26 C
Chennai
Sunday, February 5, 2023
Homeஇந்தியாசீனாவின் ‘வெற்றுப் பக்கப் புரட்சி’ ஏன் முக்கியமானது

சீனாவின் ‘வெற்றுப் பக்கப் புரட்சி’ ஏன் முக்கியமானது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

மணிப்பூரின் இம்பாலில் குண்டு வெடித்ததில் உயிர்ச்சேதம் ஏதும் ஏற்படவில்லை

மணிப்பூரின் இம்பால் கிழக்கு மாவட்டத்தில் உள்ள பேஷன் ஷோ ஒன்றில் சனிக்கிழமை...

ஜேக்கண்டின் தியோகர் பகுதிக்கு செல்லும் ஷா, பாஜக பேரணியில்...

மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா ஜார்க்கண்டின் தியோகர் பகுதிக்கு வருகை...

தெலுங்கானா நாட்டிலேயே சிறந்து விளங்குகிறது தமிழிசை !!

தெலுங்கானா மாநிலம் பொருளாதார ரீதியாக வலுவான மாநிலமாக மட்டுமின்றி, நாட்டின் நலன்...

நடுவானில் தீப்பிடித்ததை அடுத்து ஏர் இந்தியா விமானம் அபுதாபியில்...

அபுதாபியில் இருந்து காலிகட் செல்லும் ஏர் இந்தியா எக்ஸ்பிரஸ் விமானம் புறப்பட்ட...

மேகாலயா சட்டசபை தேர்தலுக்கான வேட்பாளர் பட்டியலை பாஜக அறிவித்துள்ளது

மேகாலயா சட்டப் பேரவைத் தேர்தலில் போட்டியிடும் பாரதிய ஜனதா கட்சியின் மத்திய...

கோவிட் எதிர்ப்பு போராட்டங்களில் சீனாவின் அடக்குமுறை, எதிர்ப்பாளர்களின் பக்கத்தில் நிற்கவும், சீன அதிகாரிகளுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்கவும் உலகளாவிய சமூகத்தின் அழைப்புகளைத் தூண்டியுள்ளது.

அமெரிக்க ஊடக அறிக்கைகள், எதிர்ப்பாளர்களால் வைத்திருக்கும் வெற்றுத் தாள்கள், கம்யூனிஸ்ட் ஆட்சி செய்யும் கடுமையான பூஜ்ஜிய-கோவிட் கொள்கைக்கு எதிராக ஒரு வெகுஜன எழுச்சியின் அடையாளமாக மாறியுள்ளன.

அமெரிக்க இதழ் நேஷனல் ரிவியூவிற்கு எழுதுகையில், கட்டுரையாளர்களான ஜியான்லி யாங் மற்றும் பிராட்லி தாயர் ஆகியோர் வெற்றுப் பக்கப் புரட்சியின் பாரம்பரியம் நீண்டதாக இருக்கும் என்று வாதிட்டனர். அதன் தாக்கங்கள் பன்முகத்தன்மை கொண்டவை என்றும், சுதந்திர சீனாவை உருவாக்கும் ஒரு பெரிய புரட்சியின் உருகி எரியக்கூடும் என்றும் அவர்கள் வாதிட்டனர்.

ஒரு கூட்டுப் பதிப்பில், யாங் மற்றும் தையர் கூறுகையில், ஷி ஜின்பிங் தனது தோழர்கள் மற்றும் மக்களிடையே மீண்டும் அச்சத்தைத் தூண்டுவதற்கும், வெல்ல முடியாத ஒரு சிறந்த தலைவர் என்று தனது பிம்பத்தை மேம்படுத்துவதற்கும் தன்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வார் என்று கூறுகிறார்கள்.

“சர்வதேச சமூகம் ஜனநாயக-சார்பு சக்திகளை ஆதரிப்பதற்கும், பெய்ஜிங் ஆட்சியை வலுக்கட்டாயமாகத் தடுப்பதற்கும், குறிப்பாக தியானன்மென் அளவிலான மற்றொரு படுகொலையைத் தடுப்பதற்கும் கிடைக்கக்கூடிய அனைத்து வழிகளையும் பயன்படுத்த வேண்டும்” என்று அவர்கள் எழுதுகிறார்கள்.

வார இறுதியில், சீனாவின் மிகப்பெரிய நகரம் மற்றும் நிதி மையமான ஷாங்காயில் ஆயிரக்கணக்கான மக்கள், அரசாங்கத்தின் கடுமையான கோவிட்-19 நடவடிக்கைகளைப் பகிரங்கமாக எதிர்க்கத் தொடங்கினர் மற்றும் சீன கம்யூனிஸ்ட் கட்சியின் (CCP) சர்வாதிகார ஆட்சியைக் கண்டித்தனர் என்று மனித உரிமைகள் கண்காணிப்பகம் (HRW) தெரிவித்துள்ளது.

நாடு முழுவதும் உள்ள பல்கலைக்கழக மாணவர்கள் ஆர்ப்பாட்டம் செய்ய தங்கள் வளாகங்களில் கூடினர், அன்று இரவு, கோவிட் -19 தோன்றிய வுஹானில், செங்டு, பெய்ஜிங் மற்றும் பிற பெரிய நகரங்களில் நூற்றுக்கணக்கான மக்கள் தெருக்களில் இறங்கினர்.

சீனாவின் வடமேற்கு சின்ஜியாங் பிராந்தியத்தின் தலைநகரான உரும்கியில் உள்ள அடுக்குமாடி கட்டிடத்தில் நவம்பர் 24 அன்று ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் குறைந்தது 10 பேர் கொல்லப்பட்டதற்கு பதிலடியாக ஷாங்காய் ஆர்ப்பாட்டம் நடைபெற்றது.

Inside Over வெளியீட்டில், கட்டுரையாளர் Federico Giuliani சீன ஜனாதிபதி முன்னோடியில்லாத நெருக்கடியை எதிர்கொள்கிறார் என்று வாதிட்டார்.

“கம்யூனிஸ்ட் சீனாவின் நினைத்துப் பார்க்க முடியாத சரிவை உலகம் உன்னிப்பாகக் கவனித்து வருகிறது, ஏனெனில் ஜி ஜின்பிங் ஜீரோ-கோவிட் கிளியரிங் கொள்கையை கைவிடாவிட்டால், அது பெரிய மாற்றங்களுக்கு வழிவகுக்கும் என்று ஆய்வாளர்கள் நம்புகிறார்கள், மேலும் சீனா ஒரு பெரிய திருப்புமுனைக்கு மத்தியில் உள்ளது” அவன் சொன்னான்.

சமீபத்திய கதைகள்