Tuesday, November 29, 2022
Homeஇந்தியாமங்களூரு குண்டுவெடிப்புக்கும் கோவைக்கும் தொடர்பு இருப்பதாக கர்நாடக சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் தெரிவித்துள்ளார்

மங்களூரு குண்டுவெடிப்புக்கும் கோவைக்கும் தொடர்பு இருப்பதாக கர்நாடக சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் தெரிவித்துள்ளார்

Date:

Related stories

WHO குரங்கு பாக்ஸுக்கு புதிய பெயரை பரிந்துரைக்கிறது.

உலக சுகாதார நிறுவனம் (WHO), உலகளாவிய நிபுணர்களுடன் தொடர்ச்சியான ஆலோசனைகளைத் தொடர்ந்து,...

2022 ஆண்டில் அதிக வசூல் வேட்டையாடிய 3 தமிழ் திரைப்படங்கள்..! திருப்பூர் சுப்பிரமணியம் கூறிய உண்மை

அஜீத் குமார் நடிப்பில் உருவாகியுள்ள துணிவு திரைப்படம் வரும் பொங்கலுக்கு திரைக்கு...

டர்பன் சூப்பர் ஜெயண்ட்ஸ் குயின்டன் டி காக்கை SA20 க்கு கேப்டனாக நியமித்தது

டர்பன் சூப்பர் ஜெயண்ட்ஸ் (DSG) தொடக்க SA20 க்கு முன்னதாக, விக்கெட்...

இன்றைய ராசி பலன்கள்

மேஷம் தினசரி ராசிபலன்: நிர்வாகப் பாடங்களில் கவனம் செலுத்தப்படும். சுறுசுறுப்பு அதிகரிக்கும். வேலை...

தொரைப்பாக்கம் பகுதிவாசிகள் குப்பை கொட்டுவதால் மூச்சுத்திணறல் ஏற்படுவதாக புகார்

பல ஆண்டுகளாகத் தாங்க முடியாத துர்நாற்றம் வீசுவதால், பெருங்குடி குப்பை கிடங்கை...
spot_imgspot_img

மங்களூரு ஆட்டோரிக்ஷா குண்டுவெடிப்புக்கும், இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் நடந்த கோவை கார் குண்டுவெடிப்புக்கும் இணையாக கர்நாடக சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் கே.சுதாகர் திங்கள்கிழமை விளக்கினார். “சில மாதங்களுக்கு முன்பு, கோயம்புத்தூரில் இதேபோன்ற ஒரு சம்பவம் நடந்தது, இது ஒரு கோவில் அருகே திட்டமிடப்பட்டது. இந்த நபர் எம்.டி. ஷாரிக் (மங்களூரு குண்டுவெடிப்பு குற்றவாளி) அங்கு சென்று கோயம்புத்தூரில் ஒரு நபரை சந்தித்தார். மேலும் அவரது நடமாட்டத்தையும் போலீசார் கடந்த காலங்களில் கண்டுபிடித்துள்ளனர். இரண்டு மாதங்கள், “கே சுதாகர் ANI இடம் கூறினார், மங்களூருவில் உள்ள துர்கா பரமேஸ்வரி கோவிலை சுற்றி குண்டுவெடிப்புக்கு ஷாரிக் திட்டமிட்டிருக்கலாம்.

இந்த விவகாரத்தில் ஒவ்வொரு கோணமும், கோணமும் விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது. சர்வதேச பயங்கரவாத அமைப்புகள், தடை செய்யப்பட்ட அமைப்புகள் அல்லது அப்பகுதியில் செயல்படக்கூடிய ஸ்லீப்பர் செல்கள் ஆகியவற்றுடன் அவருக்கு ஏதேனும் தொடர்பு இருக்கிறதா என்பதையும் நாங்கள் கண்டுபிடிக்க முயற்சிக்கிறோம். கேரளாவை ஒட்டிய ஒரு மாநிலம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். இந்த சம்பவத்தை “பயங்கரவாதம் மற்றும் வன்முறையின் கொடூரமான செயல்” என்று கூறிய அமைச்சர், இந்த வழக்கில் தொடர்புடைய அனைத்து குற்றவாளிகளையும் நிர்வாகம் கைது செய்யும் என்று உறுதியளித்தார்.

“குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் (மங்களூரு குண்டுவெடிப்பில்) ஆட்டோ ரிக்ஷாவில் பயணித்து, இந்துவாகக் காட்டிக்கொண்டு, போலி ஆதார் அட்டையை வைத்திருந்தார். அவரை சிவமொக்காவைச் சேர்ந்த முகமது ஷாரிக் என்று போலீஸார் அடையாளம் கண்டுள்ளனர். அவரை போலீஸார் தேடி வந்தனர்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். இதற்கிடையில், தமிழக பாஜக துணைத் தலைவர் கரு.நாகராஜனும் தனது ட்விட்டர் பக்கத்தில் பாஜக மாநிலத் தலைவர் கே.அண்ணாமலையின் கருத்துகளை ஆதரித்து இரண்டு குண்டுவெடிப்புகளுக்கு இடையேயான தொடர்பை வரைந்தார்.

“மங்களூரு குண்டுவெடிப்புக்கும் கோவை குண்டுவெடிப்புக்கும் தொடர்பு இருக்கிறது என்று நமது மாநிலத் தலைவர் அண்ணாமலை கூறியது. கோயம்புத்தூரில் நடந்த சம்பவத்தை தொடக்கத்தில் மாநில அரசு (டிஎன்) அரசு குறைத்து, அதை வெறும் கார் விபத்து என்று கூறியது. ஆனால் கர்நாடக அரசு மங்களூரு வழக்கை சரியான ஆர்வத்துடன் தொடர்வதுடன், தேசிய புலனாய்வு முகமையின் (NIA) விசாரணை ஏற்கனவே நடந்து வருகிறது” என்று கரு நாகராஜன் கூறினார். திமுக ஆட்சிக்கு வந்ததில் இருந்து மாநில உளவுத்துறை “ஆழ்ந்த உறக்க நிலைக்கு” சென்றுள்ளதாக அண்ணாமலை குற்றம் சாட்டினார்.

“அறிவாளயம் அரசு ஆட்சிக்கு வந்த பிறகு, மாநில உளவுத்துறை ஆழ்ந்த உறக்கநிலையில் உள்ளது, மேலும் தமிழகம் பயங்கரவாதிகளின் புகலிடமாக மாறி வருகிறது. மங்களூரு குண்டுவெடிப்பு ஆரம்ப விசாரணையில் பயங்கரவாதி எச்.எம். ஷாரிக் போலி அடையாளத்தை எடுத்துக்கொண்டு கோவையில் கடந்த செப்டம்பர் மாதம் தங்கியிருந்தது தெரியவந்தது. அண்ணாமலை ட்வீட் செய்துள்ளார்.

“கோட்டை ஈஸ்வரன் குண்டுவெடிப்பு (கோவை குண்டுவெடிப்பு) ஒரு “பயங்கரவாதச் செயல்” என்று தமிழக பாஜக முதல் நாளிலிருந்து வலியுறுத்தி வருகிறது, அதே நேரத்தில் தமிழக அரசு தொடர்ந்து மறுக்கும் நிலையில் உள்ளது. ஷாரிக்கின் கோவையில் தங்கியிருப்பது அவருக்கு தொடர்பு குறித்து பலத்த சந்தேகங்களை எழுப்புகிறது. TN பயங்கரவாத தொகுதிகள் தண்டனையின்றி செயல்படுகின்றன, ”என்று அவர் மற்றொரு ட்வீட்டில் கூறினார். அக்டோபர் 23-ம் தேதி கோவையில் காரில் எல்பிஜி சிலிண்டர் வெடித்தது தொடர்பாக என்ஐஏ நவம்பர் 10-ம் தேதி தமிழகத்தில் 45 இடங்களில் சோதனை நடத்தியது.

கோயம்புத்தூரில் உள்ள ஒரு கோவிலுக்கு அருகே நடந்த இந்த சம்பவத்தில் 29 வயதான ஜமீஷா முபின் என்ற நபர் உயிரிழந்தார்.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories