Saturday, June 15, 2024 10:15 am

மஞ்சு வாரியர் நடித்த ஆயிஷா படத்தின் திரைப்பட விமர்சனம் இதோ !

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

‘STR 48’ படத்திற்காக இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமிக்கு சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த் வாழ்த்து !

இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமி தனது வெற்றிகரமான அறிமுகமான 'கண்ணும் கண்ணும் கொள்ளையடித்தால்'...

பருத்திவீரன் பட சர்ச்சைக்கு அமீர்க்கு சப்போர்ட் செய்த நந்தா பெரியசாமி !

இயக்குநர்கள் சசிகுமார், சமுத்திரக்கனியைத் தொடர்ந்து பருத்திவீரன் பிரச்சனையில் தயாரிப்பாளர் அமீருக்கு ஆதரவாகப்...

ஜிகர்தண்டா டபுள் எக்ஸ் படத்தின் ஓடிடி ரீலிஸ் தேதி இதோ !

கார்த்திக் சுப்பராஜின் சமீபத்திய, விமர்சன ரீதியாகப் பாராட்டப்பட்ட, திரையரங்குகளில் வெளியாகும், ஜிகர்தண்டா...

முகன் ராவின் ஜின் படத்திலிருந்து வெளியான குட்டிமா பாடல் இதோ !

முகன் ராவின் ஜின் படத்தின் தயாரிப்பாளர்கள் குட்டிமா என்ற முதல் சிங்கிள்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

மஞ்சு வாரியரின் ஆயிஷா, பழம்பெரும் நடிகரும் நாடகக் கலைஞருமான நிலம்பூர் ஆயிஷாவுக்கு அஞ்சலி செலுத்துகிறது. அவர் பல சமூக தாக்க நாடகங்களில் ஒரு பகுதியாக இருந்தார். அப்போது, மேடை நாடகங்கள் மற்றும் திரைப்படங்களில் ஒரு பகுதியாக இருந்த ஒரு சில பெண்களில் அவரும் ஒருவர். ஆண் ஆதிக்கம் நிறைந்த களத்தில் ஒரு முஸ்லீம் பெண்ணாக இருந்ததால் அவளை மேடையில் இருந்து கீழே இறங்கும்படி வற்புறுத்தி ஒரு தோட்டா அவள் மீது வீசப்பட்டது. அதுதான் அவள் பெற்ற பின்னடைவு. அதிர்ஷ்டவசமாக, புல்லட் அவளைத் தவறவிட்டது, இறுதியில், அவர் கலை நிகழ்ச்சிகளுக்கு விடைபெற்றார். ஆயிஷா நிலம்பூர் ஆயிஷாவுக்குப் பொருத்தமான அஞ்சலியா? நாம் கண்டுபிடிக்கலாம்!

ஆயிஷா (மஞ்சு வாரியர்) சவூதி அரேபியாவில் வீட்டுப் பணிப்பெண்ணின் வேலையை ஏற்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளார். சிறுவயதிலேயே திருமணமாகி ஒற்றைத் தாயாக இருந்த அவர், இப்போது பாட்டியாகவும் இருக்கிறார். அவர் ஒரு அரச குடும்பத்தின் இல்லத்தில் பணியாற்றுகிறார். நோயுற்ற அரச குடும்பத்தின் தூணான மாமாவை (மோனா) அவள் சந்திக்கும் போது, அவளது வாழ்க்கையில் ஒரு திருப்பம் ஏற்படுகிறது. ஆயிஷாவும் மாமாவும் தங்கள் போராட்டங்களைப் பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள், ஒருவருக்கொருவர் நம்பிக்கை வைத்து ஒருவருக்கொருவர் ஆதரவு அமைப்புகளாக இருக்கிறார்கள்.

படத்தின் பெரும்பகுதி சவூதி அரேபியாவில் ஆயிஷாவின் வாழ்க்கையை மையமாகக் கொண்டிருக்கும் அதே வேளையில், அவளுடைய கடந்த காலத்தையும் அவள் எப்படி ஒரு புரட்சியாளர் என்பதையும் நாம் கண்டறியலாம். அவர் மீண்டும் மேடைக்கு வருவாரா?

இயக்குனர் அமீர் பள்ளிக்கலின் ஆயிஷா இரண்டு பெண்கள் குழப்பத்தில் நிம்மதி அடைவதைப் பற்றிய இதயத்தைத் தூண்டும் படம். நீலம்பூர் ஆயிஷாவின் வாழ்க்கையும், சிறு வயதில் அவர் சந்தித்த போராட்டங்களும் சிலிர்க்க வைக்கும். ஆனால், அந்தப் படம் அவள் வாழ்க்கையின் பிற்பகுதியை வெளிப்படுத்துகிறது. வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், இது வாழ்க்கை வரலாற்றுப் படங்களுக்கு வரும்போது எடுக்கப்படாத பாதையை எடுக்கும். இங்குதான் ஆயிஷா வேறுபடுகிறார். கம்யூனிசம் மற்றும் வெவ்வேறு நாடுகளில் அது எவ்வாறு வேறுபடுகிறது என்பதைப் பற்றிய பாடத்தையும் நாங்கள் பெறுகிறோம். ஆயிஷாவும் மோனாவும் பழகும் போது உங்கள் முகத்தில் புன்னகை பூத்திருக்கும். மஞ்சு வாரியரும் மோனாவும் தங்கள் கதாபாத்திரங்களுக்கு உயிர் கொடுக்கிறார்கள்.

வீட்டு வேலை செய்பவர்களின் வாழ்க்கையையும் அவர்கள் எப்படி சுரண்டப்படுகிறார்கள் என்பதையும் படம் பேசுகிறது. சவூதி அரேபியாவின் அரச வாழ்க்கையும் நமக்கு அறிமுகமாகிறது. இருப்பினும், ஆயிஷாவின் முக்கிய குறைபாடு என்னவென்றால், அது ஒரு திடமான தாக்கத்தை கொண்டிருக்கவில்லை. நீலம்பூர் ஆயிஷாவின் வாழ்க்கையைப் போன்ற ஒரு நபர் ஆவணப்படுத்தப்பட்டால், குறைந்தபட்சம் ஒரு காட்சியாவது அவரது கடுமையான தன்மையை உள்ளடக்கியதாக இருக்கும். திரைப்படம் பெரும்பாலும் ஆயிஷா மற்றும் மோனாவின் பிணைப்பை நம்பியிருப்பதால், அவள் வீட்டிற்குத் திரும்பியபோது அவள் விரும்பிய விளைவைப் பெறவில்லை.

ஆயிஷா மீண்டும் கேரளாவுக்குச் செல்லும்போது படம் சற்று இழுபறியாக இருக்கிறது. அது பாசாங்குத்தனமாக மாறி, இன்பத்தில் மூழ்கிவிடும். ஆயிஷா மற்றும் மோனா ஆகிய இரு பெண்களை அவர்களின் சிறந்த கூறுகளில் பார்க்கும்போது ஆயிஷா சிறப்பாக செயல்படுகிறார்.ஆஷிப் கக்கோடி எழுதிய, ஆயிஷா, நிலம்பூர் ஆயிஷாவின் வாழ்க்கை வரலாற்றை மிகவும் ஒத்திசைவான படமாக இருந்திருக்கலாம். இருப்பினும், இது பெரும்பகுதிக்கு வேலை செய்கிறது.மொத்தத்தில் ஆயிஷா திரைப்படத்தின் ரேட்டிங் 3 out of 5 .

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்