Wednesday, June 19, 2024 8:48 am

புகழ் பெற்ற பிரபல இசையமைப்பாளர் மாரடைப்பால் மரணம் ! ரசிகர்கள் அதிர்ச்சி

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

‘STR 48’ படத்திற்காக இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமிக்கு சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த் வாழ்த்து !

இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமி தனது வெற்றிகரமான அறிமுகமான 'கண்ணும் கண்ணும் கொள்ளையடித்தால்'...

பருத்திவீரன் பட சர்ச்சைக்கு அமீர்க்கு சப்போர்ட் செய்த நந்தா பெரியசாமி !

இயக்குநர்கள் சசிகுமார், சமுத்திரக்கனியைத் தொடர்ந்து பருத்திவீரன் பிரச்சனையில் தயாரிப்பாளர் அமீருக்கு ஆதரவாகப்...

ஜிகர்தண்டா டபுள் எக்ஸ் படத்தின் ஓடிடி ரீலிஸ் தேதி இதோ !

கார்த்திக் சுப்பராஜின் சமீபத்திய, விமர்சன ரீதியாகப் பாராட்டப்பட்ட, திரையரங்குகளில் வெளியாகும், ஜிகர்தண்டா...

முகன் ராவின் ஜின் படத்திலிருந்து வெளியான குட்டிமா பாடல் இதோ !

முகன் ராவின் ஜின் படத்தின் தயாரிப்பாளர்கள் குட்டிமா என்ற முதல் சிங்கிள்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

புகழ்பெற்ற ராஜ்-கோடி இசையமைப்பாளர் இரட்டையர்களின் ஒரு பாதியான தோட்டக்குரா சோமராஜு என்ற ராஜ், இந்த ஞாயிற்றுக்கிழமை ஹைதராபாத்தில் மாரடைப்பால் காலமானார். அவருக்கு வயது 68. 80கள் மற்றும் 90களில் சிறப்பாக பணியாற்றிய இசையமைப்பாளர், குளியலறையில் மோசமாக விழுந்தார், உடனடியாக அதிர்ச்சியால் மாரடைப்பு ஏற்பட்டது, குளியலறையில் தரையில் சரிந்து விழுந்தார். அவர் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டார், அங்கு அவர் இறந்துவிட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டது. ராஜுக்கு மனைவியும், தீப்தி, திவ்யா, ஸ்வேதா ஆகிய மூன்று மகள்களும் உள்ளனர்.

ராஜின் தந்தை, தோட்டகுரா வெங்கடராஜு, தானே ஒரு இசையமைப்பாளர் ஆவார், குறிப்பாக ஸ்ரீ கிருஷ்ண பாண்டவீயம் (1966) மற்றும் நிண்டு ஹ்ருதயாளு (1969) உட்பட என்.டி.ஆர் சீனியரின் பல படங்களில் பணிபுரிந்தார். இசையமைப்பாளர் கே சக்கரவர்த்தியின் கீழ் இணைந்து பணியாற்றிய பிறகு, ராஜ் கோட்டியுடன் (சாலூரி கோடேஸ்வர ராவ்) ஒத்துழைத்தார். இருவரும் இணைந்து நடித்த முதல் படம் பிரளய கர்ஜனா (1982). அவர்கள் கடந்த 13 ஆண்டுகளில் 180 படங்களில் பணியாற்றியுள்ளனர், 3000 க்கும் மேற்பட்ட பாடல்களை இயற்றியுள்ளனர். இந்த 3000 பாடல்களில் சுமார் 2500 பாடல்களை எஸ்.பி.பாலசுப்ரமணியம் மற்றும் கே.எஸ்.சித்ரா பாடியுள்ளனர். யமுதிகி மொகுடு (1988), ஜெயம்மு நிச்சயம்மு ரா (1989), கைதி எண் 786 (1988), பாவா பமரிடி (1993), முட்டா மேஸ்திரி (1993) மற்றும் ஹலோ பிரதர் (1994) ஆகியவை அந்தக் காலத்திலிருந்து அவர்களின் நன்கு அறியப்பட்ட ஆல்பங்களில் அடங்கும். ஹலோ பிரதர் படத்தில் நடித்ததற்காக, இருவரும் சிறந்த இசை இயக்குனருக்கான நந்தி விருதை வென்றுள்ளனர். ஏ.ஆர்.ரஹ்மான் மற்றும் மணி ஷர்மா ஆகியோரும் ராஜ்-கோடியின் கீழ் அவர்களது தொழில் வாழ்க்கையின் ஆரம்ப கட்டங்களில் புரோகிராமர்களாக பணியாற்றியுள்ளனர். 1995 இல் ராஜ் மற்றும் கோட்டி ஆக்கப்பூர்வ வேறுபாடுகளை காரணம் காட்டி நட்பு ரீதியாக பிரிந்தனர். சிசிந்திரி (1995) ஒரு தனி இசையமைப்பாளராக ராஜின் ஒரே பிரபலமான ஆல்பம். 2002 ஆம் ஆண்டு வரை இசையமைத்த அவர், தொழில்துறையை விட்டு முற்றிலும் விலகினார்.

ராஜாவின் இறுதிச் சடங்குகள் ஐதராபாத்தில் உள்ள மகா பிரஸ்தானத்தில் திங்கள்கிழமை நடைபெறவுள்ளது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்