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்ட விவகாரம்,...

இந்தியாவின் LVM3 ராக்கெட் 36 OneWeb செயற்கைக்கோள்களுடன் விண்ணில்...

ஞாயிற்றுக்கிழமை இந்தியாவின் LVM3 ராக்கெட் இங்குள்ள ராக்கெட் துறைமுகத்தில் இருந்து இங்கிலாந்தை...

நாட்டின் உள்நாட்டுப் பாதுகாப்பில் சிஆர்பிஎஃப் பங்களிப்பை அமித் ஷா...

மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா, சனிக்கிழமையன்று, 84 வது சிஆர்பிஎஃப்...

காங். சட்டசபை தேர்தலில் போட்டியிடும் 124 பேர் கொண்ட...

கர்நாடகாவில் நடைபெறவுள்ள சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் 124 பேர் கொண்ட முதல் வேட்பாளர்...

உத்தரப் பிரதேச சட்டப்பேரவையின் பட்ஜெட் கூட்டத் தொடர் திங்கள்கிழமை தொடங்குகிறது.

மாநில நிதியமைச்சர் சுரேஷ் கண்ணா 2023-24ஆம் ஆண்டுக்கான பட்ஜெட்டை பிப்ரவரி 22ஆம் தேதி தாக்கல் செய்வார்.

முதல் நாளில் இரு அவைகளின் கூட்டுக் கூட்டத்தொடரில் ஆளுநர் ஆனந்திபென் பட்டேலின் உரையுடன் கூட்டத்தொடர் தொடங்கும்.

யோகி ஆதித்யநாத் அரசாங்கத்தின் இரண்டாவது பதவிக் காலத்தில் இது இரண்டாவது மற்றும் ஒட்டுமொத்தமாக ஏழாவது பட்ஜெட் ஆகும்.

இதற்கிடையில், உலக முதலீட்டாளர்கள் உச்சி மாநாடும் பிப்ரவரி 10-12 வரை நடைபெற்றது. இதன் போது ரூ.33.50 லட்சம் கோடி மதிப்பிலான முதலீட்டு நோக்கங்களுக்கான 19,058 புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்கள் (எம்ஓயுக்கள்) கையெழுத்தானதாக அரசு தெரிவித்துள்ளது.

25 கோடி மக்களின் அபிலாஷைகளுக்கு ஏற்ப வரவிருக்கும் மாநில பட்ஜெட் அமையும் என்றும், லோக்கல்யான் சங்கல்ப் பத்ராவின் தீர்மானங்கள் நிறைவேற்றப்படும் என்றும் ஜனவரியில் முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் மாநில மக்களுக்கு உறுதியளித்தார்.

“முதலமைச்சர் யோகி ஆதித்யநாத், எம்.பி., எம்.எல்.ஏ.க்களுடன், மாநிலத்தின் 18 கோட்டங்களிலும் செயல்படுத்தப்பட்டு வரும் வளர்ச்சித் திட்டங்களை முழுமையாக ஆய்வு செய்த பிறகு, அமைச்சர்கள் மற்றும் கூடுதல் தலைமைச் செயலர்/முதன்மைச் செயலர்/செயலாளர் நிலை அதிகாரிகளுடன் ஆலோசனை நடத்தினார். முன்னதாக உ.பி அரசு வெளியிட்ட குறிப்பு.

சிறப்புக் கூட்டத்தில், நடப்பு நிதியாண்டில் வழங்கப்பட்ட நிதியை துறை வாரியாகப் பயன்படுத்தியதை முதல்வர் ஆய்வு செய்து, பொதுமக்களின் எதிர்பார்ப்புக்கேற்ப வளர்ச்சிப் பணிகளை விரைவுபடுத்த தேவையான வழிகாட்டுதல்களை வழங்கினார்.

கூட்டத்தில் யோகி ஆதித்யநாத் பேசுகையில், “அனைத்து துறைகளும் தங்களின் வருங்கால திட்டங்களுக்கு ஏற்ப பட்ஜெட்டுக்கான முன்மொழிவுகளை தயாரித்து அனுப்ப வேண்டும். வரவிருக்கும் பட்ஜெட் 25 கோடி மக்களின் எதிர்பார்ப்புகளுக்கு ஏற்ப அமையும். மக்கள் நலத் தீர்மானத்தில் உள்ள விஷயங்களையும் சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள். பட்ஜெட் திட்டத்தில் உள்ள கடிதம். உங்கள் சலுகை யதார்த்தமானதா என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். உங்களுக்குத் தேவையானதைக் கோருங்கள்.”

சமீபத்திய கதைகள்