‘ராகவேந்திரா, ‘பாபா’ போன்ற படங்கள் ஆத்ம திருப்தியை அளித்தன: ரஜினி

0
‘ராகவேந்திரா, ‘பாபா’ போன்ற படங்கள் ஆத்ம திருப்தியை அளித்தன: ரஜினி

தமிழ் திரைப்பட சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த், கிரியா யோகா மற்றும் சக்ரா தியானம் பற்றிய தனது அறிவைப் பகிர்ந்து கொள்ளும்போது பார்வையாளர்களை மயக்கிவிட்டார், மேலும் அவரது எல்லா படங்களிலும் ‘ஸ்ரீ ராகவேந்திரா’ மற்றும் ‘பாபா’ தனக்கு “ஆத்ம திருப்தியை” அளித்ததாகக் கூறினார்.

யோகாதா சத்சங்கா சொசைட்டி ஆஃப் இந்தியாவின் (YSSI) மூத்த சன்யாசி சுவாமி சுத்தானந்த கிரி, பார்வையாளர்களை சில நிமிடங்கள் தியானம் செய்யும்படி வேண்டுகோள் விடுத்தபோது மேடையில் தியான தோரணையில் அமர்ந்த ரஜினி, “ஓம் குருவே சரணம்” என்று தனது உரையைத் தொடங்கினார்.

YSSI யின் கீழ் “கிரியா யோகா மூலம் மகிழ்ச்சியான மற்றும் வெற்றிகரமான வாழ்க்கை” என்ற தலைப்பில் தமிழில் நிகழ்வு-உத்வேகம் தரும் பேச்சு மற்றும் வழிகாட்டப்பட்ட தியானத்திற்கு அமோகமான பதிலை எதிர்பார்க்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

“உங்களிடம் உரையாற்றும் போது இங்குள்ள ஸ்வாமிகள் தங்கள் குறிப்புகளைக் குறிப்பிடுவதைக் கவனித்ததால், நானும் சில குறிப்புகளைக் கொண்டு வந்திருக்க வேண்டும் என்று நினைத்தேன். ஆனால் அது இல்லாமல் நான் இங்கு வந்தேன் (எனவே எக்ஸ்டெம்போர் பேச்சு)” என்று சூப்பர் ஸ்டார் தனது ‘தலைவா’ மகிழ்ச்சிக் கூச்சல்களுக்கு மத்தியில் கூறினார். ரசிகர்கள்.

அவர் தனது உரையின் போது சுவாமி கிரியின் குறிப்பைக் குறிப்பிட்டு, “நாம் அனைவரும் நடிகர்கள், ஒரு சிறந்த நடிகர் நம் நடுவில் இருக்கிறார்” என்று சுவாமி கிரி என்னைச் சுட்டிக்காட்டி கூறினார். இது பாராட்டுதானா என்று எனக்குத் தெரியவில்லை. அல்லது அறிவுரை,” என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

ஆன்மிகம் என்பது அவரைப் பொறுத்தவரை, ஒரு பரந்த பாடம் மற்றும் பல புத்தகங்களைப் படித்தாலும், என்ன பேசுவது என்று தெரியாமல் குழம்புகிறார். மேலும், இந்நிகழ்ச்சியை நேரடியாக ஒளிபரப்பு செய்வதாக அறிவிக்கப்பட்டதால், சுவாமிகள் உரை நிகழ்த்த அனுமதித்து தான் உரையாற்ற வேண்டும் என்று நினைத்தார்.

தனது மனதிற்கு நெருக்கமான விஷயங்களைத் தொட்டு, மூத்த நடிகர், தான் பல படங்களில் நடித்திருந்தாலும், தனக்கு “ஆத்ம திருப்தியை” அளித்தது ‘ஸ்ரீ ராகவேந்திரா’ மற்றும் ‘பாபா’ என்றார்.

அந்தப் படங்களில் என்னை நடிக்க வைத்த அந்த பெரிய ஆத்மாக்களுக்கு எப்படி நன்றி சொல்வதென்று தெரியவில்லை” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந்தப் படங்கள் (1985 மற்றும் 2002ல் முறையே) வெளியான பிறகே ‘ராகவேந்திரா’ மற்றும் ‘பாபா’ பற்றி பலருக்குத் தெரிய வந்தது. ‘பாபா’ படத்தைப் பார்த்து ஏராளமானோர் யோகதாவில் உறுப்பினர்களாகிவிட்டனர், மேலும் சிலர் இமயமலைக்குச் சென்று அனிகேத் குகையைப் பார்வையிட்டனர், அது பின்னர் மூடப்பட்டது.

