தமிழகத்தில் வெள்ள அபாய எச்சரிக்கை: 14 மாவட்ட ஆட்சியர்களுடன் ஸ்டாலின் தலைமையில் கூட்டம்

0
தமிழகத்தில் வெள்ள அபாய எச்சரிக்கை: 14 மாவட்ட ஆட்சியர்களுடன் ஸ்டாலின் தலைமையில் கூட்டம்

கர்நாடகா மற்றும் கேரளாவில் பெய்து வரும் தென்மேற்கு பருவமழையால் தமிழகம் கசிந்து வரும் நிலையில், 14 கரையோர மாவட்ட ஆட்சியர்களுடன் முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் வியாழக்கிழமை ஆலோசனை நடத்தினார்.

காவிரி நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் கேரளா மற்றும் கர்நாடகாவில் வரலாறு காணாத மழை பெய்து வருவதால் கபினி மற்றும் கிருஷ்ணராஜ சாகர் அணைகளில் இருந்து உபரி நீர் திறக்கப்பட்டுள்ளது. கடந்த 24 மணி நேரத்தில் மேட்டூர் அணைக்கு வரும் தண்ணீர் வினாடிக்கு 40,000 கன அடியில் இருந்து 2,00,000 கன அடியாக உயர்ந்துள்ளது.

இந்நிலையில், தமிழகத்தில் காவிரி டெல்டா மாவட்டங்களில் உள்ள வினியோகஸ்தர்களுக்கு கடும் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டுள்ளது. வெள்ள முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகள் குறித்து விவாதிக்க மாவட்ட ஆட்சியர்களுக்கு ஸ்டாலின் அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

வெள்ளம் பாதித்த பகுதிகளில் நெருங்கி செல்வது, செல்ஃபி எடுப்பது போன்ற ஆபத்தான சாகசங்கள் எதுவும் நடக்காமல் பார்த்துக் கொள்ளுமாறு நீர்வளத்துறை அதிகாரிகளுக்கு முதல்வர் அறிவுறுத்தினார்.

காணொலி காட்சி மூலம் நடைபெற்ற கூட்டத்தில், நீர்வளத்துறை அமைச்சர் துரைமுருகன், பேரிடர் மேலாண்மை மற்றும் வருவாய்த்துறை அமைச்சர் கே.கே.எஸ்.எஸ்.ஆர்.ராமச்சந்திரன் ஆகியோருடன் கலந்து கொண்டனர்.

அமைச்சர் ராமச்சந்திரன் புதன்கிழமை கூறியதாவது: தென்மேற்கு பருவமழை காலத்தில் மாநிலத்தில் 94 சதவீதம் அதிக மழை பெய்துள்ளதாகவும், 32 மாவட்டங்களில் 242 மிமீ மழை பெய்துள்ளதாகவும், செவ்வாய்கிழமை சராசரியாக 5.48 மிமீ மழை பெய்துள்ளதாகவும் தெரிவித்தார்.

No posts to display