Friday, December 1, 2023 6:33 pm

ரகசிய ஆவணங்கள் வழக்கில் டிரம்ப் மீது 37 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டுள்ளன

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

அமெரிக்க நீதித்துறை முன்னாள் அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப் 2021 ஜனவரியில் பதவிக்காலம் முடிந்து வெள்ளை மாளிகையை விட்டு வெளியேறும் போது தன்னுடன் எடுத்துச் சென்ற ஜனாதிபதி பதவியில் இருந்து ரகசிய ஆவணங்களை கையாண்டது தொடர்பாக 37 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டுள்ளது. வெள்ளி.

இந்த வழக்கின் “விரைவான விசாரணை”யை நாட திணைக்களம் திட்டமிட்டுள்ளது.

கூட்டாட்சி குற்றச்சாட்டை எதிர்கொள்ளும் முதல் அமெரிக்க முன்னாள் அதிபர் டிரம்ப் ஆவார். ஒரு வயது வந்த திரைப்பட நட்சத்திரத்திற்கு பணம் கொடுத்த வழக்கில் நியூயார்க் மாநிலத்தால் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

நாட்டின் அணு ஆயுதங்கள் முதல் வெளிநாடுகளுக்கான தாக்குதல் திட்டங்கள் வரையிலான தேசிய பாதுகாப்பு தகவல்களை வேண்டுமென்றே தக்கவைத்துக்கொள்வது, நீதியைத் தடுக்கும் சதி, ஆவணம் அல்லது பதிவேட்டைத் தடுத்து நிறுத்துதல், ஆவணம் அல்லது பதிவை ஊழல் முறையில் மறைத்தல், கூட்டாட்சி விசாரணையில் ஆவணத்தை மறைத்தல், மறைக்கும் திட்டம், மற்றும் தவறான அறிக்கைகள் மற்றும் பிரதிநிதித்துவங்கள்.

ட்ரம்பின் வாலட் வால்டர் நௌடா, இந்தக் குற்றச்சாட்டுகளில் சிலவற்றில் இணைக் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மற்றும் 38வது குற்றச்சாட்டில் பொய்யான அறிக்கைகள் மற்றும் பிரதிநிதித்துவங்களைச் செய்தார்.

49 பக்க குற்றப்பத்திரிகையில், முன்னாள் ஜனாதிபதி இரகசிய ஆவணங்களை பொறுப்பற்ற முறையில் நடத்தினார் – தேவையான பாதுகாப்பு அனுமதியின்றி மக்களுக்கு இரண்டு சந்தர்ப்பங்களில் காட்டினார் – மற்றும் பெரிய ஜூரி சப்போனாக்கள் இருந்தபோதிலும் FBI புலனாய்வாளர்களிடமிருந்து அவற்றைத் தடுக்க அவர் முயற்சித்தார்.

“எங்கள் ஆயுதப் படைகளில் உள்ள அமெரிக்க உளவுத்துறை சமூகத்தின் ஆண்களும் பெண்களும் நமது நாட்டையும் அதன் மக்களையும் பாதுகாப்பதற்காக தங்கள் வாழ்க்கையை அர்ப்பணிக்கின்றனர். தேசிய பாதுகாப்புத் தகவலைப் பாதுகாக்கும் எங்கள் சட்டங்கள் அமெரிக்காவின் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பிற்கு முக்கியமானவை. மேலும் அவை செயல்படுத்தப்பட வேண்டும். ,” என்று இந்த வழக்கின் நீதித்துறையின் சிறப்பு வழக்கறிஞர் ஜாக் ஸ்மித் கூறினார்.

