Wednesday, May 29, 2024 4:50 pm

தமிழ் திரைப்பட தயாரிப்பாளர் சங்கம் தமிழக அரசுக்கு புதிய கோரிக்கைகள் !

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

‘STR 48’ படத்திற்காக இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமிக்கு சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த் வாழ்த்து !

இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமி தனது வெற்றிகரமான அறிமுகமான 'கண்ணும் கண்ணும் கொள்ளையடித்தால்'...

பருத்திவீரன் பட சர்ச்சைக்கு அமீர்க்கு சப்போர்ட் செய்த நந்தா பெரியசாமி !

இயக்குநர்கள் சசிகுமார், சமுத்திரக்கனியைத் தொடர்ந்து பருத்திவீரன் பிரச்சனையில் தயாரிப்பாளர் அமீருக்கு ஆதரவாகப்...

ஜிகர்தண்டா டபுள் எக்ஸ் படத்தின் ஓடிடி ரீலிஸ் தேதி இதோ !

கார்த்திக் சுப்பராஜின் சமீபத்திய, விமர்சன ரீதியாகப் பாராட்டப்பட்ட, திரையரங்குகளில் வெளியாகும், ஜிகர்தண்டா...

முகன் ராவின் ஜின் படத்திலிருந்து வெளியான குட்டிமா பாடல் இதோ !

முகன் ராவின் ஜின் படத்தின் தயாரிப்பாளர்கள் குட்டிமா என்ற முதல் சிங்கிள்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

தமிழ் திரைப்பட தயாரிப்பாளர்கள் சங்கம் என்பது ஒரு தயாரிப்பாளர் சங்கம் ஆகும், இது உறுப்பினர்களின் வணிக நலன்களை வளர்ப்பதற்கும் மேம்படுத்துவதற்கும், செலவுக் குறைப்பு மற்றும் வருவாயை அதிகரிப்பதில் குறிப்பிட்ட கவனம் செலுத்தும் நோக்கத்துடன் செயல்படுகிறது. அவை தயாரிப்பாளர்களின் நலனைப் பாதுகாப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன.

செப்டம்பர் 30 ஆம் தேதி, சங்கத்தின் வருடாந்திர பொதுக் கூட்டத்திற்கு கூட்டப்பட்டது, மேலும் பல முக்கிய பிரச்சினைகள் விவாதிக்கப்பட்டன. கூட்டத்தின் முடிவில், தயாரிப்பாளர்களுக்கு பயனளிக்கும் எட்டு கோரிக்கைகள் அடங்கிய மனுவை தொகுத்து, மாநில மற்றும் மத்திய அரசுகளிடம் சங்கம் அளித்தது.

தமிழ்த் திரைப்படத் தயாரிப்பாளர் சங்கத்தின் மனுவில் 8 அம்சங்கள் இடம் பெற்றுள்ளன
தற்போது, மாநிலம் வார நாட்களில் காலை 9:00 மணி முதல் மதியம் 1:30 மணி வரை ஒரு திரையரங்கிற்கு 4 காட்சிகளை மட்டுமே அனுமதிக்கிறது. இது 50 ஆண்டுகளுக்கு முன் கொண்டு வரப்பட்ட விதி, அதன் பிறகு மாறவில்லை. தற்போது நடைமுறையில் உள்ள விதி காலாவதியானது என்றும், திரைப்படத் துறையிலும், திரையுலகப் பார்வையாளர்களுக்கும் காலப்போக்கில் மாற்றம் ஏற்பட்டுள்ளதாகவும், காலை 9:00 மணி முதல் மதியம் 1:30 மணி வரையிலான காட்சிகளின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்குமாறு சங்கம் கேட்டுக் கொண்டது. 4 முதல் 5 வரை.

கூடுதலாக, அந்த நேர ஸ்லாட்டில் ஒரு கூடுதல் காட்சி என்றால் திரைப்படம் பரந்த பார்வையாளர்களையும் சென்றடைய முடியும். இதனால் தயாரிப்பாளர்கள் மட்டுமின்றி, திரையரங்குகள் மற்றும் விநியோகஸ்தர்களும் பயனடைவார்கள்.

ஏற்கனவே செயல்பட்டு வரும் தரமணியில் உள்ள பிலிம் சிட்டியில் கூடுதல் தளங்கள் அமைக்கப்படுவதுடன், சென்னையில் பிலிம் சிட்டியை கட்டி முடிக்க வேண்டும் என்றும் தயாரிப்பாளர்கள் சங்கம் வலியுறுத்தியுள்ளது. இது போன்ற அறிவிப்புக்கு அரசுக்கும் நன்றி தெரிவித்துக் கொண்டனர்.

