27.8 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

ராஜஸ்தான் முதல்வர் முந்தைய பட்ஜெட்டின் சில பகுதிகளை வாசித்தார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ராகுல் காந்தியின் சிறை தண்டனைக்கு எதிராக காங்கிரஸின் ஒற்றுமை...

2019 ஆம் ஆண்டு ராகுல் காந்தியின் 'மோடி குடும்பப்பெயர்' குறித்து அவதூறு...

பிரதமர் மோடி இன்று வாரணாசியில் ‘ஒரு உலக காசநோய்...

வாரணாசியில் உள்ள ருத்ரகாஷ் கன்வென்ஷன் சென்டரில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெறும் உலக காசநோய்...

அருணாச்சல பிரதேசத்தில் புதிய கெளுத்தி மீன் இனம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது

அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் உள்ள இந்திய விலங்கியல் ஆய்வு மையத்தின் (ZSI) விஞ்ஞானிகளால்...

டி.என்.கு.ரவி, அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று புதுடெல்லி பயணம்

தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி, பாஜக மாநிலத் தலைவர் கே.அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று...

ஹிமாச்சலில் 2.8 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்!

இமாச்சலப் பிரதேசத்தின் கின்னவுரை மையமாகக் கொண்டு 2.8 ரிக்டர் அளவில் லேசான...

ராஜஸ்தான் முதல்வர் அசோக் கெலாட் வெள்ளிக்கிழமையன்று 2023-24 பட்ஜெட்டுக்குப் பதிலாக முந்தைய பட்ஜெட்டின் சில பகுதிகளைப் படித்தார், இது ஒரு பெரிய முட்டாள்தனமாக வீட்டில் சலசலப்புக்கு வழிவகுத்தது மற்றும் இது மனித தவறு என்று கூறிய முதல்வர் மன்னிப்பு கேட்டார்.

பட்ஜெட் கசிந்துள்ளதாகவும், தாக்கல் செய்வது வேறு தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்படுவதாகவும் கூறி எதிர்க்கட்சியான பா.ஜ.க.வுடன் இரண்டு முறை ஒத்திவைக்கப்பட்டது. பட்ஜெட் தாக்கல் தொடங்கிய சில நிமிடங்களில் முதலில் அரை மணி நேரத்திற்கும், பின்னர் மீண்டும் 15 நிமிடங்களுக்கும் சபை ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

முதல் ஒத்திவைப்புக்குப் பிறகு சபை மீண்டும் கூடியபோது, சபாநாயகர் சிபி ஜோஷி காலை 11 மணி முதல் 11.42 மணி வரை அவை நடவடிக்கைகளை ஒத்திவைத்தார். எது நடந்தாலும் அது துரதிர்ஷ்டவசமானது என்றார்.

மனித தவறுகள் நடக்கின்றன, சரி செய்யப்படுகின்றன என்றார். இரண்டாவது ஒத்திவைப்புக்குப் பிறகு அவை மீண்டும் கூடியபோது, முதல்வர், ”நான் வருந்துகிறேன்.

ஒரு கூடுதல் பக்கம் தவறுதலாக சேர்க்கப்பட்டது. இது மனித தவறு.” வசுந்தரா ராஜே முதலமைச்சராக இருந்தபோது தவறான புள்ளிவிபரங்கள் வழங்கப்பட்டு, அதுவும் சரி செய்யப்பட்டது.

சபையில் இருந்த ராஜே, கெலாட் செய்தது முழு கவனக்குறைவு என்று கூறி பதிலடி கொடுத்தார். ”கோய் பீ சிஎம் இஸ் தாரா சே காகாஸ் நஹின் லதே. Aisa hoga toh Rajasthan kya hoga (எந்த முதலமைச்சரும் இப்படி காகிதங்களை கொண்டு வருவதில்லை. முதல்வர் இப்படி செய்தால் மாநிலத்தின் கதி என்னவாகும்)” என்று கூறினார்.

முதல்வர் மன்னிப்பு கேட்டதையடுத்து இந்த அமளி முடிவுக்கு வந்து பட்ஜெட் உரை தொடங்கியது. சபையின் கண்ணியத்தையும், பட்ஜெட்டின் புனிதத்தையும் காக்குமாறு எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர்களுக்கு சபாநாயகர் உத்தரவிட்டார், ஆனால் எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர்கள் தங்கள் எதிர்ப்பைத் தொடர்ந்தனர்.

எதிர்க்கட்சித் தலைவர் குலாப் சந்த் கட்டாரியா, பட்ஜெட் நகல் பூட்டப்பட்டு நிதி அமைச்சரிடம் உள்ளது என்றார். வீட்டின் கண்ணியத்திற்காக, பட்ஜெட்டை ஒத்திவைத்து, புதிய தேதியை நிர்ணயம் செய்ய வேண்டும்.இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர்களை தங்கள் இருக்கைகளுக்குத் திரும்புமாறு முதல்வர் கேட்டுக் கொண்டார், ஆனால் கூச்சல் தொடர்ந்தது. தொடர்ந்து போராட்டம் தொடர்ந்ததால், சபாநாயகர் 12.13 மணிக்கு 15 நிமிடங்களுக்கு அவையை இரண்டாவது முறையாக ஒத்திவைத்தார்.

மாநிலத்தில் சட்டமன்றத் தேர்தலுக்கு முன் காங்கிரஸ் தலைமையிலான கெலாட் அரசுக்கு இதுவே கடைசி பட்ஜெட்.

சமீபத்திய கதைகள்