Saturday, April 13, 2024 7:17 pm

ஸ்டோர்மி டேனியல்ஸ் பண விசாரணையில் கிரிமினல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் டிரம்ப்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

டொனால்ட் டிரம்ப் அடுத்த வாரம் நியூயார்க் நீதிமன்றத்தில் கைரேகை மற்றும் புகைப்படம் எடுக்கப்பட உள்ளார், ஏனெனில் அவர் 2016 ஆம் ஆண்டு ஆபாச நட்சத்திரமான ஸ்டோர்மி டேனியல்ஸுக்கு பணம் செலுத்திய வழக்கில் குற்றவியல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் முதல் அமெரிக்க ஜனாதிபதி ஆவார்.

செவ்வாயன்று மன்ஹாட்டனில் உள்ள ஒரு நீதிபதியின் முன் டிரம்ப் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, குடியரசுக் கட்சி ஜனாதிபதி பதவியை மீண்டும் பெறுவதற்கான முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளதால், அமெரிக்காவில் பிளவுகளை மேலும் தூண்டலாம். வெள்ளிக்கிழமையன்று நியூயார்க் நீதிபதி, ஜனநாயகக் கட்சியைச் சேர்ந்த மன்ஹாட்டன் மாவட்ட வழக்கறிஞர் ஆல்வின் ப்ராக், குற்றச்சாட்டுகளைப் பகிரங்கப்படுத்த அனுமதித்தார், ஆனால் அவர் எப்போது அவ்வாறு செய்வார் என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை.

ஏறக்குறைய இரண்டு வாரங்களாக, டிரம்ப் பணம் திரட்டுவதற்கும் ஆதரவாளர்களை திரட்டுவதற்கும் அவர் எதிர்கொள்ளும் பல்வேறு சட்ட அச்சுறுத்தல்களைப் பயன்படுத்தி, அடுத்த ஆண்டு ஜனநாயகக் கட்சியின் ஜனாதிபதி ஜோ பிடனுக்கு சவால் விடும் வகையில் தனது கட்சியின் வேட்புமனுவை கோருகிறார்.

2021 ஆம் ஆண்டு அமெரிக்க தலைநகர் மீதான கொடிய தாக்குதலுக்கு உத்வேகம் அளித்து, தேர்தல் தோல்வியைத் தூக்கி எறிய முயன்ற முதல் அமெரிக்க ஜனாதிபதி, அவர் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொண்டாலும், அவர் தொடர்ந்து பிரச்சாரத்தில் ஈடுபடப் போவதாக சமிக்ஞை செய்துள்ளார்.

“என்ன வரப்போகிறது என்று நான் பயப்படவில்லை” என்று டிரம்ப் வெள்ளிக்கிழமை நிதி திரட்டும் மின்னஞ்சலில் கூறினார்.

டிரம்ப் தன்னை “முற்றிலும் அப்பாவி” என்று கூறிக்கொண்டார்.

2020 இல் டிரம்பை தோற்கடித்த பிடென், வெள்ளிக்கிழமை புயலால் பாதிக்கப்பட்ட மிசிசிப்பிக்கு பயணத்திற்காக வெள்ளை மாளிகையை விட்டு வெளியேறியபோது குற்றச்சாட்டு குறித்து கருத்து தெரிவிக்க மறுத்துவிட்டார்.

மன்ஹாட்டன் கிராண்ட் ஜூரியால் டிரம்ப் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டதாக வியாழன் அன்று வார்த்தை வெளிவந்த பிறகு, அவர் தன்னை அரசியல் துன்புறுத்தலுக்கு பலியாக அழைத்தார்.

வணிக மோசடி தொடர்பாக டிரம்ப் 30 க்கும் மேற்பட்ட எண்ணிக்கையை எதிர்கொண்டதாக CNN தெரிவித்தாலும், குறிப்பிட்ட குற்றச்சாட்டுகள் இன்னும் அறியப்படவில்லை.

டிரம்ப் வழக்கறிஞரான சூசன் நெச்செல்ஸ் ராய்ட்டர்ஸிடம் அவர் குற்றமற்றவர் என்று கூறினார்.

