பாக் ஜெனரலுடனான பேச்சுவார்த்தையில் முன்னேற்றம் இல்லை !! தெஹ்ரீக்-இ-தலிபான்

0
பாக் ஜெனரலுடனான பேச்சுவார்த்தையில் முன்னேற்றம் இல்லை !! தெஹ்ரீக்-இ-தலிபான்

பாகிஸ்தான் அரசாங்கத்துடனான அமைதிப் பேச்சுக்கள் வெற்றியடைந்தாலும், குழுவைக் கலைக்கவோ அல்லது சரணடையவோ முடியாது என்று சட்டவிரோதமான தெஹ்ரீக்-இ-தலிபான் பாகிஸ்தான் (TTP) தலைவர் கூறியுள்ளார். பாகிஸ்தானுக்கு எதிரான கிளர்ச்சிக் குழு பல மாதங்களாக நடந்த கடும் சண்டைக்குப் பிறகு காபூலில் பாகிஸ்தான் ராணுவ அதிகாரிகளுடன் ரகசிய அமைதிப் பேச்சு வார்த்தை நடத்தி வருகிறது. TTP வெளியிட்ட ஒரு வீடியோவில், குழுவிற்கான அமைதிப் பேச்சுவார்த்தைகளை வழிநடத்தி வரும் அதன் தலைவர் முப்தி நூர் வாலி மெஹ்சூத், ஐஎஸ்ஐயின் முன்னாள் இயக்குநர் ஜெனரல் மற்றும் கோர் கமாண்டர் பெஷாவர் (ஜெனரல்) ஃபைஸ் ஹமீது பாகிஸ்தான் அரசாங்கத்தைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறார் என்பதை வெளிப்படுத்தினார்.

பேச்சுவார்த்தை எப்போது தொடங்கியது, யாருக்கு இடையே நடந்தது என்பது குறித்து தங்களுக்குத் தெரியாது என்று பாகிஸ்தான் சட்டமியற்றுபவர்களின் கூற்றுகளுக்கு மத்தியில் இது வந்துள்ளது. கடந்த வாரம், ஜமாத்-இ-இஸ்லாமி (JI) உறுப்பினர் ஒருவர், TTP உடனான ஒரு பேச்சுவார்த்தை அமர்வு பிரதமர் அலுவலகத்தில் நடந்தது, அதில் சில அரசியல் கட்சிகளின் பிரதிநிதிகள் கலந்துகொண்டனர்.

அண்டை மாகாணமான கைபர் பக்துன்க்வாவுடன் கூட்டாட்சி நிர்வாகத்தின் பழங்குடிப் பகுதிகளை (FATA) இணைப்பதைத் திரும்பப் பெறுவதற்கான அதன் கோரிக்கையிலிருந்து TTP பின்வாங்காது என்று மெஹ்சூட் மேலும் வலியுறுத்தினார்.

“எங்கள் கோரிக்கைகள் தெளிவாக உள்ளன, குறிப்பாக FATA இணைப்பின் முடிவு (KP யில்) எங்கள் முதன்மை கோரிக்கையாகும், அதில் இருந்து நாங்கள் பின்வாங்க முடியாது,” என்று அவர் கூறினார்.

ஆப்கானிஸ்தான் தலிபான்கள் அமைதிப் பேச்சுவார்த்தைக்கு உதவுபவர் மட்டுமல்ல, மத்தியஸ்தரும் கூட என்று TTP அமீர் கூறினார்.

No posts to display