Friday, December 8, 2023 3:11 pm

இட்டாநகர் புதிய விமான நிலையத்தை திறந்து வைக்க மோடி வரும் 19ம் தேதி அருணாச்சல பிரதேசத்திற்கு செல்கிறார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பிரதமர் நரேந்திர மோடி நவம்பர் 19ஆம் தேதி அருணாச்சலப் பிரதேசம் மற்றும் உத்தரப் பிரதேசத்துக்குச் செல்லவுள்ளதாக பிரதமர் அலுவலகம் வியாழக்கிழமை வெளியிட்ட செய்திக் குறிப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

காலை 9:30 மணியளவில், இட்டாநகரில் உள்ள டோனி போலோ விமான நிலையத்தை பிரதமர் திறந்து வைப்பார் மற்றும் 600 மெகாவாட் கமெங் நீர் மின் நிலையத்தை நாட்டுக்கு அர்ப்பணிப்பார். அதன்பிறகு, உத்தரபிரதேச மாநிலம் வாரணாசி சென்றடையும் அவர், அங்கு பிற்பகல் 2 மணியளவில் ‘காசி தமிழ் சங்கமம்’ நிகழ்ச்சியை துவக்கி வைப்பார் என்று செய்திக்குறிப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

வடகிழக்கில் இணைப்பை அதிகரிப்பதற்கான ஒரு முக்கிய படியாக, அருணாச்சல பிரதேசத்தில் முதல் கிரீன்ஃபீல்ட் விமான நிலையத்தை பிரதமர் திறந்து வைக்கிறார் – டோனி போலோ விமான நிலையம், இட்டாநகர். விமான நிலையத்தின் பெயர் அருணாச்சல பிரதேசத்தின் பாரம்பரியங்கள் மற்றும் வளமான கலாச்சார பாரம்பரியத்தையும் சூரியன் (‘டோனி’) மற்றும் சந்திரன் (‘போலோ’) மீதான பழமையான பழமையான மரியாதையையும் பிரதிபலிக்கிறது.

அருணாச்சல பிரதேசத்தின் முதல் கிரீன்ஃபீல்ட் விமான நிலையமான இந்த விமான நிலையம் 690 ஏக்கர் பரப்பளவில் 640 கோடி ரூபாய் செலவில் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. 2,300 மீட்டர் ஓடுபாதையுடன், அனைத்து வானிலை நாள் நடவடிக்கைகளுக்கும் விமான நிலையம் ஏற்றது. விமான நிலைய முனையம் ஒரு நவீன கட்டிடமாகும், இது ஆற்றல் திறன், புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் மற்றும் வளங்களை மறுசுழற்சி செய்வதை ஊக்குவிக்கிறது.

இட்டாநகரில் ஒரு புதிய விமான நிலையத்தின் மேம்பாடு பிராந்தியத்தில் இணைப்பை மேம்படுத்துவது மட்டுமல்லாமல், வர்த்தகம் மற்றும் சுற்றுலா வளர்ச்சிக்கு ஊக்கியாக செயல்படும், இதனால் பிராந்தியத்தின் பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு ஊக்கமளிக்கும்.

நிகழ்ச்சியின் போது, ​​பிரதமர் 600 மெகாவாட் கமெங் நீர் மின் நிலையத்தையும் நாட்டுக்கு அர்ப்பணிக்கிறார். அருணாச்சலப் பிரதேசத்தின் மேற்கு கமெங் மாவட்டத்தில் 8,450 கோடி ரூபாய்க்கும் அதிகமான செலவில் உருவாக்கப்பட்ட இந்தத் திட்டம் அருணாச்சலப் பிரதேசத்தை மின் உபரி மாநிலமாக மாற்றும், மேலும் கிரிட் ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் ஒருங்கிணைப்பு ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் தேசிய கட்டத்திற்கு பயனளிக்கும். பசுமை எரிசக்தியை ஏற்றுக்கொள்வதற்கான நாட்டின் உறுதிப்பாட்டை நிறைவேற்றுவதற்கு இந்தத் திட்டம் பெரும் பங்களிப்பை வழங்கும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்