மஹாவதார் பாபாஜியின் பக்தரான ரஜினி, “நான் ஒரு நடிகனாக உங்கள் முன் நிற்கும் போது எனது ரசிகர்கள் இருவர் யோகதாசனின் சன்யாசிகளாக மாறிவிட்டனர்” என்று கூறியுள்ளார்.

பாபாஜியால் கிரியா யோகாவில் பயிற்சி பெற்ற லஹிரி மஹாஸ்யாவின் சீடரான பரமஹம்ச யோகானந்தரின் குரு பாபாஜி என்று கூறப்படுகிறது.

பரமஹம்ச யோகானந்தருக்கு சிறு வயது முதலே சிறப்பு சக்திகள் இருந்ததாகவும், ‘பாபா’ படத்தின் காத்தாடி சம்பவம் பாபாஜியின் தாக்கத்தை பெரிதும் பாதித்தது என்றும் ரஜினிகாந்த் கூறினார்.

கிரியா யோகா பயிற்சியை நன்கு அறிந்த ரஜினி, இது மிகவும் எளிமையானது மற்றும் பயனுள்ளது என்று கூறினார், மேலும் இது முதுகுத்தண்டில் உள்ள சக்கரங்களை செயல்படுத்தி ஒருவரின் நல்வாழ்வை மேம்படுத்துகிறது என்றும் கூறினார்.

“கிரியா யோகாவைக் கற்றுக்கொண்டால் பிரச்சனைகளைச் சந்திக்க மாட்டீர்கள் என்பதல்ல, பிரச்சனைகளை எதிர்கொள்ளும் சக்தி, தைரியம் கிடைக்கும்” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மேலும், ஒருவர் கிரியா யோகத்தைப் பயிற்சி செய்தால், தெய்வீகமான நேர்மறைவாதத்திற்கு மாறாக எதிர்மறைவாதத்தின் சுழலில் சிக்காமல் இருக்க வாய்ப்பு இருந்தது.

“எனவே, நீங்கள் என்னவாகிறீர்கள் என்று நினைக்கிறீர்கள். உங்களைச் சுற்றி நேர்மறை எண்ணங்கள் பரவுகின்றன, இறுதி முடிவு என்னவென்றால், நீங்கள் விஷயங்களை அகநிலையாகப் பார்க்காமல் புறநிலையாகப் பார்க்கத் தொடங்குவீர்கள்” என்று ரஜினி கூறினார்.

கடவுள் தோன்றி அவருக்கும் மன அமைதிக்கும் இடையே ஒரு தேர்வை வழங்கினால், நம்மில் பெரும்பாலோர் முந்தையதைத் தேர்ந்தெடுப்போம், ஏனெனில் மன அமைதி நிரந்தரமானது, எப்போதும் ஏற்ற இறக்கமான மகிழ்ச்சி அல்ல.

“நான் பணம், புகழ் மற்றும் பெரிய அரசியல் தலைவர்கள், தொழிலதிபர்கள் மற்றும் பல பிரமுகர்களுடன் கூட பழகியிருக்கிறேன். ஆனால் எனது மகிழ்ச்சியும் மன அமைதியும் 10 சதவீதத்திற்கும் குறைவாகவே உள்ளது, ஏனெனில் அது தற்காலிகமானது – அதன் மாயா – ஒரு மாயை. பணம் போன்றது. மற்றும் புகழ், நமது உடலும் தற்காலிகமானது” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பாபாஜி போன்ற குருக்களின் வழிகாட்டும் சக்தி நமக்கு ஆயிரக்கணக்கான அம்பானிகள் மற்றும் அதானிகளின் ஆதரவைப் போன்றது.

“அவர்கள் நம்மைக் கவனித்துக் கொள்வார்கள். நபிகள் நாயகம், இயேசு, கிருஷ்ணர், புத்தர் மற்றும் பாபாஜி ஆகியோரின் ஆத்மா நம்முடன் இருக்கும். கிரியா யோகா மூலம் அவர்களின் ஆசீர்வாதத்தைப் பெற நாம் தயாராக வேண்டும், இதன் மூலம் என்னில் ஏற்பட்ட மாற்றத்தை நான் கவனித்தேன்,” என்று அவர் கூறினார். .

No posts to display