Wednesday, June 7, 2023 5:11 pm

பல பத்திரிகையாளர்களின் கணக்குகளை ட்விட்டர் முடக்கியுள்ளது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

கிய்வ் மீது ரஷ்யா வான்வழித் தாக்குதலை நடத்தியது, தாக்குதல் முறியடிக்கப்பட்டதாக நகர அதிகாரி!

உக்ரேனிய தலைநகரில் உள்ள அதிகாரிகள் 20 க்கும் மேற்பட்ட கப்பல் ஏவுகணைகளை...

அமெரிக்கா அதிபர் தேர்தலில் போட்டியிட மைக் பென்ஸ் முடிவு

அமெரிக்காவில் புதிய அதிபரைத் தேர்வு செய்வதற்கான தேர்தல் அடுத்தாண்டு (2024) நடைபெற...

பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80 ஆப்கானிஸ்தான் சிறுமிகள் மருத்துவமனையில் அனுமதி !

ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள கல்வி அதிகாரி ஒருவர், பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80...

எகிப்து மற்றும் இஸ்ரேலிய பாதுகாப்பு அமைச்சர்கள் பயங்கரமான எல்லை துப்பாக்கிச்சூடு பற்றி விவாதிக்கின்றனர்

எகிப்திய பாதுகாப்பு மற்றும் இராணுவ உற்பத்தி அமைச்சர் மொஹமட் ஜாக்கி மற்றும்...
- Advertisement -

வியாழன் அன்று ட்விட்டர் இன்க், நியூயார்க் டைம்ஸ் மற்றும் வாஷிங்டன் போஸ்ட் உட்பட பல பத்திரிகையாளர்களின் கணக்குகளை இடைநிறுத்தியது.

அந்தக் கணக்குகள் ஏன் இடைநிறுத்தப்பட்டன என்பதை ராய்ட்டர்ஸால் உடனடியாகக் கண்டறிய முடியவில்லை. சஸ்பெண்ட் செய்யப்பட்ட அனைத்து நிருபர்களும் சமீபத்திய மாதங்களில் ட்விட்டரின் உரிமையாளர், பில்லியனர் எலோன் மஸ்க் மற்றும் அதை வாங்கியதிலிருந்து மேடையில் ஏற்பட்ட மாற்றங்கள் குறித்து எழுதியுள்ளனர்.

கணக்கு இடைநிறுத்தங்கள் குறித்த ட்வீட்டிற்கு பதிலளித்த மஸ்க் ட்வீட் செய்தார்: “எல்லோருக்கும் “பத்திரிகையாளர்களுக்கும்” அதே டாக்ஸிங் விதிகள் பொருந்தும், “டாக்ஸிங் எனப்படும் தனிப்பட்ட தகவல்களைப் பகிர்வதைத் தடைசெய்யும் ட்விட்டர் விதிகளின் குறிப்பு.

அவர் மேலும் கூறினார்: “நாள் முழுவதும் என்னை விமர்சிப்பது முற்றிலும் நல்லது, ஆனால் எனது நிகழ்நேர இருப்பிடத்தை ஏமாற்றுவது மற்றும் எனது குடும்பத்திற்கு ஆபத்தை ஏற்படுத்துவது இல்லை.”

அமெரிக்க கொள்கை மற்றும் அரசியலை உள்ளடக்கிய சுதந்திர ஊடகவியலாளர் ஆரோன் ரூபாரின் (@atrupar) கணக்கும் இடைநிறுத்தப்பட்டது. தி நியூயார்க் டைம்ஸின் செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்: “தி நியூயார்க் டைம்ஸின் ரியான் மேக் உட்பட பல முக்கிய பத்திரிகையாளர்களின் ட்விட்டர் கணக்குகளை இன்றிரவு முடக்கியது கேள்விக்குரியது மற்றும் துரதிர்ஷ்டவசமானது. இது ஏன் நடந்தது என்பது குறித்து டைம்ஸ் அல்லது ரியான் எந்த விளக்கத்தையும் பெறவில்லை. பத்திரிக்கையாளர்களின் கணக்குகள் அனைத்தும் மீட்டெடுக்கப்பட்டு, இந்த செயலுக்கு ட்விட்டர் திருப்திகரமான விளக்கத்தை அளிக்கும் என்று நம்புகிறோம்.”

மற்ற செய்தியாளர்களை உடனடியாக தொடர்பு கொள்ள முடியவில்லை. அக்டோபரில் மஸ்க் நிறுவனத்தை $44 பில்லியனுக்கு வாங்கியதில் இருந்து Twitter க்கு மாற்றாக உருவான சமூக ஊடக நிறுவனமான Mastodon (@joinmastodon) இன் அதிகாரப்பூர்வ கணக்கும் இடைநிறுத்தப்பட்டது. கருத்துக்கு மாஸ்டோடனை உடனடியாக அணுக முடியவில்லை.

ட்விட்டர் இப்போது உள்ளடக்கத்தை மிதப்படுத்துவதற்கு தன்னியக்கவாக்கத்தில் பெரிதும் சாய்ந்து, சில கையேடு மதிப்புரைகளை நீக்கி, சில பேச்சை முழுவதுமாக அகற்றுவதற்குப் பதிலாக விநியோகத்தில் கட்டுப்பாடுகளை ஆதரிக்கிறது, அதன் புதிய நம்பிக்கை மற்றும் பாதுகாப்புத் தலைவர் எல்லா இர்வின் இந்த மாதம் ராய்ட்டர்ஸிடம் தெரிவித்தார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்