புதிய லாங்யா வைரஸ் உருவாகியது சீனா உறுதிப்படுத்துகிறது; 35 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்

சீனாவின் ஷான்டாங் மற்றும் ஹெனான் மாகாணங்களில் விலங்குகளில் இருந்து பெறப்பட்ட ஒரு புதிய வகை ஹெனிபாவைரஸ் இதுவரை மக்களை பாதித்துள்ளது என்று அதிகாரப்பூர்வ ஊடகம் செவ்வாய்கிழமை செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

புதிய வகை ஹெனிபவைரஸ் (லாங்யா ஹெனிபாவைரஸ், லேவி என்றும் அழைக்கப்படுகிறது) கிழக்கு சீனாவில் காய்ச்சல் நோயாளிகளிடமிருந்து தொண்டை சவ்வு மாதிரிகளில் கண்டறியப்பட்டது என்று அரசு நடத்தும் குளோபல் டைம்ஸ் ஊடக அறிக்கைகளை மேற்கோள் காட்டியது.

புதிதாகக் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட இந்த ஹெனிபவைரஸ், விலங்குகளிடமிருந்து வந்திருக்கலாம், சில காய்ச்சல் நிகழ்வுகளுடன் தொடர்புடையது என்றும், பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு காய்ச்சல், சோர்வு, இருமல், பசியின்மை, மயால்ஜியா மற்றும் குமட்டல் உள்ளிட்ட அறிகுறிகள் இருப்பதாகவும் ஆய்வில் பங்கேற்ற அறிஞர்கள் சுட்டிக்காட்டினர்.

தற்போது ஹெனிபவைரஸுக்கு தடுப்பூசியோ அல்லது சிகிச்சையோ இல்லை மற்றும் சிக்கல்களை நிர்வகிப்பதற்கான ஆதரவான கவனிப்பு மட்டுமே சிகிச்சை.

லாங்யா ஹெனிபாவைரஸ் பாதிப்புகள் இதுவரை ஆபத்தானவை அல்லது மிகவும் தீவிரமானவை அல்ல, எனவே பீதி தேவையில்லை என்று ஆய்வில் ஈடுபட்டுள்ள டியூக்-என்யுஎஸ் மருத்துவப் பள்ளியின் வளர்ந்து வரும் தொற்று நோய்களுக்கான திட்டத்தின் பேராசிரியர் வாங் லின்ஃபா கூறினார். இயற்கையில் இருக்கும் பல வைரஸ்கள் மனிதர்களைத் தாக்கும் போது கணிக்க முடியாத விளைவுகளைக் கொண்டிருப்பதால் இது இன்னும் எச்சரிக்கையாக இருக்கிறது.

மேலும் விசாரணையில், ஷாண்டோங் மற்றும் ஹெனான் மாகாணங்களில் லாங்யா ஹெனிபாவைரஸ் தொற்றுக்கு உள்ளான 35 பேரில் 26 பேர் காய்ச்சல், எரிச்சல், இருமல், பசியின்மை, மயால்ஜியா, குமட்டல், தலைவலி மற்றும் வாந்தி போன்ற மருத்துவ அறிகுறிகளை உருவாக்கியுள்ளனர் என்று அறிக்கை கூறுகிறது.