மற்றொரு டிரம்ப் வழக்கறிஞரான ஜோசப் டகோபினா, டிரம்ப் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகும்போது கைவிலங்கு அணிய வேண்டியதில்லை என்றும் ஜாமீன் வழங்காமல் விடுவிக்கப்படுவார் என்றும் கூறினார்.

“அவர் போராட தயாராக இருக்கிறார். அவர் தயாராகி வருகிறார், ”டகோபினா ஒரு தொலைபேசி பேட்டியில் கூறினார்.

வரும் நாட்களில் குற்றச்சாட்டுகள் நீதிபதியால் முத்திரை குத்தப்படும் மற்றும் செவ்வாயன்று எதிர்பார்க்கப்படும் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராவதற்காக டிரம்ப் மன்ஹாட்டனுக்குச் செல்ல வேண்டும். அந்த நாள் வரை குற்றச்சாட்டுகள் சீல் செய்யப்படாமல் இருக்கும் என்று தான் எதிர்பார்க்கவில்லை என்று நெசெல்ஸ் கூறினார்.

எந்தவொரு சாத்தியமான விசாரணையும் இன்னும் குறைந்தது ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக உள்ளது, சட்ட வல்லுநர்கள் கூறியது, அதாவது ஜனாதிபதி பிரச்சாரத்தின் போது அல்லது அதற்குப் பிறகு அது நிகழலாம்.

பார்ட்டிசன் சண்டை

76 வயதான டிரம்ப், தனது தேர்தல் வாய்ப்புகளை சேதப்படுத்த பிராக் முயற்சிப்பதாக குற்றம் சாட்டியுள்ளார். டிரம்பின் கூற்றுக்கள் அவரது சக குடியரசுக் கட்சியினர் மற்றும் கட்சியின் ஜனாதிபதி வேட்பாளருக்கான போட்டியில் அவரது சாத்தியமான போட்டியாளர்களால் எதிரொலிக்கப்பட்டுள்ளன.

ட்ரம்பின் முன்னாள் துணை ஜனாதிபதியும், 2024 ஆம் ஆண்டுக்கான வேட்பாளருமான மைக் பென்ஸ், குற்றச்சாட்டுகள் அமெரிக்க நீதியைப் பற்றி உலகிற்கு ஒரு “பயங்கரமான செய்தியை” அனுப்புகின்றன என்றார்.

வாஷிங்டனில் ஒரு மன்றத்தில் பென்ஸ் கூறுகையில், “நான் அதைக் கண்டு மிகவும் சிரமப்பட்டேன்.

குற்றப்பத்திரிகைக்கு முன்னதாக, 2016 ஜனாதிபதித் தேர்தல் பிரச்சாரத்தின் வீழ்ச்சியடைந்த நாட்களில் டேனியல்ஸுக்கு $130,000 செலுத்தியதற்கான ஆதாரங்களை பெரும் நடுவர் மன்றம் பல மாதங்கள் கேட்டது. 2006-ம் ஆண்டு டிரம்புடன் நடந்த பாலியல் சந்திப்பு குறித்து மௌனம் காக்க தனக்கு பணம் கிடைத்ததாக டேனியல்ஸ் கூறியுள்ளார்.

“இது நியாயப்படுத்தல்,” டேனியல்ஸ் டைம்ஸ் ஆஃப் லண்டனிடம் கூறினார். “அவர் மிகவும் மோசமாகச் செய்துள்ளார், அவர் முன்பு (அதற்காக) வீழ்த்தப்பட்டிருக்க வேண்டும்.” மூத்த பிரதிநிதிகள் சபை குடியரசுக் கட்சியினர் ப்ராக்கை விசாரிப்பதாக உறுதியளித்தனர் மற்றும் விசாரணையில் இருந்து ஆவணங்கள் மற்றும் பிற ரகசியப் பொருட்களை அவர் ஒப்படைக்குமாறு கோரினர். நியூயார்க் சட்ட நடவடிக்கைகளில் தலையிட காங்கிரஸுக்கு அதிகாரம் இல்லை என்று ப்ராக் கூறினார், மேலும் சட்டமியற்றுபவர்கள் அரசியல் பதட்டங்களை அதிகரிப்பதாக குற்றம் சாட்டினார். பிராக்கின் அலுவலகம் சமீபத்திய வாரங்களில் வெடிகுண்டு மிரட்டல்களுக்கு இலக்காகியுள்ளது.

“தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசு வழக்கறிஞர்கள் மற்றும் விசாரணை நீதிபதிகளின் நேர்மையை இழிவுபடுத்துவதற்கும் இழிவுபடுத்துவதற்கும் திரு. டிரம்பின் முயற்சிகளுடன் ஒத்துழைக்க நீங்களும் உங்களின் பல சகாக்களும் தேர்வு செய்துள்ளீர்கள்” என்று குடியரசுக் கட்சியின் சட்டமியற்றுபவர்களுக்கு ப்ராக் எழுதிய கடிதத்தில் எழுதினார்.

இந்த வழக்கைத் தவிர, டிரம்ப் தனது 2020 தேர்தல் தோல்வியை முறியடிக்கும் முயற்சிகள் மற்றும் பதவியை விட்டு வெளியேறிய பிறகு இரகசிய ஆவணங்களைக் கையாண்டது தொடர்பாக இரண்டு கூட்டாட்சி குற்றவியல் விசாரணைகளை எதிர்கொள்கிறார். 2020 ஆம் ஆண்டில் அந்த மாநிலத்தில் ஏற்பட்ட இழப்பை முறியடிப்பதற்கான அவரது முயற்சிகள் குறித்து டிரம்ப் தனி ஜார்ஜியா விசாரணையையும் எதிர்கொள்கிறார்.

பாதுகாப்பு உயர்

மார்ச் 18 அன்று டிரம்ப் தனது ஆதரவாளர்களை கைது செய்ய எதிர்ப்பு தெரிவிக்க அழைப்பு விடுத்ததில் இருந்து அதிகாரிகள் நியூயார்க்கில் உள்ள நீதிமன்றத்தைச் சுற்றி பாதுகாப்பை அதிகரித்துள்ளனர். செவ்வாய்க்கிழமை எதிர்பார்க்கப்படும் தோற்றத்திற்கு முன்னதாக நீதிமன்றத்தைச் சுற்றியுள்ள வீதிகளை பொலிசார் மூடுவார்கள் என்று சட்ட அமலாக்க வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

வெள்ளிக்கிழமை, நீதிமன்றத்திற்கு வெளியே ஊடகங்கள் அமைக்கப்பட்டன, ஆனால் இந்த வழக்கு தொடர்பான அமைதியின்மை அல்லது எதிர்ப்புகள் எதுவும் இல்லை.

டிரம்ப் இந்த மாத தொடக்கத்தில் நாடு தழுவிய போராட்டங்களுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்தார், ஜனவரி 6, 2021 அன்று, அமெரிக்க கேபிடல் தாக்குதலுக்கு முன்னதாக அவரது குற்றச்சாட்டுகளை நினைவு கூர்ந்தார், மேலும் கடந்த வாரம் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டால் “மரணம் மற்றும் அழிவு” சாத்தியமாகும் என்று எச்சரித்தார்.

புளோரிடாவில் உள்ள ட்ரம்பின் Mar-a-Lago ரிசார்ட்டுக்கு வெளியே, ஒரு சிறிய குழு மக்கள் “ட்ரம்ப் நேஷன்” கொடிகளை அசைத்து, கார்கள் கடந்து செல்லும்போது ஆரவாரம் செய்தனர்.

“அவர் இப்போது அதிக வாக்குகளைப் பெறப் போகிறார் என்று நான் நினைக்கிறேன், ஏனென்றால் மக்கள் எழுந்திருக்கலாம்” என்று டிரம்ப் ஆதரவாளரான ஈவ் நாப் கூறினார்.

வர்த்தகப் பொருட்களின் விற்பனையாளர் ரொனால்ட் சாலமன் கூறுகையில், கட்டணங்கள் அறிவிக்கப்பட்ட பிறகு டிரம்ப்-தீம் கொண்ட தொப்பிகள் மற்றும் டி-சர்ட்களின் விற்பனை கடுமையாக உயர்ந்துள்ளது.

குடியரசுக் கட்சியினரில் 44% பேர் டிரம்ப் வெளியேற வேண்டும் என்று கூறியுள்ளனர்

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்