32 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

மோடி தனது தாயாருக்கு இறுதி அஞ்சலிக்காக க அகமதாபாத் வந்தார் !

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ராகுல் காந்தியின் சிறை தண்டனைக்கு எதிராக காங்கிரஸின் ஒற்றுமை...

2019 ஆம் ஆண்டு ராகுல் காந்தியின் 'மோடி குடும்பப்பெயர்' குறித்து அவதூறு...

பிரதமர் மோடி இன்று வாரணாசியில் ‘ஒரு உலக காசநோய்...

வாரணாசியில் உள்ள ருத்ரகாஷ் கன்வென்ஷன் சென்டரில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெறும் உலக காசநோய்...

அருணாச்சல பிரதேசத்தில் புதிய கெளுத்தி மீன் இனம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது

அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் உள்ள இந்திய விலங்கியல் ஆய்வு மையத்தின் (ZSI) விஞ்ஞானிகளால்...

டி.என்.கு.ரவி, அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று புதுடெல்லி பயணம்

தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி, பாஜக மாநிலத் தலைவர் கே.அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று...

ஹிமாச்சலில் 2.8 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்!

இமாச்சலப் பிரதேசத்தின் கின்னவுரை மையமாகக் கொண்டு 2.8 ரிக்டர் அளவில் லேசான...

பிரதமர் நரேந்திர மோடி வெள்ளிக்கிழமை அகமதாபாத்திற்கு வந்து 100 வயதில் காலமான தனது தாயார் ஹீராபென் மோடிக்கு அஞ்சலி செலுத்தினார். அவரை குஜராத் முதல்வர் பூபேந்திர படேல் விமான நிலையத்தில் வரவேற்றார்.

பிரதமர் மோடியின் சகோதரர் சோமாபாய் மோடி மற்றும் பிற குடும்ப உறுப்பினர்களும் ஹீராபென் மோடியின் இல்லத்திற்கு வந்தனர். முன்னதாக, பிரதமர் மோடி சில வளர்ச்சித் திட்டங்களைத் தொடங்க மேற்கு வங்காளத்திற்குச் செல்ல திட்டமிட்டிருந்தார், ஆனால் இப்போது அவர் வீடியோ கான்பரன்சிங் மூலம் நிகழ்வுகளில் சேரக்கூடும் என்று வட்டாரங்கள் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தன.

அகமதாபாத் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டிருந்த பிரதமர் மோடியின் தாயார் ஹீராபென் மோடியின் மறைவு நிகழ்வுகளின் திருப்பத்தை அவசியமாக்கியது. வெள்ளிக்கிழமை அதிகாலை அவரது மறைவு குறித்து பிரதமர் நாட்டு மக்களுக்கு தெரிவித்தார்.

“ஹவுரா, கொல்கத்தாவில் வந்தே பாரத் ரயிலின் கொடியேற்றம் மற்றும் நமாமி கங்கேயின் கீழ் ரயில்வேயின் பிற வளர்ச்சிப் பணிகள் மற்றும் தேசிய கங்கா கவுன்சில் கூட்டம் திட்டத்தின் படி நடைபெறும். பிரதமர் மோடி வீடியோ கான்பரன்ஸ் மூலம் பங்கேற்கலாம்” என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

அவரது மறைவு குறித்து தெரிவித்துள்ள பிரதமர், வெள்ளிக்கிழமை அதிகாலை இதயப்பூர்வமான ட்வீட் ஒன்றைப் பதிவிட்டுள்ளார், “ஒரு புகழ்பெற்ற நூற்றாண்டு கடவுளின் காலடியில் உள்ளது… மாவில், ஒரு துறவியின் பயணத்தை உள்ளடக்கிய மும்மூர்த்திகளை நான் எப்போதும் உணர்ந்தேன். ஒரு தன்னலமற்ற கர்மயோகி மற்றும் மதிப்புகளுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட வாழ்க்கை.”

இந்த ஆண்டு தனது தாயாரின் 100வது பிறந்தநாளையொட்டி அவரைச் சந்தித்ததை பிரதமர் மோடி நினைவு கூர்ந்தார். “அவரது 100வது பிறந்தநாளில் நான் அவரைச் சந்தித்தபோது, அவர் ஒரு விஷயத்தைச் சொன்னார், இது எப்போதும் நினைவில் இருக்கிறது, புத்திசாலித்தனத்துடன் வேலை செய்யுங்கள், தூய்மையுடன் வாழ்க, அதாவது, புத்திசாலித்தனத்துடன் வேலை செய்யுங்கள், தூய்மையுடன் வாழ்க்கையை வாழுங்கள்” என்று பிரதமர் மோடி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

பிரதமர் மோடியின் தாயாரின் மறைவுச் செய்தி வந்ததையடுத்து, பல தலைவர்கள் மற்றும் அமைச்சர்கள் இரங்கல் தெரிவித்துள்ளனர். பாதுகாப்பு அமைச்சர் ராஜ்நாத் சிங் வருத்தம் தெரிவித்ததோடு, ஒருவரின் வாழ்வில் ஒரு தாயின் மதிப்பை எடுத்துரைத்து, அதன் வெற்றிடத்தை நிரப்புவது சாத்தியமற்றது என்று கூறினார்.

“பிரதமர் திரு நரேந்திரமோடியின் தாயார் ஹிரா பா அவர்களின் மறைவால் நான் மிகவும் வேதனையடைந்துள்ளேன். ஒரு தாயின் மரணம் ஒருவரது வாழ்வில் நிரப்ப முடியாத வெற்றிடத்தை ஏற்படுத்துகிறது. பிரதமருக்கும் அவரது முழுமைக்கும் எனது இரங்கலைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். துயரத்தின் இந்த நேரத்தில் குடும்பம். ஓம் சாந்தி!” பாதுகாப்பு அமைச்சர் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

100 வயதில் மறைந்த பிரதமரின் தாயாரின் மறைவுக்கு குஜராத் முதல்வர் பூபேந்திர படேலும் இரங்கல் தெரிவித்துள்ளார், மேலும் அவர் எளிமை மற்றும் உயர்ந்த வாழ்க்கை மதிப்புகளின் உருவகம் என்று கூறினார்.

“மாண்புமிகு பிரதமர் திரு நரேந்திரபாய் மோடியின் தாயார் பூஜ்யா ஹீராபாவின் மறைவால் ஆழ்ந்த வருத்தம். பூஜ்யா ஹீராபா பெருந்தன்மை, எளிமை, கடின உழைப்பு மற்றும் உயர்ந்த வாழ்க்கை விழுமியங்களின் உருவகம். அவரது ஆன்மா சாந்தியடைய இறைவனை பிரார்த்திக்கிறேன்.

ஏ.யு.எம். சாந்தி,” என்று படேல் ட்வீட் செய்துள்ளார், குஜராத்தியில் இருந்து தோராயமாக மொழிபெயர்க்கப்பட்டுள்ளது. சமீபத்தில் நடைபெற்ற குஜராத் சட்டசபைத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக, பிரசாரத்தின் போது பிரதமர், இந்த ஜூன் மாதம் 100 வயதை எட்டிய தனது தாயாரை சந்தித்தார். குஜராத் சட்டசபையின் இரண்டாம் கட்ட தேர்தலில் ஹீராபெனும் வாக்களித்தார். கருத்துக்கணிப்புகள்.

சமீபத்திய கதைகள்