25 C
Chennai
Sunday, January 29, 2023
Homeஇந்தியா10 நாட்களில் அஞ்சல் துறையால் 1 கோடிக்கும் அதிகமான நாட்டுக் கொடிகள் விற்கப்பட்டன

10 நாட்களில் அஞ்சல் துறையால் 1 கோடிக்கும் அதிகமான நாட்டுக் கொடிகள் விற்கப்பட்டன

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ஜனவரி 30-ம் தேதி பிபிஎம்பி எல்லைக்குள் இறைச்சி விற்பனைக்கு...

ஜனவரி 30 ஆம் தேதி சர்வோதயா தினத்தை (தியாகிகள் தினம்) முன்னிட்டு...

ஆங்கிலேயர்களால் உருவாக்கப்பட்ட காஷ்மீர் பிரச்சனை, புதிய பாரதம் உருவாகி...

காஷ்மீர் பிரச்சனை ஆங்கிலேயர்களால் உருவாக்கப்பட்டது என்றும், அப்போதைய தலைமை அதை உணரவில்லை...

ராஜஸ்தானின் பரத்பூரில் IAF ஜெட் விமானங்கள் விபத்துக்குள்ளாகி மீட்புப்...

ராஜஸ்தானின் பரத்பூரில் விமானம் ஒன்று விபத்துக்குள்ளானது. இது சிவில் விமானமா அல்லது ராணுவ...

ஜே-கே இன் பனிஹாலில் இருந்து பாரத் ஜோடோ யாத்ரா...

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி தனது பாரத் ஜோடோ யாத்திரையை ஜம்மு...

பத்து நாட்களுக்குள், இந்திய அஞ்சல் துறை, அதன் 1.5 லட்சம் தபால் நிலையங்கள் மற்றும் ஆன்லைனிலும் 1 கோடிக்கும் அதிகமான தேசியக் கொடிகளை விற்பனை செய்துள்ளதாக தகவல் தொடர்பு அமைச்சகம் வியாழக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

“அஞ்சல் துறை (DoP) அதன் 1.5 லட்சம் அஞ்சல் அலுவலகங்களின் வலையமைப்புடன், நாட்டின் ஒவ்வொரு குடிமகனுக்கும் ‘ஹர் கர் திரங்கா’ திட்டத்தை கொண்டு சென்றுள்ளது. குறுகிய கால 10 நாட்களுக்குள், இந்திய அஞ்சல் 1 கோடிக்கும் அதிகமான தேசிய விற்பனையை செய்துள்ளது. கொடிகள், தபால் அலுவலகங்கள் மற்றும் ஆன்லைன் மூலம், குடிமக்களுக்கு” என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

இந்த கொடிகள் துறையால் ₹ 25 விலையில் விற்பனை செய்யப்பட்டுள்ளது.

“ஆன்லைன் விற்பனைக்காக, நாடு முழுவதும் உள்ள எந்த முகவரிக்கும் இலவச வீட்டு வாசலில் டெலிவரி செய்யும் வசதியை துறை வழங்கியுள்ளது; 1.75 லட்சத்திற்கும் அதிகமான கொடிகளை இ-போஸ்ட் ஆபிஸ் வசதி மூலம் குடிமக்கள் ஆன்லைனில் வாங்கியுள்ளனர். தபால் துறை மூவர்ணக் கொடியை ₹ 25க்கு விற்கிறது. அமைச்சு கூறியது.

நாடு முழுவதும் உள்ள 4.2 லட்சம் வலுவான அஞ்சல் ஊழியர்கள் நகரங்கள், நகரங்கள் மற்றும் கிராமங்கள், எல்லைப் பகுதிகள், LWE மாவட்டங்கள் மற்றும் மலை மற்றும் பழங்குடியினப் பகுதிகளில் “ஹர் கர் திரங்கா” என்ற செய்தியை ஆர்வத்துடன் பிரச்சாரம் செய்துள்ளனர்.

“பிரபாத் பெரிஸ், பைக் பேரணி மற்றும் சௌபல்ஸ் சபாக்கள் மூலம், இந்தியா போஸ்ட் “ஹர் கர் திரங்கா” என்ற செய்தியை சமூகத்தின் ஒவ்வொரு பிரிவினருக்கும் எடுத்துச் சென்றுள்ளது. ட்விட்டர் மற்றும் ஃபேஸ்புக் போன்ற சமூக ஊடகக் கருவிகளும் இந்த நிகழ்ச்சியின் செய்தியை பரவலாகப் பயன்படுத்துகின்றன. டிஜிட்டல் இணைக்கப்பட்ட குடிமக்கள்,” என்று அது கூறியது.

தபால் நிலையங்கள் மூலம் தேசியக் கொடியின் விற்பனை ஆகஸ்ட் 15, 2022 வரை திறந்திருக்கும்.

“குடிமக்கள் அருகில் உள்ள தபால் நிலையங்களுக்குச் செல்லலாம் அல்லது மின் அஞ்சல் அலுவலகத்திற்குச் செல்லலாம் (epostoffice.gov.in) மற்றும் அவர்களின் தேசியக் கொடியைப் பெற்று “ஹர் கர் திரங்கா” பிரச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக மாறலாம். குடிமக்கள் உடன் செல்ஃபி எடுக்கலாம் கொடியை ஏற்றி அதை www.hargartiranga.com என்ற இணையதளத்தில் பதிவேற்றி, புதிய இந்தியாவின் மிகப்பெரிய கொண்டாட்டத்தில் தங்கள் பங்கேற்பைப் பதிவு செய்யுங்கள்” என்று அது மேலும் கூறியுள்ளது.

‘ஹர் கர் திரங்கா’ என்பது ஆசாதி கா அம்ரித் மஹோத்சவின் கீழ் திரங்காவை வீட்டிற்கு கொண்டு வர மக்களை ஊக்குவிப்பதற்காகவும், இந்தியாவின் 75 வது ஆண்டு சுதந்திரத்தை குறிக்கும் வகையில் அதை ஏற்றுவதற்காகவும் நடத்தப்படுகிறது.

ஆசாதி கா அம்ரித் மஹோத்சவ் என்பது இந்திய அரசின் 75 ஆண்டு சுதந்திரம் மற்றும் இந்தியாவின் மக்கள், கலாச்சாரம் மற்றும் சாதனைகளின் புகழ்பெற்ற வரலாற்றைக் கொண்டாடுவதற்கும் நினைவுகூருவதற்கும் ஒரு முன்முயற்சியாகும்.

எல்லா இடங்களிலும் உள்ள இந்தியர்கள் தங்கள் வீட்டில் தேசியக் கொடியை ஏற்றுவதற்கு ஊக்கமளிக்கும் வகையில் இந்த திட்டம் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. தேசியக் கொடியுடனான உறவை முறையானதாகவோ நிறுவனமாகவோ வைத்திருப்பதை விட தனிப்பட்டதாக மாற்றுவதே திட்டத்தின் நோக்கமாகும்.

மக்களின் இதயங்களில் தேசபக்தியின் உணர்வைத் தூண்டுவதும், மூவர்ணத்தைப் பற்றிய விழிப்புணர்வை மேம்படுத்துவதும் இந்த முயற்சியின் பின்னணியில் உள்ள யோசனையாகும்

சமீபத்திய கதைகள்