28 C
Chennai
Tuesday, January 31, 2023
Homeஉலகம்உள்துறை அமைச்சகம் 10 பேரை பயங்கரவாதிகளாக அறிவித்தது

உள்துறை அமைச்சகம் 10 பேரை பயங்கரவாதிகளாக அறிவித்தது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ஆக்லாந்தில் புதிய மழைப் புயல்கள் உருவாகி வருவதால் வெள்ளம்...

நியூசிலாந்து அதிகாரிகள் செவ்வாயன்று வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட ஆக்லாந்தில் வசிப்பவர்களை மற்றொரு புயலின்...

காலியாக உள்ள 33 நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளுக்கும் இடைத்தேர்தலில் இம்ரான்...

பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப் (பி.டி.ஐ) தலைவர் இம்ரான் கான் மார்ச் மாதம் 33...

துப்பாக்கிச் சூடு தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு குடியிருப்புகளை ‘பலப்படுத்த’ இஸ்ரேல்

இஸ்ரேலிய பிரதம மந்திரி பெஞ்சமின் நெதன்யாகு சனிக்கிழமையன்று பாலஸ்தீனியர்களுக்கு எதிரான தொடர்ச்சியான...

UK பிராந்திய விமான நிறுவனமான Flybe வர்த்தகத்தை நிறுத்துகிறது,...

பிரித்தானிய பிராந்திய விமான நிறுவனமான ஃப்ளைபே மூன்று ஆண்டுகளில் இரண்டாவது முறையாக...

இம்ரான் கானின் பாதுகாப்பை பாகிஸ்தான் அரசு திரும்பப் பெற்றது

பாகிஸ்தானின் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாஃப் கட்சியின் தலைவர் இம்ரான் கானின் இல்லமான பானி காலாவுக்கான...

ஹிஸ்புல் முஜாஹிதீன் (எச்எம்), லஷ்கர்-இ-தொய்பா (எல்இடி) மற்றும் பிற தடைசெய்யப்பட்ட அமைப்புகளைச் சேர்ந்த மொத்தம் 10 பேர் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகள் (தடுப்பு) சட்டத்தின் (யுஏபிஏ) கீழ் மத்திய உள்துறை அமைச்சகத்தால் (எம்ஹெச்ஏ) பயங்கரவாதிகளாக நியமிக்கப்பட்டுள்ளனர். .

பயங்கரவாதிகளாக அறிவிக்கப்பட்டவர்களில் பாகிஸ்தானைச் சேர்ந்த ஹபிபுல்லா மாலிக் என்ற சஜித் ஜட், ஜம்மு காஷ்மீர் மாநிலம் பாரமுல்லாவைச் சேர்ந்த பாசித் அகமது ரெஷி, தற்போது பாகிஸ்தானில் வசிக்கும் இம்தியாஸ் அகமது காண்டூ என்ற சஜாத், ஜம்மு காஷ்மீர் சோபோரில் வசித்து வருகிறார். பாகிஸ்தான், பூஞ்ச் ​​பகுதியைச் சேர்ந்த ஜாபர் இக்பால் என்ற சலீம், ஆனால் தற்போது பாகிஸ்தானில் வசிக்கிறார், புல்வாமாவைச் சேர்ந்த ஷேக் ஜமீல்-உர்-ரஹ்மான் என்ற ஷேக் சஹாப்.

மற்றவர்கள் ஸ்ரீநகரைச் சேர்ந்த பிலால் அஹ்மத் பீக் என்ற பாபர், ஆனால் தற்போது பாகிஸ்தானில் வசிக்கிறார், பூஞ்ச் ​​சுல்தான் என்ற ரஃபீக் நாய், தோடாவைச் சேர்ந்த இர்ஷாத் அஹ்மத் என்ற இத்ரீஸ், குப்வாராவைச் சேர்ந்த பஷீர் அஹ்மத் பீர் என்கிற எல்ம்தியாஸ் மற்றும் ஷோகத் அஹ்மத் ஷோகாட்ச்சி ஷோகாட்ச்சி. , தற்போது பாகிஸ்தானில் உள்ளது.

