24 C
Chennai
Friday, January 27, 2023
Homeஇந்தியாலிங்காயத் மடத்தின் பாலியல் முறைகேடு: ஜாமீன் மனு மீது நீதிமன்றத்தில் இன்று விசாரணை

லிங்காயத் மடத்தின் பாலியல் முறைகேடு: ஜாமீன் மனு மீது நீதிமன்றத்தில் இன்று விசாரணை

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

‘ஹாத் சே ஹாத் ஜோடோ’ பிரச்சாரத்தை காங்கிரஸ் தொடங்கியுள்ளது

காங்கிரஸ் வியாழன் அன்று நாடு தழுவிய 'ஹத் சே ஹாத் ஜோடோ'...

ஜனநாயகத்தை வலுப்படுத்த நாம் ஒன்றிணைந்து செயல்படுவோம். மோடி பேச்சு

13வது தேசிய வாக்காளர் தினத்தை முன்னிட்டு பிரதமர் நரேந்திர மோடி புதன்கிழமை...

மும்பை: பாந்த்ராவில் பெஸ்ட் பஸ் தீப்பிடித்தது

மும்பையின் பாந்த்ரா பகுதியில் புதன்கிழமையன்று பிரஹன்மும்பை மின்சாரம் மற்றும் போக்குவரத்து நிறுவன...

பிப்ரவரி 6-7 தேதிகளில் மம்தா திரிபுராவுக்கு தேர்தல் பேரணிகள்...

மேற்கு வங்காள முதல்வரும், திரிணாமுல் காங்கிரஸ் தலைவருமான மம்தா பானர்ஜி, பிப்ரவரி...

கேரளாவில் 500 கிலோ அழுகிய உறைந்த கோழியை பதுக்கி...

நகரில் உள்ள ஹோட்டல்கள் மற்றும் பேக்கரிகளுக்கு வழங்குவதற்காக சுமார் 500 கிலோ...

லிங்காயத் மடத்தின் பாலியல் ஊழலில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட பார்ப்பனரின் ஜாமீன் மனுவை இங்குள்ள உள்ளூர் நீதிமன்றம் வியாழன் அன்று விசாரணைக்கு எடுத்துக் கொள்ளும் அதே வேளையில், மாநில காவல்துறை அவருக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்க அழுத்தம் கொடுத்துள்ளது.

கர்நாடக மாநிலம் சித்ரதுர்காவில் உள்ள முருகா மடத்தைச் சேர்ந்த லிங்காயத் பீடாதிபதி சிவமூர்த்தி முருகா சரணருக்கு எதிரான நடவடிக்கை குறித்து சித்ரதுர்கா எஸ்பி பரசுராமிடம் தேசிய குழந்தைகள் உரிமைகள் பாதுகாப்பு ஆணையம் (என்சிபிசிஆர்) மற்றும் மாநில குழந்தைகள் ஆணையம் விசாரணை நடத்தியது.

பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கு தொடர்பாக எஸ்பியிடம் 9 கேள்விகளுக்கு என்சிபிசிஆர் பதில் கேட்டு ஏழு நாட்களுக்குள் அறிக்கை சமர்ப்பிக்குமாறு கூறியுள்ளது. இது தொடர்பாக என்சிபிசிஆர் மற்றும் மாநில குழந்தைகள் ஆணையம் தானாக முன்வந்து வழக்கு தொடர்ந்தன.

வழக்கில் தொடங்கப்பட்ட நடவடிக்கை, சிறுபான்மையினரின் தற்போதைய நிலை, விசாரணையின் முன்னேற்றம், பாதிக்கப்பட்டவர்களால் CrPC பிரிவு 164 இன் கீழ் அறிக்கை, அவர்கள் எவ்வாறு பாதுகாக்கப்படுகிறார்கள் மற்றும் பிற பிரச்சினைகள் குறித்து விரிவான தகவல்கள் கோரப்பட்டுள்ளன.

வியாழன் அன்று பாதிக்கப்பட்ட சிறுமிகளால் உள்ளூர் நீதிமன்றத்தில் பிரிவு 164 இன் கீழ் பதிவு செய்யப்பட்ட வாக்குமூலத்தை விசாரணை அதிகாரி பெறுவார் என்று போலீஸ் வட்டாரங்கள் விளக்குகின்றன. விசாரணை அதிகாரி குற்றம் சாட்டப்பட்ட பார்ப்பனருக்கு நோட்டீஸ் அனுப்பலாம் அல்லது அவரை விசாரணைக்காக காவலில் எடுக்கலாம்.

காவல் துறை கூடுதல் காவலர்களை மடத்தின் வளாகத்திற்கு அனுப்பியுள்ளது மற்றும் NCPCR இன் அறிவிப்புக்குப் பிறகு பிரதான வாயில் மூடப்பட்டுள்ளது.

மேலும் பாதிக்கப்பட்ட சிறுமிகளின் மருத்துவ அறிக்கைகள் காவல்துறையிடம் உள்ளதாகவும் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. சித்ரதுர்காவின் இரண்டாவது மாவட்ட மற்றும் அமர்வு நீதிமன்றம் ஜாமீன் மனுவை விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொள்ளும், இது காவல் துறையால் எதிர்க்கப்படலாம்.

இந்த வழக்கில் காவல்துறையின் மெத்தனப் போக்கு தேசிய அளவில் பேசப்பட்டு வருகிறது. எதிர்க்கட்சியான காங்கிரஸ் மற்றும் பிற கட்சிகளின் காது கேளாத மௌனமும் கேள்விக்குள்ளாக்கப்படுகிறது. வரவிருக்கும் சட்டமன்றத் தேர்தலில் எந்த வாய்ப்பையும் எடுக்கத் தயாராக இல்லாததால், ஆளும் பாஜக இந்த விவகாரத்தில் எச்சரிக்கையுடன் நடந்து கொள்கிறது என்று உள்விவகாரங்கள் கூறுகின்றன.

சித்ரதுர்காவில் உள்ள முருகா மடத்தின் விடுதி வளாகத்தில் தங்கியிருந்த இரண்டு மைனர் சிறுமிகள் மீது பாலியல் வன்கொடுமை செய்த குற்றச்சாட்டை முருகப் பெருமான் எதிர்கொண்டுள்ளார். பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கில் விடுதி வார்டன், இளநிலை தாசில்தார் உட்பட 5 பேர் மீது கூட்டு வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

சிறுமிகள் நீதி விசாரணையை கோரி, தங்களிடம் வீடியோக்கள் இருப்பதாகவும், நீதி விசாரணைக்கு உத்தரவிடப்பட்டால் மட்டுமே சமர்பிப்போம் என்றும் போலீசாரிடம் தெரிவித்தனர். பாலியல் வன்கொடுமைக்கு முன்னர் போதைப்பொருள் கொடுக்கப்பட்டதாகவும், ஆனால் என்ன நடக்கிறது என்பதை நினைவில் வைத்திருப்பதாகவும் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தெரிவித்தனர்.

சமீபத்திய கதைகள்