28.3 C
Chennai
Wednesday, March 22, 2023

முன்னோடி அமெரிக்க செய்தி தொகுப்பாளர் பார்பரா வால்டர்ஸ் 93 வயதில் காலமானார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

‘பேச்சுவார்த்தைக்கு ரஷ்யா திறந்திருக்கிறது’: உக்ரைன் அமைதித் திட்டம் குறித்து...

ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புடின், கிரெம்ளினில் தனது சீனப் பிரதமர் ஜி...

இம்ரான் மீது மேலும் பல வழக்குகள் குவிந்து வருகின்றன

பாகிஸ்தானின் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கானின் தோஷகானா வழக்கில் இஸ்லாமாபாத் நீதித்துறை...

செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார் என்று எதிர்பார்ப்பதாக டிரம்ப் கூறுகிறார்,...

முன்னாள் யு.எஸ். ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் சனிக்கிழமை செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார்...

டிரம்ப் மீது குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில் அதிகாரிகள்...

நியூயார்க்கில் உள்ள சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள், வரும் வாரங்களில் முன்னாள் அதிபர்...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.3 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத் நகரிலிருந்து கிழக்கே 213 கிமீ தொலைவில் சனிக்கிழமை மாலை...

பார்பரா வால்டர்ஸ், ஒரு துணிச்சலான நேர்காணல், தொகுப்பாளர் மற்றும் நிகழ்ச்சி தொகுப்பாளர், அதன் காலம் மற்றும் பல்வேறு குறிப்பிடத்தக்க தொழில் வாழ்க்கையின் போது தொலைக்காட்சி செய்தி சூப்பர் ஸ்டாராக ஆன முதல் பெண்மணியாக விளங்கினார். அவளுக்கு வயது 93.

வெள்ளிக்கிழமை இரவு வால்டர்ஸின் மரணத்தை அறிவிக்க ஏபிசி அதன் ஒளிபரப்பில் நுழைந்தது.

“அவள் எந்த வருத்தமும் இல்லாமல் தன் வாழ்க்கையை வாழ்ந்தாள். அவர் பெண் பத்திரிகையாளர்களுக்கு மட்டுமல்ல, அனைத்து பெண்களுக்கும் ஒரு முன்னுதாரணமாக இருந்தார், ”என்று அவரது விளம்பரதாரர் சிண்டி பெர்கர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார், வால்டர்ஸ் தனது நியூயார்க் வீட்டில் அமைதியாக இறந்தார்.

ABC செய்தித் தொடர்பாளர் வெள்ளிக்கிழமை இரவு ABC தாய் நிறுவனமான தி வால்ட் டிஸ்னி நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியான பாப் இகரின் அறிக்கையைப் பகிர்வதைத் தாண்டி உடனடி கருத்து எதுவும் தெரிவிக்கவில்லை

“பார்பரா ஒரு உண்மையான புராணக்கதை, பத்திரிகையில் பெண்களுக்கு மட்டுமல்ல, பத்திரிகைக்கும் ஒரு முன்னோடி” என்று இகர் கூறினார்.

ஏறக்குறைய நான்கு தசாப்தங்களாக ஏபிசியிலும், அதற்கு முன் என்பிசியிலும், ஆட்சியாளர்கள், ராயல்டி மற்றும் கேளிக்கையாளர்களுடனான வால்டர்ஸின் பிரத்யேக நேர்காணல்கள் அவருக்கு பிரபல அந்தஸ்தைக் கொண்டு வந்தன, அதே நேரத்தில் தொலைக்காட்சி நிருபர்களின் நட்சத்திரங்களை உருவாக்கிய போக்கில் அவரை முன்னணியில் நிறுத்தியது.

அவரது தொழில் வாழ்க்கையின் பிற்பகுதியில், “தி வியூ” மூலம் இன்ஃபோடெயின்மென்ட்க்கு ஒரு புதிய திருப்பத்தை அளித்தார், இது ஒரு நேரடி ஏபிசி வாரநாள் காஃபி கிளாட்ச், அனைத்து பெண்களும் அடங்கிய குழுவைக் கொண்டிருந்தது, அவர்களுக்காக எந்த தலைப்பும் மேசையில் உள்ளது மற்றும் உலகத் தலைவர்கள் முதல் டீன் ஏஜ் சிலைகள் வரை விருந்தினர்களை வரவேற்றது. அந்த பக்க முயற்சி மற்றும் எதிர்பாராத வெற்றியுடன், வால்டர்ஸ் “தி வியூ” தனது தொழில் வாழ்க்கையின் “இனிப்பு” என்று கருதினார்.

வால்டர்ஸ் 1997 இல் “பெண்களின் குரல்களை வென்றெடுக்க” “தி வியூ” ஐ உருவாக்கினார் என்று நிகழ்ச்சியின் அறிக்கை கூறுகிறது.

“அவரது பாரம்பரியத்தின் ஒரு பகுதியாக இருப்பதில் நாங்கள் பெருமிதம் கொள்கிறோம்” என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.
வால்டர்ஸ் 1976 இல் முதல் பெண் நெட்வொர்க் செய்தி தொகுப்பாளராக தலைப்புச் செய்திகளை உருவாக்கினார், முன்னெப்போதும் இல்லாத $1 மில்லியன் சம்பளம் மூச்சுத் திணறலை ஏற்படுத்தியது. போட்டி நெட்வொர்க்குகளுடன் மட்டுமின்றி, தனது சொந்த வலையமைப்பில் உள்ள சக ஊழியர்களுடனும் போட்டியிட்டதால் அவரது இயக்கம் பழம்பெருமை வாய்ந்தது.

“நான் இதை எதிர்பார்க்கவே இல்லை!” வால்டர்ஸ் 2004 இல் தனது வெற்றியைப் பற்றி எடுத்துக் கூறினார். “நான் எப்போதும் தொலைக்காட்சியில் எழுத்தாளராக இருப்பேன் என்று நினைத்தேன். நான் கேமரா முன் நிற்பேன் என்று நினைத்துக்கூட பார்க்கவில்லை.

ஆனால் அவள் கேமராவில் இயல்பாகவே இருந்தாள், குறிப்பாகக் கேள்விகளைக் கேட்கும் போது குறிப்பிடத்தக்கவர்கள்.

“நான் நேர்காணல் செய்யும்போது எனக்கு பயமில்லை, எனக்கு பயமில்லை!” வால்டர்ஸ் 2008 இல் அசோசியேட்டட் பிரஸ்ஸிடம் கூறினார்.

அவரது சொந்த பாஸ்டன் உச்சரிப்பின் தடயத்தை இழக்காத குரலில் அல்லது அதன் Ws-for-Rs-க்கு மாற்றாக, வால்டர்ஸ் அப்பட்டமான மற்றும் சில சமயங்களில் மயக்கமான கேள்விகளை கேட்டார், பெரும்பாலும் ஒரு அமைதியான, மரியாதைக்குரிய டெலிவரியுடன் சுகர்கோட் செய்யப்பட்டார்.

சமீபத்திய கதைகள்