Wednesday, June 12, 2024 8:32 pm

2023 ஆசிய கோப்பைக்கான இந்திய அணி குறித்து சவுரவ் கங்குலி வெளியிட்டுள்ள அறிக்கை!

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

ஆசிய கோப்பை தொடங்க இன்னும் சில நாட்களே உள்ளன. முன்னதாக திங்கள்கிழமை, அஜித் அகர்கர் தலைமையிலான தேர்வாளர்கள் 17 பேர் கொண்ட அணியை அறிவித்தனர். அதே நேரத்தில், சஞ்சு சாம்சன் ஒரு காப்புப் பிரதியாக வைக்கப்பட்டுள்ளார்.
அணியில் பல ஆச்சரியமான முடிவுகள் எடுக்கப்பட்டன, யுஸ்வேந்திர சாஹல் நீக்கப்பட்டார், அதே நேரத்தில் திலக் வர்மா அணியில் சேர்க்கப்பட்டார். தற்போது இந்த அணி குறித்து முன்னாள் கிரிக்கெட் வீரர்களின் எதிர்வினைகளும் வரத் தொடங்கியுள்ளன. ரவி சாஸ்திரி, சுனில் கவாஸ்கரை அடுத்து தற்போது சவுரவ் கங்குலி இந்திய அணி குறித்து கருத்து தெரிவித்துள்ளார்.

ஆசிய கோப்பைக்கு தேர்வு செய்யப்பட்ட சில வீரர்கள் ஆறு மாதங்களாகவும், சிலர் ஒரு வருடமாகவும் ஒருநாள் கிரிக்கெட்டில் விளையாடவில்லை, ஆனால் இந்த அணியால் ஆசிய கோப்பை மட்டுமல்ல, உலக கோப்பையையும் வெல்ல முடியும் என்று கங்குலி கருதுகிறார். இந்திய அணிக்கு ஸ்ரேயாஸ் ஐயர், கே.எல்.ராகுல் திரும்பியிருப்பது அணியின் மிடில் ஆர்டரை பலப்படுத்தியுள்ளது. அதே நேரத்தில், பும்ரா மற்றும் ஃபேமஸ் நீண்ட காலமாக எந்த ஒருநாள் போட்டியிலும் விளையாடவில்லை. உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் இறுதிப் போட்டிக்குப் பிறகு ஷமி முதன்முறையாக சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் விளையாடுகிறார்.

ரோஹித் சர்மா அண்ட் கோ, பிரமாண்டமான மேடையில் உலக வெற்றியாளர்களாக மாறுவார்கள் என்று கங்குலி உணர்கிறார். முன்னாள் கேப்டன் கங்குலி, “இது மிகவும் வலுவான அணி. பும்ரா மீண்டும் வந்துள்ளார், இது அணியை மேலும் பலப்படுத்துகிறது. பந்துவீச்சு மிகவும் நன்றாக உள்ளது – ஷமி, பும்ரா, சிராஜ். இதை விட சிறந்த வேகப்பந்து வீச்சு உங்களால் பெற முடியாது. “சுழலில், ஜடேஜா ஒரு மணிக்கட்டு சுழற்பந்து வீச்சாளராக இருப்பார், மேலும் அற்புதமாக பேட்டிங் செய்வார். இந்தியா ஒரு வலிமையான அணி, அவர்கள் செய்ய வேண்டியது ஆசிய கோப்பை மற்றும் உலகக் கோப்பையின் போது நல்ல மற்றும் நம்பிக்கையான கிரிக்கெட்டை விளையாட வேண்டும்.

ஸ்ரேயாஸ் கடைசி ஒருநாள் போட்டியில் 2023 ஜனவரி 15 அன்று இலங்கைக்கு எதிராக விளையாடினார். அதே நேரத்தில், 22 மார்ச் 2023 அன்று ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான கடைசி ஒருநாள் போட்டியில் ராகுல் விளையாடினார். ஸ்ரேயாஸுக்கு இடுப்பில் காயம் ஏற்பட்டது, ராகுல் ஐபிஎல் தொடரில் தொடை காயத்துடன் வெளியேறினார். இவர்கள் இருவரும் திரும்பியது இந்திய மிடில் ஆர்டரை பலப்படுத்தியுள்ளது.

அயர்லாந்துக்கு எதிரான டி20 தொடரின் மூலம் கிட்டத்தட்ட ஒரு வருடத்திற்குப் பிறகு சர்வதேச கிரிக்கெட்டுக்கு திரும்பிய பும்ரா, 14 ஜூலை 2022 அன்று லார்ட்ஸில் இங்கிலாந்துக்கு எதிரான கடைசி ஒருநாள் போட்டியை விளையாடினார். அதே நேரத்தில், பிரபல வேகப்பந்து வீச்சாளர் கிருஷ்ணா 20 ஆகஸ்ட் 2022 அன்று ஜிம்பாப்வேக்கு எதிரான கடைசி ஒருநாள் போட்டியில் விளையாடினார்.

ஆசிய கோப்பைக்கான இந்திய அணி
ரோஹித் சர்மா (கேப்டன்), ஹர்திக் பாண்டியா (துணை கேப்டன்), சுப்மன் கில், விராட் கோலி, ஷ்ரேயாஸ் ஐயர், கே.எல். ராகுல், சூர்யகுமார் யாதவ், திலக் வர்மா, இஷான் கிஷன், ரவீந்திர ஜடேஜா, ஷர்துல் தாக்கூர், அக்சர் படேல், குல்தீப் யாதவ், ஜஸ்பிரித் பும்ரா முகமது ஷமி , முகமது சிராஜ், புகழ்பெற்ற கிருஷ்ணா.

காப்புப்பிரதி: சஞ்சு சாம்சன்

ஆசிய கோப்பை வரும் ஆகஸ்ட் 30-ம் தேதி பாகிஸ்தான் மற்றும் நேபாளம் மோதும் ஆட்டத்துடன் தொடங்குகிறது. இம்முறை போட்டிகள் ‘ஹைப்ரிட் மாடலில்’ ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளன. ஆசியக் கிண்ணத் தொடரின் நான்கு போட்டிகள் பாகிஸ்தானிலும், இறுதிப் போட்டி உட்பட ஒன்பது போட்டிகள் இலங்கையிலும் நடைபெறவுள்ளது. இந்திய அணி தனது அனைத்து போட்டிகளிலும் இலங்கையில் விளையாடவுள்ளது. செப்டம்பர் 2ம் தேதி பாகிஸ்தானுக்கு எதிராக களமிறங்குகிறார். இந்தப் போட்டி கண்டியில் நடைபெறவுள்ளது.

போட்டியின் முதல் போட்டி முல்தானில் நடைபெறவுள்ளது
போட்டியில் பங்கேற்கும் ஆறு அணிகள் தலா இரண்டு குழுக்களாக பிரிக்கப்பட்டுள்ளன. ஏ பிரிவில் இந்தியா, பாகிஸ்தான், நேபாளம் ஆகிய நாடுகள் இடம் பெற்றுள்ளன. அதேசமயம், குரூப்-பியில் வங்கதேசம், ஆப்கானிஸ்தான், இலங்கை அணிகள் இடம் பெற்றுள்ளன. ஆகஸ்ட் 30-ம் தேதி முல்தானில் பாகிஸ்தான் – நேபாளம் அணிகள் மோதும் தொடக்க ஆட்டம். அதேநேரம், இலங்கை மண்ணில் முதல் போட்டி ஆகஸ்ட் 31ம் தேதி வங்கதேசம் மற்றும் இலங்கை அணிகளுக்கு இடையே கண்டியில் நடைபெறவுள்ளது.

இந்திய அட்டவணை
இந்திய அணி தனது முதல் போட்டியில் பாகிஸ்தானுடன் செப்டம்பர் 2ஆம் தேதி கண்டியில் விளையாடுகிறது. இதையடுத்து, செப்டம்பர் 4ம் தேதி அதே மைதானத்தில் நேபாளத்தை எதிர்கொள்கிறார். ஒவ்வொரு குழுவிலிருந்தும் முதல் இரண்டு இடங்களை பிடிக்கும் அணிகள் சூப்பர் ஃபோர் சுற்றுக்கு தகுதி பெறும் மற்றும் இந்த நிலையில் முதல் இரண்டு இடங்களை பிடிக்கும் அணிகள் இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேறும். இம்முறை ஆசிய கோப்பை 50 ஓவர் முறையில் நடைபெறவுள்ளது. உலகக் கோப்பைக்கு முன்னதாக அணிகள் தங்கள் தயாரிப்புகளை இறுதி செய்ய இது ஒரு பொன்னான வாய்ப்பாக இருக்கும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்