Tuesday, June 25, 2024 7:45 am

ராஜஸ்தானின் முதல் வந்தே பாரத் ரயிலை மோடி கொடியசைத்து தொடங்கி வைத்தார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

தேர்தலையொட்டி ராஜஸ்தானின் முதல் வந்தே பாரத் விரைவு ரயிலை பிரதமர் நரேந்திர மோடி புதன்கிழமை கொடியசைத்து தொடங்கி வைத்தார்.

வீடியோ கான்பரன்சிங் மூலம் அஜ்மீர் மற்றும் டெல்லி கண்டோன்மென்ட் இடையே ரயிலை துவக்கி வைத்த பிரதமர், “குடிமக்களின் முக்கியமான மற்றும் அடிப்படைத் தேவையான ரயில்வே போன்ற நீண்ட காலமாக அரசியலின் களமாக மாற்றப்பட்டது” என்று வருத்தம் தெரிவித்தார்.

பிரதமர் மோடி, “சுதந்திரத்தின் போது இந்தியா மிகப் பெரிய ரயில்வே வலையமைப்பைப் பெற்றது, ஆனால் சுதந்திரத்திற்குப் பிந்தைய ஆண்டுகளில் நவீனமயமாக்கலின் தேவையில் அரசியல் ஆர்வம் ஆதிக்கம் செலுத்தியது” என்று கூறினார்.

“ரயில்வே மந்திரி தேர்வு, ரயில்கள் அறிவிப்பு மற்றும் ஆட்சேர்ப்புகளில் கூட அரசியல் தெளிவாகத் தெரிந்தது. ரயில்வே வேலைகள் என்ற பொய்யான சாக்குப்போக்கில் நிலம் கையகப்படுத்தப்பட்டது மற்றும் பல ஆளில்லா கிராசிங்குகள் மிக நீண்ட காலம் தொடர்ந்தன, தூய்மை மற்றும் பாதுகாப்பு பின் இருக்கையை எடுத்தது.” முன்னாள் ரயில்வே அமைச்சர் லாலு பிரசாத் யாதவ் மற்றும் அவரது குடும்பத்தினர் மீது வேலை வாய்ப்பு ஊழல் நிலம் குறித்து விசாரணை நடத்தப்பட்டு வருவதாக அவர் குறிப்பிட்டார்.

“2014-க்குப் பிறகு மக்கள் முழுப் பெரும்பான்மையுடன் நிலையான அரசாங்கத்தைத் தேர்ந்தெடுத்தபோது நிலைமை சிறப்பாக மாறியது, அரசியல் கொடுக்கல் வாங்கல் அழுத்தம் குறைந்தபோது, ரயில்வே நிம்மதிப் பெருமூச்சு விட்டதோடு, புதிய உயரத்திற்குச் சென்றது” என்று மோடி கூறினார்.

கடந்த இரண்டு மாதங்களில் பிரதமரால் கொடியசைத்து தொடங்கி வைக்கப்படும் ஆறாவது வந்தே பாரத் ரயில் இதுவாகும்.

தற்செயலாக, அஜ்மீர்-டெல்லி கண்டோன்மென்ட் வந்தே பாரத் விரைவு, ராணி கம்லாபதி-ஹஸ்ரத் நிஜாமுதீன் வந்தே பாரத் விரைவு மற்றும் செகந்திராபாத்-திருப்பதி வந்தே பாரத் விரைவு ஆகிய மூன்று ரயில்களும் ராஜஸ்தான், மத்தியப் பிரதேசம் மற்றும் தெலுங்கானா ஆகிய மூன்று மாநிலங்களின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்கின்றன. முறையே.

இந்த மூன்று மாநிலங்களிலும் இந்த ஆண்டு இறுதியில் சட்டசபை தேர்தல் நடைபெற உள்ளது.

இதற்கிடையில், ராஜஸ்தானின் ரயில்வே பட்ஜெட் 2014 முதல் 14 மடங்கு உயர்த்தப்பட்டுள்ளது என்றும், 2014 இல் ரூ.700 கோடியிலிருந்து இந்த ஆண்டு ரூ.9,500 கோடிக்கும் அதிகமாக உயர்த்தப்பட்டுள்ளது என்றும் மோடி குறிப்பிட்டார்.

கூட்டத்தில் உரையாற்றிய மோடி, வீரத்தின் பூமியான ராஜஸ்தானுக்கு முதல் வந்தே பாரத் ரயிலைப் பெற்றதற்கு வாழ்த்து தெரிவித்தார், இது ஜெய்ப்பூர் டெல்லிக்கு இடையிலான பயணத்தை எளிதாக்குவது மட்டுமல்லாமல், ராஜஸ்தானின் சுற்றுலாத் துறைக்கு உத்வேகத்தை அளிக்கும், ஏனெனில் இது வேகமாக எளிதாக்கும். தீர்த்தராஜ் புஷ்கர் மற்றும் அஜ்மீர் ஷெரீப் போன்ற நம்பிக்கைக்குரிய இடங்களுக்கு அணுகல்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்