குற்றப்பத்திரிகையில் – புகைப்படங்களுடன் – இந்த பெட்டிகள் ட்ரம்பின் மார்-ஏ-லாகோ கிளப்பில் பொதுவில் அணுகக்கூடிய இடங்களில் சேமிக்கப்பட்டன, இது அவரது வீடாக இருந்தது – பால்ரூம், குளியலறைகள் மற்றும் வணிக மையம். இந்த ஆவணத்தில் முன்னாள் ஜனாதிபதியின் கருத்துக்களின் ஒலிப்பதிவுகள் உள்ளன, அதில் அவர் மக்களுக்கு காண்பிக்கும் ஆவணங்கள் வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன, அதை அவர் செய்ய முடியாது மற்றும் செய்யக்கூடாது என்று ஒப்புக்கொள்கிறார்.

அவர் மேலும் கூறினார்: “அந்தச் சட்டங்களை மீறுவது நமது நாட்டை சட்டத்தின் ஆட்சியை ஆபத்தில் ஆழ்த்துகிறது. நீதித்துறையின் அடிப்படைக் கொள்கையாகும். மேலும் சட்டத்தின் ஆட்சிக்கான நமது நாட்டின் அர்ப்பணிப்பு உலகிற்கு ஒரு முன்மாதிரியாக அமைகிறது. எங்களிடம் ஒரு தொகுப்பு உள்ளது. இந்த நாட்டில் உள்ள சட்டங்கள், அவை அனைவருக்கும் பொருந்தும்.”

“இந்த வழக்கில் பிரதிவாதிகள், குற்றவாளிகள் என்று நிரூபிக்கப்படும் வரை நிரபராதிகளாக கருதப்பட வேண்டும் என்பதை நான் கவனிக்க வேண்டியது மிகவும் முக்கியமானது. நீதிமன்றத்தில் நியாயமான சந்தேகத்திற்கு அப்பால்,” ஸ்மித் முடிவில் கூறினார், “அதன் முடிவில், எனது அலுவலகம் பொது நலன் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களின் உரிமைகளுக்கு இணங்க இந்த விஷயத்தில் விரைவான விசாரணையை கோருங்கள்.”

இந்த வழக்கு தொடர்பாக மியாமி நீதிமன்றத்தில் டிரம்ப் செவ்வாய்க்கிழமை ஆஜராவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. “நான் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டேன், வெளித்தோற்றத்தில் பெட்டிகள் புரளி மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது,” டிரம்ப் ட்ரூத் சோஷியலில் எழுதினார், இந்த ஜனாதிபதி பதவியின் முடிவில் வெள்ளை மாளிகையிலிருந்து தனது மார்-எ-லாகோ வீட்டிற்கு அவர் தன்னுடன் எடுத்துச் சென்ற ஆவணங்களின் பெட்டிகளைக் குறிப்பிடுகிறார். புளோரிடா, வகைப்படுத்தப்பட்டதாக விவரிக்கப்பட்ட பலவற்றைக் கொண்டுள்ளது.

“நான் ஒரு அப்பாவி மனிதன்!” அவர் ஒரு அடுத்த இடுகையில் எழுதினார் மற்றும் ஒரு வீடியோவில், அவர் சொல்லாட்சி செழிப்புக்காக பயன்படுத்தப்படும் பெரிய எழுத்துக்களைப் பயன்படுத்தி கூறினார்.

டிரம்ப் இரண்டாவது முறையாக போட்டியிடுகிறார், மேலும் ஒவ்வொரு நாளும் வளர்ந்து வரும் ஒரு துறையில் குடியரசுக் கட்சியின் ஜனாதிபதி வேட்பாளராக முன்னோடியாக உள்ளார், இப்போது அவரது முன்னாள் துணைத் தலைவர் மைக் பென்ஸ் மற்றும் ஐ.நா.வுக்கான முன்னாள் தூதர் நிக்கி ஹேலி மற்றும் புளோரிடாவின் தற்போதைய கவர்னர் ரான் டிசாண்டிஸ் ஆகியோர் அடங்குவர். , வாக்கெடுப்பில் இரண்டாவது இடத்தில் இருப்பவர்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்