Tuesday, April 23, 2024 1:22 am

மன்னர் சார்லஸ் மன்னராக முதல் வெளிநாட்டு பயணமாக ஜெர்மனி செல்கிறார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பிரித்தானிய மன்னராக பதவியேற்ற பின்னர், பிரித்தானியாவுக்கும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்தும் வெளியேறிய பின்னர் பல வருடங்களாக நீடித்து வரும் உறவுகளின் பக்கத்தைத் திருப்பும் முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக, தனது முதல் வெளிநாட்டுப் பயணமாக, மன்னர் சார்லஸ் புதன்கிழமை ஜெர்மனிக்குச் செல்கிறார். செப்டம்பரில் தனது தாய் ராணி எலிசபெத்திற்குப் பிறகு பிரிட்டிஷ் மன்னராகப் பதவியேற்ற சார்லஸ், முதலில் பிரான்சுக்குப் பயணம் செய்யவிருந்தார், ஆனால் ஜனாதிபதி இம்மானுவேல் மக்ரோனின் புதிய ஓய்வூதியச் சட்டத்தின் மீதான வன்முறை சமூக அமைதியின்மை காரணமாக சுற்றுப்பயணத்தின் அந்தப் பகுதியை ரத்து செய்தார்.

ஜேர்மனியின் தலைநகர் பெர்லின், கிழக்கு மாநிலமான பிராண்டன்பர்க் மற்றும் வடக்கு துறைமுக நகரமான ஹாம்பர்க் ஆகிய இடங்களுக்கு தனது மூன்று நாள் பயணத்தின் போது, சார்லஸ் இரு நாடுகளும் எதிர்கொள்ளும் நிலைத்தன்மை மற்றும் உக்ரைன் நெருக்கடி போன்ற பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண்பார், அத்துடன் கடந்த காலத்தை நினைவுகூரும் என்று பக்கிங்ஹாம் அரண்மனை தெரிவித்துள்ளது. . புதன்கிழமை காலை, ஜேர்மன் ஜனாதிபதி ஃபிராங்க்-வால்டர் ஸ்டெய்ன்மியர் சார்லஸ் மற்றும் அவரது மனைவி குயின் கன்சோர்ட் கமிலா ஆகியோரை பெர்லினின் மிகவும் பிரபலமான அடையாளமான பிராண்டன்பேர்க் கேட்டில் இராணுவ மரியாதையுடன் வாழ்த்துவார், இது பனிப்போர் மற்றும் அதைத் தொடர்ந்து நாடு பிளவுபட்டதன் அடையாளமாகும்.

ஸ்டெய்ன்மியர், மே மாதம் முடிசூடுவதற்கு முன்பே, சார்லஸ் தனது முதல் அரசுப் பயணத்திற்கு பிரான்ஸ் மற்றும் ஜெர்மனியைத் தேர்ந்தெடுத்தது ஒரு முக்கியமான “ஐரோப்பிய சைகை” என்று கூறினார். “அவருக்கும் வெளிப்படையாக அனைத்து பிரிட்டன்களுக்கும், ஜெர்மனியில், ஐரோப்பாவில், பிரெக்சிட்டிற்குப் பிறகும் ஐக்கிய இராச்சியத்துடன் நெருங்கிய மற்றும் நட்பு உறவுகளை நாங்கள் விரும்புகிறோம் என்று நான் கூற விரும்புகிறேன்,” என்று அவர் பயணத்திற்கு முன்னதாக ஒரு வீடியோ செய்தியில் கூறினார்.

அரச தம்பதிகள் பின்னர் ஜனாதிபதி அரண்மனையான ஸ்க்லோஸ் பெல்லூவில் நடைபெறும் அரச விருந்தில் கௌரவ விருந்தினர்களாக இருப்பார்கள். வியாழன் அன்று பேர்லினில், சார்லஸ் ஜேர்மனிய பாராளுமன்றத்தின் கீழ் சபையான பன்டேஸ்டாக் – 2020 இல் வேல்ஸ் இளவரசர் என்று உரையாற்றினார் – மேலும் ஜெர்மனியில் போரிலிருந்து தஞ்சமடைந்த 1 மில்லியன் உக்ரேனியர்களை சந்திப்பார்.

பிற்பகுதியில், பிராண்டன்பேர்க்கில் பாலம் கட்டும் நீர்வீழ்ச்சி வாகனங்களின் ஆர்ப்பாட்டத்திற்காக ஜேர்மன்-பிரிட்டிஷ் கூட்டு இராணுவப் பிரிவின் பிரதிநிதிகளை அவர் சந்திப்பார். வெள்ளிக்கிழமை, அவர் ஹம்பர்க்கில் உள்ள ஒரு தேவாலயத்திற்குச் செல்வார், அது இரண்டாம் உலகப் போரில் நட்பு நாடுகளின் குண்டுவெடிப்பால் அழிக்கப்பட்டது, மேலும் துறைமுகத்தில் பசுமை தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதற்கான நிறுவனங்களின் பிரதிநிதிகளைச் சந்திப்பார்.

கடந்த செப்டம்பரில் நடந்த தனது தாயாரின் இறுதிச் சடங்கில் 40 முறைக்கு மேல் ஜெர்மனிக்கு பயணம் செய்த சார்லஸுக்கு அழைப்பை விடுத்ததாக ஸ்டெய்ன்மியர் கூறினார். எவ்வாறாயினும், பிரிட்டிஷ் அரசாங்கம், முடியாட்சியின் ‘மென்மையான அதிகாரத்தைப் பயன்படுத்துவதன் ஒரு பகுதியாகும், இது போன்ற அரசு பயணங்களில் இறுதி முடிவுகளை எடுக்கிறது. எனவே, இந்த பயணம், ஐரோப்பாவுடனான உறவுகளை மீட்டமைப்பதற்கான பிரிட்டிஷ் பிரதமர் ரிஷி சுனக்கின் உத்வேகத்தின் தெளிவான அறிகுறியாகும் என்று மாறிவரும் ஐரோப்பாவில் கல்விசார் சிந்தனைக் குழு UK இன் இயக்குனர் ஆனந்த் மேனன் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், பிரெக்சிட்டிற்குப் பிந்தைய பிற சிக்கல்கள் வெடித்தால், விஜயத்தின் மூலம் ஐரோப்பாவுடனான எந்தவொரு சூடான உறவும் விரைவில் குளிர்ச்சியடையும். 95.5 பில்லியன் யூரோ வரவுசெலவுத் திட்டத்துடன், ஆராய்ச்சி மற்றும் கண்டுபிடிப்புக்கான ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் முக்கிய நிதியளிப்புத் திட்டமான ஹொரைசன் திட்டத்திற்கு பிரிட்டனின் மறுபரிசீலனையை வழங்குவதில் இந்த முயற்சி தோல்வியுற்றால் அடங்கும். சார்லஸின் பிரான்ஸ் விஜயம் கோடையில் மீண்டும் திட்டமிடப்படலாம் என்று மக்ரோன் பரிந்துரைத்துள்ளார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்