Tuesday, June 6, 2023 8:06 am

ஆருத்ரா ஊழல் ஆர்.கே.சுரேஷுக்கு நோட்டீஸ் !

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

அரிசிக்கொம்பன் யானை வழக்கு : மதுரை உயர்நீதிமன்றம் அதிரடி உத்தரவு

கம்பம் வனப் பகுதியில் சுற்றிக்கொண்டிருந்த அரிசிக்கொம்பன் யானையை மயக்க ஊசி செலுத்தி, 3 கும்கி...

ஒன்றிய அரசின் தலைசிறந்த மருத்துவக் கல்லூரிகள் பட்டியல் வெளியீடு

ஒன்றிய அரசு இன்று (ஜூன் 5) பிற்பகல் தலைசிறந்த 100 கல்லூரிகள்,...

தமிழகத்தில் 500 டாஸ்மாக் கடைகள் மூடப்படும் லிஸ்ட் தயாராகிறது : அமைச்சர் செந்தில் பாலாஜி தகவல்

தமிழகத்தில் டாஸ்மாக் கடையின் எண்ணிக்கையைக் குறைக்க வேண்டும் என  அரசியல் கட்சிகள் மற்றும் சமூக ஆர்வலர்கள் தொடர்ந்து...
- Advertisement -

2,400 கோடி ஆருத்ரா தங்க வர்த்தக ஊழலைக் கையாளும் மாநில காவல்துறையின் பொருளாதார குற்றப்பிரிவு (EOW) திரைப்பட நடிகரும் தயாரிப்பாளருமான பாஜகவின் மாநில ஓபிசி பிரிவின் துணைத் தலைவருமான ஆர்.கே.சுரேஷுக்கு வெள்ளிக்கிழமை லுக் அவுட் நோட்டீஸை வெளியிட்டது.

இடைத்தரகர் ரூசோ மற்றும் அனைத்து விமான நிலையங்களும் அளித்த வாக்குமூலத்தின் அடிப்படையில் நடிகருக்கு நோட்டீஸ் அனுப்பப்பட்டது.

ஏப்ரல் 11 அன்று, மோசடியில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களில் ஒருவரான ஹரிஷ், EOW இன் புலனாய்வாளர்களிடம், முதலீட்டாளர்களுக்காக, பாஜகவின் சில அதிகாரிகளுக்கு பணம் கொடுத்ததாகக் கூறினார், விசாரணைக் குழு விரிவான விசாரணைக்கு இரண்டு பாஜக ஆட்களை அழைத்துள்ளது.

ஏப்ரல் 22 அன்று, சென்னை உயர் நீதிமன்றம் இந்த மோசடி தொடர்பாக ஆர்.கே.சுரேஷை நேரில் ஆஜராகுமாறு EOW அனுப்பிய சம்மனுக்கு தடை விதிக்க மறுத்தது. சம்மனை ரத்து செய்ய உத்தரவிடக் கோரி அவர் தாக்கல் செய்த மனுவுக்கு பதில் அளிக்குமாறு காவல்துறைக்கு நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

முன்னதாக, ஊழல் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் மீதான விசாரணையில் EOW ஆனது, நடிகரும் தயாரிப்பாளருமான ஆர்.கே.சுரேஷ் போன்சி திட்டத்துடன் தொடர்புடையவர் என்பதை அறிந்தது.

ஆருத்ரா கோல்ட் டிரேடிங் பிரைவேட் லிமிடெட் என்ற நிறுவனம், செப்டம்பர் 2020 முதல் மே 2022 வரை ஒரு லட்சத்துக்கும் அதிகமான டெபாசிட்தாரர்களிடம் இருந்து பணத்தை வசூலித்து ரூ.2,438 கோடி அளவுக்கு பொதுமக்களிடம் மோசடி செய்துள்ளது. அபரிமிதமான வட்டி விகிதங்கள் தருவதாக வாக்குறுதி அளிக்கப்பட்டதால், மக்கள் பணத்தை டெபாசிட் செய்தனர். காவல்துறையின் கூற்றுப்படி, வாக்குறுதியின்படி திரும்பிச் சென்றார்.

முதலீட்டாளர்கள் தாங்கள் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்த பிறகு, அவர்களில் நூற்றுக்கணக்கானவர்கள் மாநிலம் முழுவதும் காவல்துறையை அணுகினர், அதன் பிறகு, கடந்த ஆண்டு மே மாதம், EOW ஐபிசியின் பல பிரிவுகளின் கீழ் வழக்கு பதிவு செய்தது, இதில் 420 (ஏமாற்றுதல் மற்றும் கட்டுப்பாடற்ற வைப்புத் திட்டங்களைத் தடை செய்தல் ஆகிய பிரிவுகள்) (BUDS) சட்டம் மற்றும் தமிழ்நாடு டெபாசிட்டர்களின் நலன்கள் பாதுகாப்பு (TNPID) சட்டத்தின் பிரிவுகள், மொத்தம் 21 பேர் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது மற்றும் இயக்குநர்கள் பாஸ்கர், மோகன்பாபு, செந்தில் குமார், பட்டாபிராமன் மற்றும் மேலாளர்கள் ரஃபிக் உட்பட நிறுவனத்தின் 8 உயர் அதிகாரிகள் , அய்யப்பன் மற்றும் இரண்டு முகவர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்பு, ஆருத்ரா கோல்ட் டிரேடிங் பிரைவேட் லிமிடெட்டின் இயக்குநர்களில் ஒருவரான தமிழ்நாடு பாஜகவின் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்ட செயல்பாட்டாளர் கே ஹரிஷ் (31) உட்பட இருவரை EOW கைது செய்தது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்