28.3 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023

மோடி புத்தாண்டு வாழ்த்துகளை தெரிவித்தார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அருணாச்சல பிரதேசத்தில் புதிய கெளுத்தி மீன் இனம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது

அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் உள்ள இந்திய விலங்கியல் ஆய்வு மையத்தின் (ZSI) விஞ்ஞானிகளால்...

டி.என்.கு.ரவி, அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று புதுடெல்லி பயணம்

தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி, பாஜக மாநிலத் தலைவர் கே.அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று...

ஹிமாச்சலில் 2.8 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்!

இமாச்சலப் பிரதேசத்தின் கின்னவுரை மையமாகக் கொண்டு 2.8 ரிக்டர் அளவில் லேசான...

இந்த ஆண்டு தேர்தல் நடைபெறும் கர்நாடகாவுக்கு பிரதமர் தனது...

பிரதமர் நரேந்திர மோடி மார்ச் 25-ம் தேதி கர்நாடகாவில் தேர்தல் நடைபெறவுள்ள...

மத்திய அரசு அலுவலகங்களில் இந்தியை ஏற்க வேண்டும் என்று...

மத்திய அமைச்சர் ஜிதேந்திர சிங் இன்று அரசுத் துறைகளில் இந்தி மொழியைத்...

பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஞாயிற்றுக்கிழமை புத்தாண்டு வாழ்த்துகளை தெரிவித்தார், மேலும் இது நம்பிக்கை, மகிழ்ச்சி மற்றும் வெற்றிகள் நிறைந்ததாக இருக்கும் என்று வாழ்த்தினார்.

“2023 ஆம் ஆண்டு சிறப்பானதாக அமையட்டும்! அது நம்பிக்கை, மகிழ்ச்சி மற்றும் வெற்றிகள் நிறைந்ததாக இருக்கட்டும். அனைவரும் அற்புதமான ஆரோக்கியத்துடன் ஆசீர்வதிக்கப்படட்டும்” என்று பிரதமர் தனது ட்வீட்டில் தெரிவித்துள்ளார்.

புத்தாண்டின் முதல் நாளில் வழிபாடு நடத்துவதற்காக நாடு முழுவதும் மக்கள் கூட்டம் அலைமோதியது.

வாரணாசியில் உள்ள அசிகாட்டில் ஞாயிற்றுக்கிழமை அதிகாலை ‘கங்கா ஆரத்தி’ நடத்தப்பட்டது. கங்கா ஆரத்தியை காண மக்கள் காட்டில் திரண்டனர். உஜ்ஜயினியில், ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை ஆரத்தியைக் காண பக்தர்கள் மகாகாலேஷ்வர் கோயிலில் கூடினர்.

மகாகாலேஷ்வர் கோயிலில் அதிகாலையில் சிவபெருமானின் ‘பஸ்ம ஆரத்தி’ செய்யப்பட்டது. மஹாகாலேஷ்வரின் பஸ்ம ஆரத்தி மிகவும் சிறப்பு வாய்ந்ததாக நம்பப்படுகிறது, ஏனெனில் 12 சிவலிங்கத்தின் மீது பாஸ்மா பூசப்பட்ட ஒரே ‘ஜோதிர்லிங்கம்’ இதுதான். எனவே, உலகம் முழுவதிலுமிருந்து மக்கள் இதில் கலந்து கொள்ள வருவதற்கு இதுவும் ஒரு காரணம் என்று மஹாகாலேஷ்வர் பூசாரி கூறுகிறார்.

இதற்கிடையில், மும்பையின் சின்னமான சித்திவிநாயகர் கோவிலிலும் காலை பூஜைகள் நடத்தப்பட்டன. சித்திவிநாயகர் கோயிலில் புத்தாண்டின் முதல் நாளான ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை ஆரத்தியை காண பக்தர்கள் குவிந்தனர்.

திகைப்பூட்டும் பட்டாசுகள் மற்றும் மின்னூட்ட இசையுடன், இந்தியா முழுவதும் உள்ள நகரங்கள் 2023 ஆம் ஆண்டை மிகவும் ஆடம்பரத்துடனும் நிகழ்ச்சியுடனும் வரவேற்றன. டில்லியில் இருந்து மும்பை வரையிலும், சென்னையிலிருந்து கொல்கத்தா வரையிலும், டிசம்பர் 31 இரவு மனநிலை ஒரு சந்தோசமாக இருந்தது. டெல்லியில் இந்தியா கேட் பகுதியில் ஏராளமான மக்கள் புத்தாண்டைக் கொண்டாடினர்.

தேசிய தலைநகரின் பல்வேறு பகுதிகளில் உள்ள பப்கள் மற்றும் கிளப்புகளில் சிறப்பு விருந்துகள் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்தன. ‘கனவுகளின் நகரம்’ மும்பையில் உள்ள பாறைகளில் உற்சாகம் இருந்தது, அங்கு மக்கள் பப்களில் உற்சாகமான இசைக் களியாட்டத்திற்கு ஆடிக்கொண்டிருந்தனர். புத்தாண்டை கொண்டாட மும்பையில் உள்ள மரைன் டிரைவில் ஏராளமானோர் குவிந்தனர்.

வண்ணமயமான விளக்குகளால் பிரமிக்க வைக்கும் கடற்கரைகளுடன் கோவா மகிழ்ச்சியின் உட்டோபியாவாக மாறியது. ஹோட்டல்கள் மற்றும் ரிசார்ட்டுகளில் டிஜே பார்ட்டிகள் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்தன. கிட்டத்தட்ட அனைத்து முக்கிய கேசினோக்கள், உணவகங்கள் மற்றும் பார்கள் புத்தாண்டைக் கொண்டாட இசை நிகழ்ச்சிகள் மற்றும் பிற சிறப்பு நிகழ்வுகளை ஏற்பாடு செய்தன.

உத்தரகாண்ட் மாநிலம் முசோரியில் மக்கள் புத்தாண்டு வருகையை திகைப்பூட்டும் விளக்குகள், இசை மற்றும் நடனத்துடன் கொண்டாடினர். இதேபோல், இமாச்சல பிரதேச மாநிலம் மணாலியில் உள்ள மால் சாலையில் புத்தாண்டை வரவேற்க ஏராளமானோர் குவிந்தனர். ஒடிசாவின் பூரியில், புகழ்பெற்ற மணல் கலைஞர் சுதர்சன் பட்நாயக் புத்தாண்டை வரவேற்கும் வகையில் பூரி கடற்கரையில் 8 அடி உயரமும் 15 அடி நீளமும் கொண்ட ஜகந்நாதரின் மணல் சிற்பத்தை உருவாக்கினார். பட்நாயக் 10 டன் மணலைப் பயன்படுத்தி ஜெகநாதர், பலபத்ரா மற்றும் சுபத்ரா தேவியின் தெய்வங்களை உருவாக்கினார். அவர் சிற்பத்தை மலர்களால் அலங்கரித்து, “ஜெய் ஜெகநாத்” என்ற செய்தியை எழுதினார்.

சமீபத்திய கதைகள்