Tuesday, June 6, 2023 9:27 am

மிசிசிப்பி சூறாவளியில் 26 பேர் பலி !

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80 ஆப்கானிஸ்தான் சிறுமிகள் மருத்துவமனையில் அனுமதி !

ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள கல்வி அதிகாரி ஒருவர், பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80...

எகிப்து மற்றும் இஸ்ரேலிய பாதுகாப்பு அமைச்சர்கள் பயங்கரமான எல்லை துப்பாக்கிச்சூடு பற்றி விவாதிக்கின்றனர்

எகிப்திய பாதுகாப்பு மற்றும் இராணுவ உற்பத்தி அமைச்சர் மொஹமட் ஜாக்கி மற்றும்...

ஸ்வீடனில் உடலுறவை விளையாட்டுப் போட்டியாக அங்கீகரிப்பு

ஐரோப்பிய நாடான ஸ்வீடன்  உடலுறவு வைத்துக் கொள்வதை விளையாட்டாக அறிவித்து உத்தரவிடப்பட்டது....

ஒடிசா ரயில் விபத்து : உலக நாடுகள் இரங்கல்

நேற்று (ஜூன் 2) ஒடிசாவில் கோரமண்டல் பயணிகள் ரயில் பயங்கர விபத்துக்குள்ளானது....
- Advertisement -

அமெரிக்காவின் தெற்கு மாநிலமான மிசிசிப்பியை கிழித்த பேரழிவுகரமான சூறாவளியில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 26 ஐ எட்டியது மற்றும் டஜன் கணக்கானவர்கள் காயமடைந்ததாக நியூயோர்க் டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது. வெளியீட்டின் படி, சூறாவளி வீடுகளையும் வணிகங்களையும் துண்டு துண்டாக அடித்து நொறுக்கியது.

வெள்ளிக்கிழமை பிற்பகுதியில் அமெரிக்க தெற்கின் ஏழ்மையான பகுதிகளில் ஒன்றின் மீது இரவு வானத்தில் ஒரு அச்சுறுத்தும் ஆப்பு தோன்றியது. அது கீழே தொட்டபோது, நியூயார்க் டைம்ஸில் அறிக்கையின்படி, மிசிசிப்பி மற்றும் அலபாமாவின் பல பகுதிகளில் அழிவு மற்றும் மனவேதனையின் பல காட்சிகளில் ஒன்றில் சிறிய மிசிசிப்பி டெல்டா நகரமான ரோலிங் ஃபோர்க்கை கிட்டத்தட்ட அழித்துவிட்டது.

அது ஏறக்குறைய அனைத்தையும் துண்டாக்கி, பல தசாப்தங்களாக நின்ற மரங்கள், வேர்கள் மற்றும் அனைத்தையும் பறித்து, வீடுகள் மற்றும் வாகனங்கள் மீது இறக்கியது. ஒரு தீயணைப்பு நிலையம் திறந்த வெளியில் இருந்தது.

வீடுகளில் அறைகள் துண்டிக்கப்பட்டன. முன்னதாக சனிக்கிழமையன்று, அமெரிக்க ஜனாதிபதி பிடென் இரங்கல் தெரிவித்ததோடு, “இந்த புயலின் விளைவுகளிலிருந்து சமூகங்கள் மீண்டு வருவதற்கு முழு கூட்டாட்சி ஆதரவை” வழங்கினார். “இந்த பேரழிவுகரமான புயல்களால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கும், முதல் பதிலளிப்பவர்கள் மற்றும் அவசரகால பணியாளர்கள் தங்கள் சக அமெரிக்கர்களுக்கு உதவுவதற்கு: எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வோம். அது எடுக்கும் வரை நாங்கள் இருப்போம். நாங்கள் ஒன்றாக வேலை செய்வோம். நீங்கள் மீட்க ஆதரவு தேவை” என்று பிடன் கூறினார்.