கலை நிகழ்ச்சிகளுக்கு சென்னைக்கு சரியான அரங்கம் இல்லை என்ற கவலையும் எழுப்பப்பட்டது. 50000க்கும் அதிகமான மக்கள் தங்கக்கூடிய மைதானங்கள் இருந்தாலும், திரைப்படம் மற்றும் பொழுதுபோக்குத் துறைகளுக்கு அத்தகைய வசதி இல்லை என்று சங்கம் சுட்டிக்காட்டியுள்ளது. ஆடியோ வெளியீட்டு விழாக்கள்/இசை நிகழ்வுகள், கலை நிகழ்ச்சிகள், வெளியீட்டு விழாக்கள், இசை நிகழ்ச்சிகள் மற்றும் பிற நிகழ்ச்சிகளுக்காக ஒரு அரங்கம் கட்டப்பட வேண்டும் என்று அவர்கள் கேட்டுக் கொண்டனர்.

சங்கம் எழுப்பிய நான்காவது கோரிக்கையானது மையப்படுத்தப்பட்ட பாக்ஸ் ஆபிஸ் வசூல் கண்காணிப்பு மென்பொருள் தொடர்பானது, இது முழு பாக்ஸ் ஆபிஸ் வசூலிலும் வெளிப்படைத்தன்மையைக் கொண்டுவர உதவும்.

தற்போது கூடுதல் அனுமதியின்றி சென்னையில் பகல் படப்பிடிப்பு நடத்த தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. சென்னையில் பகல் நேரத்தில் படப்பிடிப்பு நடத்த ஒற்றைச் சாளர அனுமதியைப் பயன்படுத்தி அனுமதி வழங்குமாறு சங்கம் கேட்டுக் கொண்டது. இதற்காக, சென்னையின் தெருக்களில் எது உண்மையில் பகல் நேர படப்பிடிப்புக்கு ஏற்றது என்பதை அறிய, குறைந்தபட்ச பொது இடையூறுகளுடன் ஆய்வு செய்யப்பட்டது.

தணிக்கைக்கான தற்போதைய விதிமுறைகளின்படி படத்தை சென்னையில் திரையிட வேண்டும், பின்னர் நீக்கப்பட்ட காட்சிகளை மும்பைக்கு அனுப்பி, ஒப்புதலுக்காக, சென்னை அலுவலகம் அனுமதியை உறுதி செய்ய வேண்டும். மும்பையில் இருந்து அனுமதி கிடைத்த பிறகே படத்திற்கான சான்றிதழ் வழங்கப்படுகிறது. இதற்கு கிட்டத்தட்ட ஐந்து வணிக நாட்கள் ஆகும். சென்னையிலேயே படத்தை அங்கீகரித்து, சரிபார்த்து, தணிக்கை செய்து, சான்றிதழை வழங்குவதன் மூலம் செயல்முறையை எளிதாக்குமாறு கவுன்சில் மத்திய அரசுக்கு கோரிக்கை விடுத்தது. செயல்முறையை எளிதாக்குவது சான்றிதழுக்கான நேரத்தை இரண்டு வணிக நாட்களுக்குக் குறைக்க உதவும்.

இறுதியாக, செயற்கைக்கோள் மற்றும் OTT தளங்கள் நட்சத்திரங்கள் நிறைந்த படங்களுக்கு காட்டும் அதே ஆர்வத்தை சிறிய பட்ஜெட் படங்களுக்கும் காட்ட வேண்டும் என்று சங்கம் விருப்பம் தெரிவித்தது. இதனால் சிறிய பட்ஜெட் படங்களுக்கு பலன் கிடைக்கும் என்றார்கள். சிறிய பட்ஜெட் படங்களை வாங்குவதற்கு தேவையான நிதி பிளாட்ஃபார்ம்களில் இல்லையென்றாலும், பே பெர் வியூவில் வெளியிட்டு அதன் மூலம் வருமானம் ஈட்டலாம் என்று தயாரிப்பாளர்கள் சங்கம் பரிந்துரைத்தது. இத்தகைய நடவடிக்கை சிறிய பட்ஜெட் தயாரிப்பாளர்களை ஆதரிக்கவும், சிறிய பட்ஜெட் படங்கள் வரவும் உதவும்.

இந்த மனுவை மத்திய, மாநில அரசுகளுக்கு அனுப்பிய சங்கம், ஆட்சிமன்றக் குழுக்கள் விரைந்து நடவடிக்கை எடுக்கக் கோரியது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்