Sunday, June 4, 2023 2:13 am

தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் போட்டியில் ஆஸ்திரேலிய அணி களமிறங்கியது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

சர்வதேச ஒருநாள் போட்டியில் அறிமுகமான சிஎஸ்கே வீரர்

இலங்கையில் சுற்றுப்பயணம் மேற்கொண்டுள்ள ஆப்கானிஸ்தான் அணி 3 போட்டிகள் கொண்ட ஒரு...

ஐபிஎல் 2023 சிஎஸ்கே வின் வெற்றியை பற்றி முதல் முறையாக பேசிய கீரன் பொல்லார்ட் !

ஐபிஎல் 2023 ஐபிஎல் 2023 இறுதிப் போட்டியில் குஜராத் டைட்டன்ஸ் அணியை...
- Advertisement -

தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான தொடரின் தொடக்க டெஸ்டின் முதல் நாளில், டிராவிஸ் ஹெட் ஒரு போர்க்குணமிக்க அரை சதத்தை ஆஸ்திரேலியாவுக்கு வழங்க, சனிக்கிழமையன்று பச்சை கபா விக்கெட்டில் சொந்த அணியின் பந்துவீச்சாளர்கள் ஆதிக்கம் செலுத்தினர். ஒரு ரோலர்-கோஸ்டர் நாளில் 15 விக்கெட்டுகள் வீழ்ந்ததால், தென்னாப்பிரிக்காவை 152 ரன்களுக்கு ஆஸ்திரேலிய அணியின் கேப்டன் பாட் கம்மின்ஸ் டாஸ் வென்று பீல்டிங்கை தேர்வு செய்தார்

117 ரன் பார்ட்னர்ஷிப்பில் ஸ்டீவ் ஸ்மித் (36) உடன் இணைந்து 77 பந்துகளில் 78 ரன்களுடன் ஹெட் ஆட்டமிழக்காமல் ஆட்டமிழக்க, ஆட்ட நேர முடிவில் புரவலன்கள் 5 விக்கெட் இழப்புக்கு 145 ரன்கள் எடுத்தனர். “கிரிக்கெட்டின் பொழுதுபோக்கு நாள். நாங்கள் கடுமையாகப் போராடினோம், இறுதியில் இரண்டு விக்கெட்டுகளை இழந்தோம், ஆனால் நாங்கள் அதை மிகவும் கடினமான விக்கெட்டில் எடுப்போம்” என்று ஹெட் கூறினார்.

“நாங்கள் எங்களால் முடிந்தவரை நேர்மறையாக இருக்க முயற்சித்தோம், மேலும் தொங்கினோம்.” தென்னாப்பிரிக்கா அணிக்காக கைல் வெர்ரைன் (64) மற்றும் டெம்பா பவுமா (38) ஆகியோர் மட்டும் 10 ரன்களைத் தாண்டியதால், சுற்றுலாப் பயணிகள் ஆரம்ப விக்கெட்டுகளுடன் திரண்டனர்.

வேகப்பந்து வீச்சாளர் ககிசோ ரபாடா, இன்னிங்ஸின் முதல் பந்திலேயே ஆஸ்திரேலியாவின் அழுத்தத்திற்கு உட்பட்ட தொடக்க ஆட்டக்காரர் டேவிட் வார்னரை டக் அவுட்டாக வெளியேற்றினார். ஆல்-ரவுண்டர் மார்கோ ஜான்சன் தனது முதல் பந்தில் 11 ரன்களில் தென்னாப்பிரிக்காவில் பிறந்த மூன்றாம் நிலை மார்னஸ் லாபுசாக்னேவை வெளியேற்றினார்.

உஸ்மான் கவாஜா 11 ரன்களில் ஆட்டமிழந்தார், அன்ரிச் நார்ட்ஜேவின் இரண்டாவது பந்தில் மாற்று பீல்டர் சைமன் ஹார்மரின் ஸ்லிப்பில் கேட்ச் ஆனது. ஸ்மித் மற்றும் ஒரு எதிர்-தாக்குதல் ஹெட் பின்னர் ஸ்மித் நார்ட்ஜே பந்துவீச்சில் அவுட் ஆகும் வரை இறுதி அமர்வின் பெரும்பகுதிக்கு புரோட்டீஸை முறியடித்தனர்.

ரபாடா தனது இரண்டாவது விக்கெட்டைக் கைப்பற்றினார், நைட்வாட்ச்மேன் ஸ்காட் போலண்டை ஒரு ரன்னில் கேட்ச் செய்தார். தாமதமாக இரண்டு விக்கெட்டுகளை இழந்தாலும், ஆடுகளத்தின் மாறுபாடுகளைக் கருத்தில் கொண்டு ஆஸ்திரேலியா அவர்களின் முதல் நாள் வேலையில் மகிழ்ச்சியடையும்.

வேகப்பந்து வீச்சாளர் மிட்செல் ஸ்டார்க் மற்றும் சுழற்பந்து வீச்சாளர் நாதன் லயன் ஆகியோர் தலா 3 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினர். இது தென்னாப்பிரிக்காவிற்கு மோசமாக இருந்திருக்கலாம், ஆனால் ப்ரோடீஸ் ஒரு கடுமையான வேக தாக்குதலின் கீழ் 27 ரன்களுக்கு நான்கு விக்கெட்டுகளை வீழ்த்திய பிறகு, வெர்ரேய்ன் மற்றும் பாவுமா ஆகியோருக்கு 98 ரன்களை ஒரு மோசமான பார்ட்னர்ஷிப்பை உருவாக்கியது.

பவுமா பந்துவீச்சில் ஸ்டார்க் அவர்களின் நிலைப்பாட்டை உடைத்தார் மற்றும் தென்னாப்பிரிக்கா உடனடியாக 27 ரன்களுக்கு கடைசி ஆறு விக்கெட்டுகளை இழந்து சரிந்தது. இடது கை வீரர் ஸ்டார்க் 3-41 ரன்களுடன் முடித்தார், ஒரு மைல்கல் 300 விக்கெட்டுகளுக்கு ஒரு குறுகிய, லியோன் 3-14.

ஸ்மித் ஸ்லிப்பில் கேட்ச் எடுத்து வெர்ரைனை லியான் வெளியேற்றியது, ஆஸ்திரேலிய ஜோடியை 52 ஆட்டமிழக்குதல்களுடன் நாட்டின் வரலாற்றில் மிகவும் திறமையான பந்துவீச்சாளர்-பீல்டிங் ஜோடியாக மாற்றியது. ஆஸ்திரேலியாவின் மூன்றாவது சீமர் போலண்ட் முன்னதாக மூன்று பந்துகளில் இரண்டு விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார், தொடக்க ஆட்டக்காரர் சரேல் எர்வியை 10 ரன்களுக்கும், ஐந்தாவது ஜாண்டோ எல்பிடபிள்யூ டக் ரன்களுக்கும் ஆட்டமிழந்தார்.

தென்னாப்பிரிக்கா கேப்டன் டீன் எல்கர் ஸ்டார்க் முதல் விக்கெட்டை ஒரு தட்டில் கொடுத்தார், அவர் ஒரு பந்தை லெக்-சைடில் கீழே க்ளோவ் செய்தபோது மூன்று ரன்களுக்கு பின்னால் கேட்ச் செய்தார். கம்மின்ஸ் இரண்டு விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார், இதில் மூன்றாம் நிலை வீரரான ரஸ்ஸி வான் டெர் டஸ்ஸன் 5 ரன்களுக்கு பின்தங்கிய நிலையில் கேட்ச் ஆனார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்