ஒரு அறிக்கையில் அமெரிக்க ஜனாதிபதி கூறினார்: “சேதத்தின் முழு அளவை நாங்கள் இன்னும் மதிப்பிடுகிறோம், எங்கள் சக அமெரிக்கர்கள் பலர் குடும்பம் மற்றும் நண்பர்களுக்காக வருத்தப்படுவது மட்டுமல்லாமல், அவர்கள் தங்கள் வீடுகளையும் வணிகங்களையும் இழந்துள்ளனர் என்பதை நாங்கள் அறிவோம்.” ஒரே இரவில் தெற்கு முழுவதும் கொடிய புயல்கள் வீசிய பின்னர் ஜனாதிபதி பிடென் மாநில மற்றும் உள்ளூர் தலைவர்களுடன் பேசினார், மேலும் “அன்பானவர்களை இழந்தவர்களுக்காக” மற்றும் “அன்பானவர்களைக் காணாமல் போனவர்களுக்காக பிரார்த்தனை செய்கிறேன்” என்றார்.

அமெரிக்க ஜனாதிபதி, தான் மிசிசிப்பி கவர்னர் டேட் ரீவ்ஸை அணுகியதாகவும், செனட்டர் விக்கர், செனட்டர் ஹைட்-ஸ்மித் மற்றும் காங்கிரஸ் உறுப்பினர் பென்னி தாம்சன் ஆகியோரிடம் இரங்கல் தெரிவிக்கவும், இந்த புயலின் பாதிப்பில் இருந்து சமூகங்கள் மீண்டு வருவதற்கு முழு கூட்டாட்சி ஆதரவை வழங்குவதாகவும் கூறினார். “FEMA நிர்வாகி டீன் கிறிஸ்வெல்லிடமும் பேசினேன், அவர் ஏற்கனவே அவசரகால பதிலளிப்பு பணியாளர்கள் மற்றும் ஆதாரங்களைத் தேடுதல் மற்றும் மீட்புக் குழுக்களை ஆதரிப்பதற்கும், சேதத்தை மதிப்பிடுவதற்கும், எங்களின் கூட்டாட்சி ஆதரவை மிக விரைவாகத் தேவைப்படும் இடங்களில் குவிப்பதற்கும் அனுப்பியுள்ளார்.”

பிடென் வெள்ளை மாளிகை வெளியிட்டுள்ள தனது அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். “இந்த பேரழிவுகரமான புயல்களால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கும், முதல் பதிலளிப்பவர்கள் மற்றும் அவசரகால பணியாளர்கள் தங்கள் சக அமெரிக்கர்களுக்கு உதவுவதற்கு: எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வோம். அது எடுக்கும் வரை நாங்கள் இருப்போம். நாங்கள் ஒன்றாக வேலை செய்வோம். நீங்கள் மீட்க ஆதரவளிக்க வேண்டும்” என்று அமெரிக்க ஜனாதிபதியின் அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

ஒரு அறிக்கையின்படி, மிசிசிப்பி கவர்னர் டேட் ரீவ்ஸ் வெள்ளிக்கிழமை மாநிலம் முழுவதும் வீசிய கடுமையான புயல்களால் பாதிக்கப்பட்ட அனைத்து மாவட்டங்களிலும் அவசரகால நிலையை சனிக்கிழமை வெளியிட்டார். “இந்த புயல்கள் ஏற்படுத்திய அழிவு மற்றும் உயிர் இழப்புகளால் நான் பேரழிவிற்கு உள்ளாகிவிட்டேன்,” என்று ரீவ்ஸ் கூறினார். “மிசிசிப்பி மாநிலம், தேவைப்படும் எங்கள் சக மிசிசிப்பியர்களுக்கு ஆதரவளிக்க கிடைக்கக்கூடிய ஒவ்வொரு வளத்தையும் மார்ஷல் செய்ய எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்யும். அவர்களை மீண்டும் கட்டியெழுப்புவதற்கு மாநிலம் இருக்கும்.”

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்