Friday, June 2, 2023 4:52 am

மதுரை சித்திரை திருவிழா ஏப்ரல் 23ம் தேதி முதல் நடக்கிறது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

தமிழக முதல்வர் ஸ்டாலினை சந்தித்தார் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால்

இன்று (ஜூன் 1) மாலை சென்னை வந்துள்ள டெல்லி முதலமைச்சர் அரவிந்த்...

ட்விட்டர் விவகாரத்தில் கண்டனம் தெரிவித்த முதல்வருக்கு நன்றி : நாம் தமிழர் ஒருங்கிணைப்பாளர் சீமான்

புதிய நாடாளுமன்றத்தைச் செங்கோல் நாட்டித் திறந்து வைத்துவிட்டு, ஆட்சியின் கொடுமைகளை எதிர்த்து எழுதும் எழுதுகோல்களை முறித்து, குரல்...

இசையமைப்பாளர் ஹாரீஸ் ஜெயராஜுக்கு அபராதம் : இடைக்கால தடை விதித்த நீதிமன்றம்

கடந்த 2010 ஆம் ஆண்டு இசையமைப்பாளர் ஹரீஷ் ஜெயராஜ் இத்தாலியிலிருந்து (Maserati...

தக்காளியின் காய்கறி விலை திடீர் உயர்வு : அதிர்ச்சியில் மக்கள்

ஈரோடு  சந்தையில் தக்காளியின் விலை கிடுகிடுவென உயர்ந்துள்ளது. கடந்த வாரம் ரூ.15க்கு விற்பனையான...
- Advertisement -

மதுரை மீனாட்சி சுந்தரேஸ்வரர் கோவிலில் ஆண்டுதோறும் சித்திரை திருவிழா அடுத்த மாதம் கொண்டாடப்பட உள்ள நிலையில், விழாவை சிறப்பாக நடத்த மாவட்ட நிர்வாகம் மற்றும் மனிதவளத்துறை அதிகாரிகள் அதிரடி திட்டங்களை வகுத்துள்ளனர்.

ஏப்., 23ல், திரளான பக்தர்கள் திரளான கொடியேற்றத்துடன் துவங்கும் விழா, மே, 4ல் நிறைவடைகிறது.கலெக்டர் எஸ்.அனீஷ்சேகர், பல்வேறு துறை அதிகாரிகளுடன் கூட்டத்தை கூட்டி, விழா ஏற்பாடுகள் குறித்து ஆலோசனை நடத்தினார். பன்னிரண்டு நாள் திருவிழாவின் முக்கிய சிறப்பம்சமாக மே 2 ஆம் தேதி பக்தர்கள் மீனாட்சி அம்மன் மற்றும் சுந்தரேஸ்வரர் திருக்கல்யாணத்தையும், மே 3 ஆம் தேதி தேர் திருவிழாவையும் காண திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

எல்லாவற்றுக்கும் மேலாக மதுரையில் நடைபெறும் திருவிழாவின் சிறப்பம்சமான கள்ளழகர் வைகை ஆற்றில் பிரவேசிப்பதுதான் இந்த நிகழ்வின் பிரம்மாண்டம். இந்த நிகழ்வு மே 5 ஆம் தேதி திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

அரசுத் துறைகள் மூலம் அடிப்படை வசதிகள் செய்யப்படுவது மட்டுமின்றி, கிழக்கு, தெற்கு சித்திரை வீதிகளிலும், வடக்கு ஆடி வீதிகளிலும், பக்தர்களின் நலன் கருதி, சூரிய ஒளியில் இருந்து பாதுகாக்கும் வகையில், தற்காலிக மேற்கூரைகள் அமைக்க, கோவில் நிர்வாகம் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது. மற்றும் மேற்கு ஆடி தெரு. பக்தர்களின் வசதிக்காக, திருமண மேடையில் 300 டன் எடையுள்ள திறந்தவெளி குளிரூட்டி வசதியும், திருமண மண்டபத்தில் 100 டன் குளிரூட்டி வசதியும் ஏற்படுத்தப்படும்.

முன்னுரிமை அடிப்படையில், தெற்கு கோபுரம் வழியாக 6,000 பக்தர்கள் இலவச தரிசனம் செய்ய அனுமதிக்கப்படுவர். மேலும், 500 ரூபாய் டிக்கெட் பெற்ற 2,500 பக்தர்கள் ஒவ்வொருவரும் வடக்கு மற்றும் மேற்கு கோபுரங்கள் வழியாக அனுமதிக்கப்படுவார்கள். மொத்தம் 3,500 பக்தர்கள், தலா ரூ.200 நுழைவுச் சீட்டுடன் வடக்கு மற்றும் கிழக்குக் கோபுரங்கள் வழியாக கோயிலுக்குச் செல்லலாம். வெளிநாட்டவர்களுக்கு என தனி இடம் தயார் செய்யப்படும். நீதிமன்ற உத்தரவுப்படி இலவச பாஸ் வழங்கப்பட மாட்டாது.

“பக்தர்களின் நலன் கருதி, கோயிலின் சுற்றுப்புறங்களில் பல்வேறு இடங்களில் 20 எல்இடி திரைகள் நிறுவப்படும்,” என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்