செவ்வாயன்று வெளியிடப்பட்ட தனி அறிவிப்புகளில், ஹபிபுல்லா மாலிக், பூஞ்ச் ​​பகுதியில் இந்திய வீரர்கள் மீது தாக்குதல் நடத்திய பயங்கரவாதிகளின் முக்கிய கையாளுபவர் என்றும், பயங்கரவாதிகளுக்காக ஜம்மு பகுதியில் ட்ரோன்கள் மூலம் ஆயுதங்கள் மற்றும் தகவல் தொடர்பு அமைப்புகளை வான்வழியாக வீழ்த்துவதில் ஈடுபட்டுள்ளார் என்றும் எம்ஹெச்ஏ தெரிவித்துள்ளது. ஜம்மு மற்றும் காஷ்மீரில் உள்ளது.

ஹார்ட்கோர் பயங்கரவாதிகளின் பரந்த வலைப்பின்னலையும் மாலிக் உருவாக்கியுள்ளார் மற்றும் காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்கில் பல பயங்கரவாத தாக்குதல்களுக்கு மூளையாக செயல்பட்டவர், ஜூன் 2013 இல் ஸ்ரீநகரின் ஹைதர்போராவில் ராணுவ வீரர்களுக்கு எதிரான “ஃபிதாயீன்” (தற்கொலை) தாக்குதல் மற்றும் ஸ்டேஷன் ஹவுஸ் அதிகாரி கொல்லப்பட்டது உட்பட. டிசம்பர் 2013 இல் புட்காமின் சதூரா.

மாலிக் LeT மற்றும் The Resistance Front (TRF) ஆகியவற்றுடன் தொடர்புடையவர்.

பாசித் அஹ்மத் ரெஷி HM இன் உறுப்பினராக உள்ளார் மற்றும் ஜம்மு மற்றும் காஷ்மீரில் நாசகார நடவடிக்கைகளிலும் இலக்கு கொலைகளை ஒருங்கிணைப்பதிலும் ஈடுபட்டுள்ளார்.

அவர் ஆகஸ்ட் 18, 2015 அன்று சோபோரின் தஜ்ஜவுர் ஷெரீப் பெத் அஸ்தானில் உள்ள பாபா அலி ரெய்னா ஆலயத்தில் உள்ள போலீஸ் காவலர் பதவியில் ஒரு பயங்கரவாதத் தாக்குதலைத் திட்டமிட்டு செயல்படுத்தினார், அதில் ஒரு போலீஸ்காரர் மற்றும் ஒரு பொதுமக்கள் கொல்லப்பட்டனர், MHA கூறியது.

அவரது சொந்த இடத்தில் வலுவான கூட்டாளிகளின் நெட்வொர்க் காரணமாக, ரெஷி பயங்கரவாதிகளை ஆட்சேர்ப்பு மற்றும் பயங்கரவாத தாக்குதல்களை செயல்படுத்துவதை ஒருங்கிணைக்கிறார் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

அவர் ஆயுதங்கள் மற்றும் வெடிமருந்துகளை நிர்வகித்தல் மற்றும் எல்லைக்கு அப்பால் இருந்து பயங்கரவாத நிதியுதவி மற்றும் பயங்கரவாத அணிகளில் சேர இளைஞர்களை ஊக்குவிப்பதில் ஈடுபட்டுள்ளார்.

இம்தியாஸ் அஹ்மத் காண்டூ ஒரு ஹிஸ்புல் முஜாகிதீன் உறுப்பினர் மற்றும் பயங்கரவாதிகளுக்கான நிதி மேலாண்மை, அல்ட்ரா மற்றும் போதைப்பொருள் கடத்தலுக்கு ஆயுதங்கள் மற்றும் வெடிமருந்துகளை வழங்குவதில் ஈடுபட்டுள்ளார் என்று MHA தெரிவித்துள்ளது.

