Tuesday, April 16, 2024 11:43 am

ஆயுதப் படைகளின் விலையை தாங்குவது தொடர்பாக வங்காள-மத்திய மோதல் வெடித்தது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பல்வேறு சந்தர்ப்பங்களில் மாநிலத்தில் மத்திய ஆயுதப்படை வீரர்களை அனுப்புவதற்கான செலவுகள் தொடர்பாக மத்திய மற்றும் மேற்கு வங்க அரசுகளுக்கு இடையே புதிய மோதல் வெடித்துள்ளது.

வெள்ளிக்கிழமையன்று, மத்திய நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் நாடாளுமன்றத்தில் மேற்கு வங்க அரசு படைகளை அனுப்புவதற்கான செலவினங்களை ஏற்றுக்கொள்வதில் மாநிலத்தின் பங்கின் காரணமாக நிலுவைத் தொகையை செலுத்தவில்லை என்று குற்றம் சாட்டினார்.

மேற்கு வங்கம் மாநிலத்திற்கு மத்திய நிலுவைத் தொகையை செலுத்தாதது குறித்து அடிக்கடி குரல் கொடுப்பதை சுட்டிக்காட்டிய சீதாராமன், நிலுவையில் உள்ள மத்திய நிலுவைத் தொகைக்கு ஆட்சேபனைகளை எழுப்பும் அதே வேளையில், மத்திய அரசும் ஆட்சேபனைகளை தெரிவிக்கலாம் என்பதை மனதில் கொள்ள வேண்டும் என்றார். மத்திய ஆயுதப்படைகளை அனுப்புவதற்கான செலவில் மாநில அரசின் பங்கை செலுத்துதல்.

மத்திய ஆயுதப் படைகளை அனுப்புவதற்கு எந்த மாநிலம் கோரிக்கை வைத்தாலும், அதை மத்திய அரசு கடைபிடிக்கிறது என்றார். “மேற்கு வங்கத்தின் விஷயத்திலும் இது செய்யப்பட்டது. ஆனால் இந்த எண்ணிக்கையில் மாநில அரசிடம் இருந்து ரூ.1,841 கோடி பாக்கி உள்ளது” என்று மத்திய நிதியமைச்சர் கூறினார்.

சீதாராமனின் குற்றச்சாட்டுகளுக்கு மாநில அரசு சனிக்கிழமை பதில் அறிக்கையை வெளியிட்டது.

இந்தியத் தேர்தல் ஆணையத்தின் அலுவலகத்தால் கண்காணிக்கப்படும் தேர்தல் பணிகளுக்காக மத்திய ஆயுதப் படை வீரர்கள் ஈடுபடுத்தப்பட்டிருப்பதால், செலவினங்களில் மாநில அரசு ஒரு பங்கை ஏற்குமா என்ற கேள்வி எழாது என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

“மத்திய துணை ராணுவப் படைகள் (CAPF), லோக்சபா மற்றும் மாநில சட்டப் பேரவைக்கு தேர்தல் நடத்துவதற்காக உள்துறை அமைச்சகத்தால் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

இந்திய தேர்தல் ஆணையத்தின் அறிவுறுத்தலின்படி படைகள் நிறுத்தப்பட்டுள்ளன. இந்தத் தேர்தலின் போது மத்தியப் படைகளை அனுப்புவது குறித்து மாநில அரசுகளின் ஒப்புதல் பெறப்படவில்லை.

“அதன்படி, தேர்தல் பணிக்காக CAPF பணியாளர்களை அனுப்புவது தொடர்பான செலவினங்களை இந்திய அரசு ஏற்க வேண்டும், மாநிலங்களால் அல்ல. சில சமயங்களில், தேர்தல் பணிகள் முடிந்த பிறகும், மத்தியப் படைகள் அதிக அளவில் தங்கியிருப்பதும் பார்க்கப்படுகிறது. மேலும், தளவாடங்கள், கெளரவப் பணம் போன்றவை மற்றும் பிற ஏற்பாடுகள் மாநில அரசால் செய்யப்படுகின்றன, இது மாநிலங்களால் சுமக்கப்படும் பெரும் செலவினங்களை உள்ளடக்கியது” என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

இடதுசாரி தீவிரவாதத்தால் (LWE) பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் மத்தியப் படைகளின் செலவுகளைச் சுமக்கும் பொறுப்பு தமக்கு இல்லை என்றும் மேற்கு வங்க அரசு வாதிட்டுள்ளது.

LWE பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் CRPF போன்றவற்றை நிலைநிறுத்துவதைப் பொறுத்தவரை, இடதுசாரி தீவிரவாதம் ஒரு தேசியப் பிரச்சனை என்றும், பிரச்சனையைச் சமாளிக்க, துணை ராணுவப் படைகள், மாநில காவல்துறையுடன் நெருங்கிய ஒருங்கிணைப்புடன் செயல்படுவதைக் குறிப்பிடலாம். அத்தகைய கூறுகளின் இயக்கம் ஒரு மாநிலத்திற்கு மட்டும் கட்டுப்படுத்தப்படவில்லை, ஆனால் மாநிலங்கள் முழுவதும் உள்ளது.

“இதன்படி, தேசியப் பிரச்சினையான LWE பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் மத்தியப் படைகளை நிலைநிறுத்துவதற்கான செலவினங்களை இந்திய அரசே ஏற்க வேண்டும்” என்று அந்த அறிக்கையில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்