32.2 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

2022 ஆம் ஆண்டிற்கான ஐசிசி ஸ்பிரிட் ஆஃப் கிரிக்கெட் விருதை ஆசிப் ஷேக் வென்றார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ஐபிஎல் 2023 புதிய விதி மாற்றம் பற்றிய அப்டேட்...

விதிகளின் குறிப்பிடத்தக்க மாற்றமாக வரும் இந்தியன் பிரீமியர் லீக்கில் (ஐபிஎல்) கேப்டன்கள்...

IND vs AUS 3வது ஒருநாள் போட்டியில் ஆஸ்திரேலியா...

புதன்கிழமை நடைபெற்ற மூன்றாவது ஒருநாள் போட்டியில் ஆஸ்திரேலியா 21 ரன்கள் வித்தியாசத்தில்...

தொடரை தீர்மானிக்கும் மூன்றாவது ஒருநாள் போட்டியில் ஸ்டார் வார்...

2013 முதல் MA சிதம்பரம் ஸ்டேடியத்தில் முழு வீச்சுடன் கூடிய முதல்...

ஏப்ரல் 6 முதல் சூப்பர் கிங்ஸ் அகாடமி முகாம்...

சூப்பர் கிங்ஸ் அகாடமி ஏப்ரல் 6 முதல் மே 31 வரை...

இந்தியா முதல் ஒருநாள் போட்டியில் 5 விக்கெட் வித்தியாசத்தில்...

வான்கடே மைதானத்தில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெற்ற ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான முதல் ஒருநாள் போட்டியில்...

நேபாள விக்கெட் கீப்பர்-பேட்டர் ஆசிஃப் ஷேக் வியாழக்கிழமை 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான ஐசிசி ஸ்பிரிட் ஆஃப் கிரிக்கெட் விருதை வென்றார், அயர்லாந்து நட்சத்திரம் ரன் எடுக்க முயன்றபோது தடுமாறியதால் ஆண்டி மெக்பிரைனை ரன் அவுட் செய்யாமல் இருக்க முடிவு செய்தார்.

இதன் மூலம், ஐசிசி ஸ்பிரிட் ஆஃப் கிரிக்கெட் விருதை வென்ற முதல் நேபாள வீரர் என்ற பெருமையை ஆசிப் பெற்றார். ஐசிசி ஸ்பிரிட் ஆஃப் கிரிக்கெட் விருது ஆண்டுதோறும் சர்வதேச கிரிக்கெட் கவுன்சிலால் (ஐசிசி) விளையாட்டின் உணர்வை நிலைநிறுத்தும் வீரர் அல்லது அணியை அங்கீகரிப்பதற்காக வழங்கப்படுகிறது.

“இந்த விருதைப் பெறுவது எனக்கு ஒரு மரியாதை, ஏனெனில் எனது பயிற்சியாளர்கள் எப்போதும் பணிவுடன் இருக்கவும், கிரிக்கெட்டின் ஆவிக்குள் விளையாடவும் எனக்குக் கற்றுக் கொடுத்தனர். இந்த தருணத்தைப் பற்றி பேசுகையில், விக்கெட்டை எடுக்காமல் இருப்பது எங்கள் தரப்பில் தன்னிச்சையான முடிவு. பேட்டருக்கு அநீதி இழைக்கப்பட்டது. அந்தச் சூழ்நிலையில் ஒரு விக்கெட்டை நாங்கள் மகிழ்ச்சியடையச் செய்திருக்க மாட்டோம், அது நமது கலாச்சாரம் மற்றும் விளையாட்டின் ஆவிக்கு எதிரானதாக இருந்திருக்கும்,” என்று விருதைப் பெற்ற ஆசிஃப் கூறினார்.

பிப்ரவரி 14, 2022 அன்று ஓமானில் நேபாளம் மற்றும் அயர்லாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான நாற்கரத் தொடரின் ஆறாவது போட்டியின் போது அவருக்கு விருது கிடைத்த சம்பவம் நடந்தது.

அயர்லாந்து முதலில் பேட்டிங் செய்ய வைக்கப்பட்டது, ஆனால் நேபாளம் வழக்கமான விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியதன் மூலம் ஸ்கோரிங் வீதத்தில் இருந்தது. 18 ஓவர்கள் முடிவில் 113/8 என்ற நிலையில், ஸ்கோர்போர்டில் சண்டையிடும் மொத்தத்தை பதிவு செய்ய அவர்களுக்கு மட்டையால் தாமதமாக செழிப்பு தேவைப்பட்டது.

19வது ஓவரை கமல் சிங் ஐரி வீச பணித்தார். மூன்றாவது பந்தில், மார்க் அடேர் லெக்-சைடுக்கு மேல் ஒரு பெரிய ஹெவிக்கு சென்றார், ஆனால் பந்து அவரது காலில் மோதி லெக் சைடு நோக்கி விழுந்தது.

பந்து வீச்சாளர், பந்தை மீட்டெடுக்கும் முயற்சியில், ஸ்டிரைக்கர் அல்லாத ஆண்டி மெக்பிரைனுடன் மோதினார், இதன் விளைவாக ஐரிஷ் வீரர் ஆடுகளத்தில் பாதியில் தடுமாறி விழுந்தார். ஐரி விரைவாக பந்தைப் பெற்று அதை ஆசிப்பிடம் வீசினார், அந்த நேரத்தில் மெக்பிரைன் மீண்டும் எழுந்தார், ஆனால் அவரது கிரீஸ் குறைவாக இருந்தது.

இருப்பினும், ஆசிஃப் பெயில்ஸைத் துடைக்க வேண்டாம் என்று முடிவு செய்தார், மேலும் பேட்டர்கள் ஒரு ரன் முடிக்க அனுமதிக்க வேண்டும், இது கிரிக்கெட் சகோதரத்துவம் முழுவதும் பரவலான அங்கீகாரத்தைப் பெற்றது. அயர்லாந்து 127 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்தது, நேபாளம் 111 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்ததால் 17 ரன்களில் வீழ்ந்தது.

கிரிக்கெட்டின் இந்த ஆவி கிரிக்கெட்டின் சட்டங்களின் முன்னுரையில் விவரிக்கப்பட்டுள்ளது: “கிரிக்கெட் என்பது அதன் விதிகளுக்குள் மட்டுமின்றி விளையாட்டின் ஆவிக்குள்ளும் விளையாடப்பட வேண்டும் என்ற உண்மைக்கு அதன் தனித்துவமான முறையீட்டின் பெரும்பகுதிக்கு கடன்பட்ட ஒரு விளையாட்டு. இந்த உணர்வைத் தவறாகப் பயன்படுத்துவதைக் காணும் செயல் விளையாட்டிலேயே காயத்தை ஏற்படுத்துகிறது.”

முன்னுரை தொடர்ந்து கூறுகிறது: “விளையாட்டின் ஆவி மரியாதையை உள்ளடக்கியது: உங்கள் எதிரிகள், உங்கள் சொந்த கேப்டன் மற்றும் அணி, நடுவர்களின் பங்கு மற்றும் விளையாட்டின் பாரம்பரிய மதிப்புகள்.”

சமீபத்திய கதைகள்