காண்டூ ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட தாக்குதல்களில் பல பாதுகாப்புப் படை வீரர்கள் மற்றும் பொதுமக்கள் கொல்லப்பட்டனர்.

காஷ்மீரில் தீவிரவாத செயல்களில் ஈடுபட இளைஞர்களை ஊக்குவிப்பதில் அவர் ஈடுபட்டுள்ளார்.

ஜாபர் இக்பால், ஹர்கத்-உல்-ஜிஹாத்-இ-இஸ்லாமி அல்லது ஜம்மு காஷ்மீர் கஸ்னவி படையின் செயல்பாட்டுத் தளபதி மற்றும் போதைப்பொருள் மற்றும் ஆயுதங்கள் கடத்தல் மற்றும் ஜம்மு-காஷ்மீருக்குள் பயங்கரவாதிகளின் ஊடுருவலை மேற்பார்வையிடுவதில் ஈடுபட்டுள்ளார்.

ஷேக் ஜமீல்-உர்-ரஹ்மான் தெஹ்ரீக்-உல்-முஜாஹிதீன் (TuM) இன் தலைவர் அல்லது “அமிர்” ஆவார், மேலும் அவர் உயர்மட்டத்தில் உள்ள LeT, ஜெய்ஷ்-இ-முகமது (JeM), HM மற்றும் பிற கூட்டுப்படைகளின் செயல்பாடுகளை ஒருங்கிணைப்பதில் ஈடுபட்டுள்ளார். .

பாகிஸ்தானில் தயாரிக்கப்பட்ட வெடிபொருட்களை கடத்துவதிலும், எல்லை தாண்டி இந்தியாவுக்கு பயங்கரவாதிகளை கொண்டு செல்வதிலும் ஈடுபட்டு வந்துள்ளார்.

ஜம்மு காஷ்மீர் இஸ்லாமிய முன்னணியின் (ஜேகேஐஎஃப்) தலைவரான பிலால் அகமது பெய், ஜம்மு காஷ்மீரில் ஆயுதங்கள் மற்றும் வெடிமருந்துகளை கடத்துவதில் ஈடுபட்டுள்ளார். அவர் மோசமான பாதாள உலக அமைப்புகளுடன் நெருங்கிய தொடர்புகளைப் பேணி வருகிறார் மற்றும் வெளிநாடுகளில் இருந்து காஷ்மீருக்கு நிதியை மாற்ற சேனல்களைப் பயன்படுத்துகிறார் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

ரஃபீக் நை, TuM மற்றும் ஜம்மு காஷ்மீர் கஸ்னவி படையின் ஏவுகணைத் தளபதி மற்றும் போதைப்பொருள் மற்றும் ஆயுதங்கள் கடத்தல் மற்றும் பூஞ்ச்-ரஜோரி செக்டாரில் பயங்கரவாதிகளின் ஊடுருவல் ஆகியவற்றை மேற்பார்வையிடுவதில் ஈடுபட்டுள்ளார்.

இர்ஷாத் அஹ்மத் எச்.எம்.யின் துவக்கத் தளபதி மற்றும் பயங்கரவாத அமைப்பின் பயிற்சி மற்றும் துவக்க நடவடிக்கைகளை ஒருங்கிணைப்பதில் ஈடுபட்டுள்ளார்.

பஷீர் அஹ்மத் பீர் HM இன் தொடக்கத் தளபதி மற்றும் அதன் உறுப்பினர்களுக்கு தளவாடங்களை வழங்குவதற்கு பொறுப்பானவர், குறிப்பாக குப்வாராவுக்குள் ஊடுருவுவதற்கு, MHA கூறியது.

ஷோகத் அஹ்மத் ஷேக் ஹெச்எம் இன் தலைமை ஏவுதல் தளபதியாக செயல்பட்டு ஜம்மு காஷ்மீரில் பயங்கரவாதத்தை பரப்புவதில் முக்கிய பங்காற்றியுள்ளார்.

சமீபத்திய கதைகள்