Saturday, April 1, 2023

தொலைபேசியில் பதிவு செய்ய தடை விதிக்கப்பட்ட மசோதா தென் கொரியாவில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது

தொடர்புடைய கதைகள்

புதிய பாராளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பிரதமர் திடீர் விஜயம்

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பிரதமர் நரேந்திர மோடி வியாழக்கிழமை மாலை திடீர்...

ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு பிரதமர் மோடி வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்

வியாழக்கிழமை ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்த பிரதமர் நரேந்திர...

“ஊழல் கூட்டணியின் ஒருங்கிணைப்பாளர்” மல்லிகார்ஜுன் கார்கே மோடிக்கு பதிலடி !!

அனைத்து "ஊழல் சக்திகளும்" கைகோர்த்துவிட்டதாக பிரதமர் நரேந்திர மோடி எதிர்க்கட்சிகளை தாக்கிய...

39 மக்களவைத் தொகுதிகளையும் கைப்பற்ற பூத் கமிட்டிகளில் திமுக கவனம் செலுத்துகிறது

2024 பொதுத் தேர்தலின் போது தமிழகத்தில் உள்ள 39 லோக்சபா தொகுதிகளையும்...

தொலைபேசி அழைப்புகள் மற்றும் உரையாடல்களை ஒப்புதல் இல்லாமல் பதிவு செய்வதைத் தடைசெய்யும் முன்மொழியப்பட்ட மசோதா, ஒரு நாட்டில் தனியுரிமையின் எல்லை பற்றிய விவாதத்தைத் தூண்டியுள்ளது, அங்கு பதிவுசெய்யப்பட்ட உரையாடல்களின் கிளிப்புகள் அடிக்கடி விசில்ப்ளோயிங் வழக்குகள் மற்றும் அரசியல் சண்டைகளில் தலைப்புச் செய்திகளாகின்றன.

பிரதிநிதி யூன் சாங்-ஹியூன் தலைமையிலான ஆளும் மக்கள் சக்தி கட்சியின் சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் குழு, ஆகஸ்ட் மாத இறுதியில், பங்கேற்கும் அனைவரின் அனுமதியின்றி தொலைபேசி பதிவுகள் மற்றும் உரையாடல்களை தடை செய்யும் மசோதாவை முன்மொழிந்தது.

சட்டத்தை மீறுபவர்களுக்கு 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம் என்று யோன்ஹாப் செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

ஆளும் கட்சி சட்டமியற்றுபவர்கள், தற்போதைய சட்டம், உரையாடலில் பங்கேற்கும் நபரின் பதிவுகளை அனுமதிக்கும், தனியுரிமையை சமரசம் செய்து, அரசியலமைப்பில் எழுதப்பட்ட ஒருவரின் கண்ணியம் மற்றும் மகிழ்ச்சியைத் தொடரும் உரிமையை மீறும் அபாயத்தைக் கொண்டுள்ளது.

நேஷனல் அசெம்பிளியில் நடந்த கொள்கை விவாத அமர்வில், யூன், பதிவுகளைத் தடைசெய்வது, தொலைபேசிப் பதிவுகளில் இருந்து வெடித்த தேவையற்ற சச்சரவுகளில் நாட்டின் அரசியல் சிக்குவதைத் தடுக்கும் என்றும் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், இந்த மசோதா சிறுபான்மையினர் மற்றும் பிற்படுத்தப்பட்டவர்கள் நியாயமற்ற சூழ்நிலைகளில் தங்களைப் பாதுகாத்துக் கொள்வதற்கான வழிமுறையை அகற்றும் என்று கூறி எதிர்ப்பாளர்களிடமிருந்து வலுவான பின்னடைவை எதிர்கொண்டது, உரையாடல்களின் பதிவுகள் பெரும்பாலும் நீதிமன்றத்தில் பயனுள்ள ஆதாரமாக எவ்வாறு பயன்படுத்தப்படுகின்றன என்பதைக் குறிப்பிடுகிறது.

பணக்கார மற்றும் சக்திவாய்ந்தவர்களின் வீட்டுப் பணியாளர்கள் அல்லது ஓட்டுநர்கள் தங்கள் முதலாளிகளின் வாய்மொழி துஷ்பிரயோகத்தை பத்திரிகைகளுக்கு வெளிப்படுத்தும் சந்தர்ப்பங்களில் உரையாடல்களின் பதிவு செய்யப்பட்ட கிளிப்புகள் பெரும்பாலும் தலைப்புச் செய்திகளாகின்றன.

ரியல்மீட்டரால் நடத்தப்பட்ட 18 வயதுக்கு மேற்பட்ட 503 பதிலளித்தவர்களின் நாடு தழுவிய கருத்துக் கணிப்பு, 64.1 சதவீதம் பேர் மசோதாவுக்கு எதிராக இருப்பதாகக் காட்டியது, ஏனெனில் அநீதியான சூழ்நிலைகளில் தனிநபர்களைப் பாதுகாக்க அல்லது விசில்ப்ளோயிங் வழக்குகளில் முறைகேடுகளைப் புகாரளிக்க தொலைபேசி பதிவுகள் பயன்படுத்தப்படலாம்.

இளம் பதிலளிப்பவர்கள் மற்றும் தங்களை தாராளவாதிகள் அல்லது நடுநிலையாளர்கள் என்று அடையாளப்படுத்தியவர்கள் இந்த மசோதாவை எதிர்க்கிறார்கள், 23.6 சதவீதம் பேர் மசோதாவை ஆதரிப்பதாகக் கூறியுள்ளனர், ஏனெனில் அழைப்பு பதிவுகள் பிளாக்மெயில் மற்றும் தனியுரிமையை மீறும் வகையில் தவறாகப் பயன்படுத்தப்படலாம்.

மசோதாவை ஏற்றுக்கொள்வதில் எச்சரிக்கையான அணுகுமுறையை நிபுணர்கள் கோரினர்.

பணியிட கொடுமைப்படுத்துதல், பாலியல் துன்புறுத்தல் மற்றும் வாய்மொழி துஷ்பிரயோகம் போன்ற வழக்குகளில் விதிவிலக்குகளுக்கு திருத்தப்பட்ட முன்மொழிவைச் சமர்ப்பிப்பதை பரிசீலிப்பதாக யூன் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்