Tuesday, June 6, 2023 9:47 pm

எஃப்ஐஎச் நேஷன்ஸ் கோப்பை: ஷூட் அவுட்டில் அயர்லாந்தை வீழ்த்தி இந்தியா இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேறியது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

WTC 2023 இறுதிப் போட்டியில் இந்தியாவின் 3 முக்கிய வீரர்கள் யார் தெரியுமா ?

இந்திய அணி சமீபத்தில் இங்கிலாந்தின் தளத்தைத் தொட்டது, மேலும் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக...

சிஎஸ்கே ரசிகர்களுக்காக தோனி செய்த விஷயம் ! வைரல் புகைப்படம் இதோ

ஐபிஎல் 2023 சீசனில் சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் (சிஎஸ்கே) அணியை மற்றொரு...

ரோகித் சர்மா கையில் ஏற்பட்ட காயம்; WTC இறுதிப் போட்டியை விளையாடுவாரா ரோகித் ?

இன்றைய பயிற்சி அமர்வின் போது இந்திய அணித்தலைவர் ரோஹித் சர்மாவின் இடது...
- Advertisement -

ஸ்பெயினின் வலென்சியாவில் அயர்லாந்திற்கு எதிரான கடினமான அரையிறுதி ஷூட்அவுட்டில் இந்திய ஹாக்கி அணி வெற்றி பெற்று மகளிர் FIH நேஷன்ஸ் கோப்பை 2022 இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேறியது.

கரோல் நவோமி (14′) அயர்லாந்தை முன்னிலைப்படுத்த, உதிதா 44-வது நிமிடத்தில் இந்தியாவுக்கு சமன் செய்தார். இறுதி விசில் 1-1 என, ஷூட் அவுட்டில் இந்தியா 2-1 என வெற்றி பெற்று ஸ்பெயினுக்கு எதிராக சனிக்கிழமை இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேறியது.

இந்த வெற்றி 2023-24 சீசனுக்கான எஃப்ஐஎச் ப்ரோ லீக்கிற்கு இந்தியாவின் வாய்ப்புகளை உயிர்ப்புடன் வைத்திருக்கிறது.

ஒலிம்பிக் இணையதளத்தின்படி, தொடக்க மகளிர் FIH நேஷன்ஸ் கோப்பை சாம்பியன் அடுத்த ஆண்டு புரோ லீக்கிற்கு உயர்த்தப்படுவார். இப்போட்டியில் அயர்லாந்துக்கு எதிராக 4-3 என்ற கணக்கில் ஹெட்-டு-ஹெட் சாதனையைப் பெற்றிருந்த இந்தியா, விரைவான தொடக்கத்தில் இறங்கி ஆதிக்கம் செலுத்தியது.

எவ்வாறாயினும், போட்டி இலக்கை அச்சுறுத்தும் வகையில் எதிரணி மூன்றாவது இடத்தில் தீர்க்கமான தொடுதல் அணிக்கு இல்லை. அயர்லாந்து படிப்படியாக ஆட்டத்தில் காலூன்றியது மற்றும் நான்காவது காலாண்டின் வீழ்ச்சியடைந்த நொடிகளில் பலன்களைப் பெற்றது.

கரோல் நவோமி விரைவாக முறியடித்து, இந்திய கோல்கீப்பர் சவிதா புனியாவை ஒரு சிறந்த ஷாட் மூலம் அயர்லாந்து 1-0 என முன்னிலைப்படுத்தினார்.

உலக தரவரிசையில் எட்டாவது இடத்தில் உள்ள இந்தியா, இரண்டாவது காலாண்டில் உடனடி எதிர்வினையை நாடியது, மேலும் இந்திய துணை கேப்டன் டீப் கிரேஸ் எக்கா விஷயங்களை சமன் செய்ய நெருங்கினார். பெனால்டி கார்னரில் இருந்து அவரது குறைந்த டிரைவ் ஐரிஷ் கோல்கீப்பரை திசைதிருப்பியது மற்றும் சிக்கியது, ஆனால் போஸ்ட்டைத் தட்டிய பின் வெளியே வந்தார்.

இரண்டாவது காலிறுதிக்கு இன்னும் ஒரு நிமிடம் எஞ்சியிருந்த நிலையில், இந்தியா மற்றொரு பெனால்டி கார்னரை வென்றது, அதை ஐரிஷ் பாதுகாப்பு வீரர்கள் வெற்றிகரமாக தடுத்தனர். நவோமி, சவிதாவை அடுத்த கவுண்டரில் இருந்து மீண்டும் தோற்கடித்ததாகத் தோன்றியது, ஆனால் இந்திய அணியின் மறுபரிசீலனைக்குப் பிறகு பேக்-ஸ்டிக் ஃபௌல் காரணமாக கோல் அடிக்கப்பட்டதால் கொண்டாட்டங்கள் நிறுத்தப்பட்டன. இடைவேளையின்போது அயர்லாந்து 1-0 என முன்னிலை வகித்தது.

இந்திய அணி மூன்றாம் காலாண்டில் சமன் செய்யும் முயற்சியில் அனைத்து துப்பாக்கிகளையும் வெடிக்கச் செய்தது. மறுபுறம் மர்பியின் சிறப்பான கோல்கீப்பிங் ஆட்டம் இந்திய அணியை வளைக்க வைத்தது.

டப்லைனர் பல பெனால்டி கார்னர்கள் உட்பட பல சிறந்த சேமிப்புகளை செய்தார். மர்பியின் துணிச்சலான எதிர்ப்பை இறுதியாக உதிதா உடைத்தார், அவர் ஐரிஷ் கீப்பரை மர்பியால் பலமுறை மறுத்த பிறகு கீழ் மூலையில் அற்புதமாக வைக்கப்பட்ட பிசி மூலம் வென்றார்.

மூன்றாவது காலாண்டிலும் ஆட்டம் இதேபோல் பாய்ந்தது, இந்தியா வெற்றியைத் தேடும் அழுத்தத்தில் கொட்டியது மற்றும் மர்பி உறுதியாக இருந்தது. கடைசியாக ஹூட்டர் ஒலித்தது, போட்டி துப்பாக்கிச் சூடு வரை சென்றது.

மர்பி மற்றும் சவிதா இருவரும் ஷூட் அவுட்டில் கோல்கீப்பிங் மாஸ்டர் கிளாஸ்களை உருவாக்கினர், ஆனால் ஷூட் அவுட்டில் 2-1 என்ற கணக்கில் வெற்றி பெற்று இந்தியா வெற்றி பெற்றது. இறுதிப் போட்டியில், மற்றொரு அரையிறுதியில் ஜப்பானை வீழ்த்திய ஸ்பெயினை இந்தியா சந்திக்கிறது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்