Wednesday, October 4, 2023 5:20 am

சிராஜ் அல்லது ஷமி – பாகிஸ்தானுக்கு எதிராக யாருக்கு வாய்ப்பு கிடைக்கும்? ரோஹித்-டிராவிட் முன் உள்ள மிகப்பெரிய கேள்வி

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

50 ஓவர் உலகக்கோப்பை : இன்று (அக் .3) இந்தியா – நெதர்லாந்து இடையேயான பயிற்சி ஆட்டம் ரத்து

திருவனந்தபுரத்தில் இடைவிடாத மழை பொழிவு காரணமாக இந்தியா - நெதர்லாந்து இடையேயான...

இந்தியா – நெதர்லாந்து அணிகளுக்கு இடையேயான 50 ஓவர் உலக கோப்பை பயிற்சி ஆட்டம் நடைபெறுமா ?

திருவனந்தபுரத்தில் தொடர்ச்சியாகக் கனமழை பெய்து வருவதால், இந்தியா - நெதர்லாந்து அணிகளுக்கு...

இந்தியா – பாகிஸ்தான் அணியின் இருதரப்பு தொடர் மீண்டும் நடைபெறுமா?

2023 உலகக் கோப்பை வருகின்ற அக் .5 முதல் இந்தியாவில் நடக்கவுள்ளது....

ஆசிய விளையாட்டு போட்டி : வில்வித்தையில் தங்கம்,வெள்ளி பதக்கங்களை உறுதி செய்த இந்திய வீரர்கள்

இந்தாண்டு சீனாவில் நடைபெற்று வரும் 19வது ஆசிய விளையாட்டுப் போட்டிகளில், இன்று...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

ஆசிய கோப்பைக்கு தயாராகும் இந்திய கிரிக்கெட் அணியின் முகாம் பெங்களூருவில் தொடங்கியது. ஆகஸ்ட் 24, வியாழன் அன்று தொடங்கிய இந்தப் பயிற்சி முகாமின் முதல் நாளன்று, இடைவேளை முடிந்து திரும்பும் வீரர்களின் உடற்தகுதியை அறிய யோ-யோ உள்ளிட்ட பல வகையான சோதனைகள் செய்யப்பட்டன. உண்மையான தயாரிப்பு இப்போது இன்றிலிருந்து தொடங்கும், இதில் பேட்டிங்-பவுலிங் மற்றும் பீல்டிங் பயிற்சியுடன், XI விளையாடுவது போன்ற கேள்விகளுக்கு விடை தேடும் முயற்சியும் இருக்கும்.

இதில், இதுவரை அதிகம் விவாதிக்கப்படாத ஒரு கேள்வியும் உள்ளது – முகமது ஷமிக்கும் முகமது சிராஜுக்கும் இடையில் யாருக்கு இடம் கிடைத்தது?

இந்த கேள்வி ஏன் எழுப்பப்பட்டது, யாருடைய கூற்று வலுவானது, அதைப் பற்றி பின்னர் கூறுவோம். என்பதை முதலில் தெரிந்து கொள்வது அவசியம்இந்திய அணியில் உள்ள வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் யார்? 17 வீரர்கள் கொண்ட அணியில் ஷமி மற்றும் சிராஜ் தவிர, ஜஸ்பிரித் பும்ரா மற்றும் பிரபல கிருஷ்ணா ஆகியோர் முக்கிய வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள். இவர்கள் தவிர, ஷர்துல் தாக்கூர் மற்றும் ஹர்திக் பாண்டியா ஆகியோரும் இந்த பாத்திரத்தில் நடிப்பார்கள், ஆனால் அவர்கள் ஆல்ரவுண்டர்கள் பிரிவில் வைக்கப்படுகிறார்கள்.ஷமி அல்லது சிராஜ்: ஏன் இந்தக் கேள்வி எழுந்தது?

இப்போது ஷமி-சிராஜின் விவாதம் பற்றி பேசப்படுகிறது. முதல் விஷயம் என்னவென்றால், டீம் இந்தியா விரும்பினால், அவர்கள் இருவரையும் ஒன்றாக விளையாடும் XI இல் களமிறக்க முடியும் மற்றும் இருவரும் அதற்கு முழு உரிமையுடையவர்கள். ஆனாலும் இதைச் செய்வது கடினம். காரணம் டீம் இந்தியாவின் தேவை மற்றும் வரம்புகள். பும்ரா விளையாடுவது உறுதி. இவ்வாறான நிலையில் அவருடன் இரண்டாவது வேகப்பந்து வீச்சாளர் யார் என்ற விவாதம் நடைபெற்று வருவதுடன் ஆசியக் கிண்ணப் போட்டி நடைபெறவுள்ள இலங்கையும் இதற்கு ஒரு காரணம். இங்கு வேகப்பந்து வீச்சாளர்களுக்கு பெரிய உதவி இல்லை. இரண்டாவதாக, இந்திய அணியின் பந்துவீச்சாளர்கள் பேட்டிங்கில் திறமையற்றவர்கள்.

பும்ரா, ஷமி, சிராஜ் என மூன்று வேகப்பந்து வீச்சாளர்களாக அணி களமிறங்கினால், அது டீம் இந்தியாவின் பேட்டிங்கில் ஆழம் சேர்க்க முடியாது, ஏனெனில் குல்தீப் யாதவ் ஒரு சுழற்பந்து வீச்சாளராக விளையாடுவது உறுதி, அவரும் முப்பது அடிக்கும் பேட்ஸ்மேன் அல்ல. இதுபோன்ற சூழ்நிலையில், டீம் இந்தியா கீழ் வரிசையில் தொடர்ந்து 4 வீரர்களைக் கொண்டிருக்கும், அவர்கள் பேட் மூலம் மூச்சுத் திணறுகிறார்கள், எனவே ஷர்துல் அல்லது அக்ஷர் படேலுக்கு இடம் கொடுக்க வேண்டியிருக்கும் என்பதால் ஷமி அல்லது சிராஜைத் ​​தேர்ந்தெடுக்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர்.

