Friday, June 2, 2023 4:38 am

குழந்தைகள் பட்ஜெட் அறிக்கையை வெளியிட வேண்டும் என குழந்தை உரிமை ஆர்வலர்கள் முதல்வர் வலியுறுத்துகின்றனர்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

தமிழக முதல்வர் ஸ்டாலினை சந்தித்தார் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால்

இன்று (ஜூன் 1) மாலை சென்னை வந்துள்ள டெல்லி முதலமைச்சர் அரவிந்த்...

ட்விட்டர் விவகாரத்தில் கண்டனம் தெரிவித்த முதல்வருக்கு நன்றி : நாம் தமிழர் ஒருங்கிணைப்பாளர் சீமான்

புதிய நாடாளுமன்றத்தைச் செங்கோல் நாட்டித் திறந்து வைத்துவிட்டு, ஆட்சியின் கொடுமைகளை எதிர்த்து எழுதும் எழுதுகோல்களை முறித்து, குரல்...

இசையமைப்பாளர் ஹாரீஸ் ஜெயராஜுக்கு அபராதம் : இடைக்கால தடை விதித்த நீதிமன்றம்

கடந்த 2010 ஆம் ஆண்டு இசையமைப்பாளர் ஹரீஷ் ஜெயராஜ் இத்தாலியிலிருந்து (Maserati...

தக்காளியின் காய்கறி விலை திடீர் உயர்வு : அதிர்ச்சியில் மக்கள்

ஈரோடு  சந்தையில் தக்காளியின் விலை கிடுகிடுவென உயர்ந்துள்ளது. கடந்த வாரம் ரூ.15க்கு விற்பனையான...
- Advertisement -

குழந்தை உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதற்கும், குறிப்பிட்ட பின்னணியைச் சேர்ந்த குழந்தைகளின் மீது கூடுதல் கவனம் செலுத்துவதற்கும், தமிழ்நாடு குழந்தைகள் உரிமை கண்காணிப்பகம் (TNCRW) உறுப்பினர்கள், சட்டப் பேரவை முடிந்த பிறகு விரிவான குழந்தைகள் பட்ஜெட் அறிக்கையை வெளியிட வேண்டும் என்று மாநில அரசை வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

ஒரு சில கவலைகளை விரைவாக பரிசீலிக்குமாறு முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினை வலியுறுத்திய டி.என்.சி.ஆர்.டபிள்யூ, கேரளா மற்றும் கர்நாடகாவைப் போல, தமிழக சட்டசபை கூட்டத்தொடரில் குழந்தை பட்ஜெட்டை வெளியிடுவது இன்றியமையாதது என்று சுட்டிக்காட்டினார்.

மேலும், குழந்தைகளைப் பற்றிய பொதுச் சொற்பொழிவுகளில் பங்கேற்கத் தூண்டும் நிதியை அரசு ஒதுக்க வேண்டும் என்று அவர்கள் கேட்டுக் கொண்டனர்.

“அனைத்து துறைகளிலும் பாலின பட்ஜெட்டை உருவாக்குவது குறித்து சமூக நலம் மற்றும் பெண்கள் அதிகாரமளித்தல் அமைச்சர் வெளியிட்ட அறிவிப்பைப் போல; அனைத்து துறைகளிலும் குழந்தைகளுக்கான பட்ஜெட் தேவை என்பது அடுத்த சட்டமன்றத்திற்கு முன்பாக சிபி செல் வழிகாட்டுதல்கள் மற்றும் செயல்பாடுகளுடன் தொடங்கப்பட வேண்டும்” என்று கடிதத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

மேலும், TNCRW உறுப்பினர்கள் குழந்தை வரவு செலவுத் திட்டத்தை மாநிலத்தில் ஆண்டு நடைமுறையாக மாற்ற வலியுறுத்தினர். மேலும், குழந்தைகள் உரிமை அமைப்புகளின் பங்கேற்புடன் 2021 ஆம் ஆண்டுக்கான குழந்தைகளுக்கான TN மாநிலக் கொள்கையை நிறைவேற்றுவதற்கு இடைநிலை விவாதங்கள் அவசியம்.

“தற்போதைய குழந்தைகளுக்கான பட்ஜெட் ஒதுக்கீட்டின் அனுபவங்களிலிருந்து, சத்துணவு, பள்ளிக் கட்டமைப்பு மற்றும் தனியார் வீடுகளுக்கான உதவிகளை இலக்காகக் கொண்ட பணப் பரிமாற்றத் திட்டங்கள் அல்லது திட்டங்கள் மாநிலத்தின் மொத்த மக்கள் தொகையில் சுமார் 29 சதவீதத்தினரின் தேவைகளை முழுமையாகப் பூர்த்தி செய்யவில்லை என்று நாங்கள் ஊகித்துள்ளோம்” என்று அந்தக் கடிதத்தில் குறிப்பி

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்