ஆறுமுகசாமி ஆணையத்தில் ஆஜரான ஓபிஎஸ், ஜெயலலிதாவின் உடல்நிலை குறித்து என்ன கூறினார் தெரியுமா ?

0
73
jeyalailtha

முன்னாள் முதல்வரும், அதிமுக கட்சியின் ஒருங்கிணைப்பாளருமான ஓ.பன்னீர்செல்வம், முன்னாள் முதல்வர் ஜெயலலிதாவின் மரணத்திற்கான காரணத்தை விசாரிக்கும் ஆறுமுகம் விசாரணை ஆணையத்தில், இரண்டாவது நாளாக செவ்வாய்க்கிழமை ஆஜரானார்.

திங்களன்று, ஆணையம் பன்னீர்செல்வத்திடம் 78 கேள்விகளைக் கேட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. ஓய்வு பெற்ற நீதிபதி ஆறுமுகசாமி தலைமையிலான ஆணையம், தமிழக அரசால் 2017 செப்டம்பரில் அமைக்கப்பட்டது.
ஆறுமுகம் ஆணையத்தில் ஆஜரான பன்னீர்செல்வம், ஜெயலலிதாவுக்கு சர்க்கரை நோய் இருப்பதைத் தவிர, அவருக்கு வேறு எந்த உடல்நிலையும் தெரியாது என்றும், அப்போதைய தமிழக சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் விஜயபாஸ்கர் மூலமாகவே ஜெயலலிதாவின் உடல்நிலை குறித்து தகவல் கிடைத்தது என்றும் கூறினார். அப்போதைய தலைமைச் செயலாளர் பி ராம மோகன ராவ் மற்றும் சுகாதார செயலாளர் ஜே ராதாகிருஷ்ணன்.
மேலும், மருத்துவமனையில் உள்ள சிசிடிவி கேமராக்களை அகற்றுமாறு நான் கூறவில்லை என்றும் பன்னீர்செல்வம் கூறியுள்ளார்.

ஆணைக்குழுவுக்கு உதவுவதற்கும் நிபுணர்களின் கருத்தை வழங்குவதற்கும் மருத்துவ ஆலோசனைக் குழுவை அமைக்குமாறு அகில இந்திய மருத்துவ அறிவியல் கழகத்தை (எய்ம்ஸ்) நீதிமன்றம் கேட்டுக் கொண்டதையடுத்து, வழக்கின் விசாரணை கடந்த மாதம் மீண்டும் தொடங்கியது.

ஆணையம் இதுவரை ஜெயலலிதாவின் அதிகாரிகள் மற்றும் தனிப்பட்ட ஊழியர்கள் உட்பட 150 சாட்சிகளை விசாரித்து, தற்போது நடைபெற்று வரும் இறுதிக்கட்ட விசாரணைக்குப் பிறகு விரைவில் தனது அறிக்கையை சமர்ப்பிக்க வாய்ப்புள்ளது.

ஜெயலலிதா இறப்பதற்கு முன் சென்னையில் உள்ள கார்ப்பரேட் மருத்துவமனையில் படுத்த படுக்கையாக இருந்தபோது பன்னீர்செல்வம் முதல்வராக செயல்பட்டார்.2016ஆம் ஆண்டு செப்டம்பர் 22ஆம் தேதி முதல், பல்வேறு உடல்நலக்குறைவு காரணமாக சென்னை அப்பல்லோ மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வந்த ஜெயலலிதா, டிசம்பர் 5ஆம் தேதி உயிரிழந்தார்.