ஷமி: அனுபவம் மற்றும் வலுவான பதிவு

இரண்டில் எதைத் தேர்ந்தெடுப்பது என்பதுதான் இப்போது கேள்வி. இருவரும் இந்த வடிவத்தில் அற்புதமான பந்துவீச்சாளர்கள். கடந்த உலகக் கோப்பையில் ஷமி கூர்மையாக இருந்தார், அதற்குப் பிறகும், கடந்த ஒன்றரை ஆண்டுகளில் சிராஜ் மிகவும் பயனுள்ள ODI வேகப்பந்து வீச்சாளராக இருந்தார். ஷமி பற்றிய முதல் விஷயம். 32 வயதான அனுபவமிக்க வேகப்பந்து வீச்சாளர் இதுவரை 90 ஒருநாள் போட்டிகளில் விளையாடி 162 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். அவரது சராசரி 26 மற்றும் ஸ்ட்ரைக் ரேட் 27.80. ஷமியின் ஸ்பெஷாலிட்டி, புதிய பந்தில் ஸ்விங் செய்வது, பேட்ஸ்மேன்களுக்கு சிக்கலாக மாறும். மேலும், அவர் மிடில் ஓவர்களிலும் ஷார்ட் பந்துகளை நன்றாக பயன்படுத்துகிறார். இருப்பினும், டெத் ஓவர்களில் அவர் சிறப்பாக செயல்படவில்லை.

இது மட்டுமின்றி, 2019 உலகக் கோப்பையில் இருந்து 23 ஒருநாள் போட்டிகளில் மட்டுமே விளையாடியுள்ள ஷமி, அதில் 30 ஸ்ட்ரைக் ரேட் மற்றும் 30 சராசரியுடன் 35 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். மேலும், அவரது வடிவம் மிகவும் சிறப்பாக இல்லை மற்றும் சில விலை உயர்ந்ததாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. சிராஜ்: ஆல்ரவுண்ட் வேகப்பந்து வீச்சாளர் மற்றும் நல்ல பார்ம்

ஒப்பிடுகையில், சிராஜ் கடந்த ஒன்றரை ஆண்டுகளில் தனது அனைத்து ஒருநாள் போட்டிகளிலும் விளையாடியுள்ளார். 2019 ஆம் ஆண்டு முதல் ஒருநாள் போட்டியில் விளையாடிய சிராஜ் 2022 ஆம் ஆண்டு முதல் 23 ஒருநாள் போட்டிகளில் விளையாடி சிறந்த வேகப்பந்து வீச்சாளராக நிரூபித்துள்ளார். ஜனவரி 1, 2022 முதல், ஐசிசி முழு உறுப்பு நாடுகளில் அதிக விக்கெட் வீழ்த்தியவர்களில் பும்ரா இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளார். அவர் இந்த 23 போட்டிகளில் 19 சராசரியிலும், 24 என்ற சிறந்த ஸ்ட்ரைக் ரேட்டிலும் 43 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். அவரது பொருளாதாரமும் 4.62 ஆக உள்ளது. இவர்களை விட வெஸ்ட் இண்டீசின் அல்சாரி ஜோசப் (26 போட்டி, 44 விக்கெட்) மட்டுமே முன்னிலையில் உள்ளார்.

இது மட்டுமின்றி, இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் ஐசிசி தரவரிசையில் சிராஜ் முதலிடத்தை அடைந்தார், ஆனால் சிராஜின் கூற்று வலுவாக இல்லை. உண்மையில், சிராஜ் தற்போது வெள்ளை பந்தில் தனது சிறந்த ஃபார்மில் உள்ளார். குறிப்பாக புதிய பந்தில் பவர்பிளேயில் விக்கெட்டுகளை வீழ்த்துவதில் அவர் தொடர்ந்து வெற்றி பெற்று வருகிறார். இது தவிர, அவர் மிகவும் சிக்கனமானவர் என்பதை நிரூபித்துள்ளார் மற்றும் இன்னிங்ஸின் எந்தப் பகுதியிலும் திறம்பட தோற்றமளித்தார், குறிப்பாக டெத் ஓவர்களில், சிராஜ் ரன்களைக் கட்டுப்படுத்துவதோடு விக்கெட்டுகளையும் கைப்பற்றினார்.

பாகிஸ்தானுக்கு எதிராக யார்?

அத்தகைய சூழ்நிலையில், பும்ராவுடன் அவரது ஜோடி அணிக்கு பலமாக இருக்கும். இருந்தபோதிலும், ஷமியின் அனுபவமும் அவரது சாதனையும் அவரை புறக்கணிக்க முடியாது என்பதற்கு சாட்சி. டீம் இந்தியா தனது முதல் ஆசியக் கோப்பையில் பாகிஸ்தானுக்கு எதிராக செப்டம்பர் 2 ஆம் தேதி விளையாட உள்ளது, அதற்கு முன் இந்த பயிற்சி முகாமில், கேப்டன் ரோஹித் சர்மா மற்றும் பயிற்சியாளர் ராகுல் டிராவிட் இந்த சிக்கலை தீர்க்க வேண்டும், ஏனெனில் இது எண்ணை விட கடினமான முடிவு- தற்போது 4 பேட்ஸ்மேன்கள் உள்ளனர்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்