Wednesday, June 19, 2024 8:50 am

உ.பி.யின் லக்கிம்பூர் கேரியில் 38 பள்ளி மாணவிகளுக்கு கோவிட் பாதிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

உத்தரபிரதேசத்தின் லக்கிம்பூர் கெரி மாவட்டத்தின் மிடாலி தொகுதியில் உள்ள கஸ்தூர்பா குடியிருப்புப் பள்ளியின் முப்பத்தெட்டு மாணவிகளுக்கு கோவிட்-19 தொற்று இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளதாக மாவட்ட சுகாதார அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

லக்கிம்பூர் கெரி தலைமை மருத்துவ அதிகாரி (CMO), சந்தோஷ் குப்தா, ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒரு தொடர்புத் தடமறிதல் பயிற்சியின் போது ஒரு ஊழியர் கோவிட்-பாசிட்டிவ் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது, பின்னர் முழு வளாகமும் சுகாதாரத் துறையால் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையமாக மாற்றப்பட்டுள்ளது.

இந்த ஆண்டில் ஒரு மாவட்டத்தில் ஒரு நாளில் பதிவான அதிகபட்ச புதிய கோவிட் வழக்குகள் இதுவாகும்.

கஸ்தூர்பா பள்ளிக்கு மருத்துவக் குழுவை விரைந்த குப்தா, பள்ளியின் அனைத்து 92 தொடர்பு வழக்குகளின் மாதிரிகள் சோதனைக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளதாகக் கூறினார். அவர்களில் 38 பேரின் அறிக்கை நேர்மறையானது. நேர்மறை சோதனை செய்யப்பட்டவர்களில் பெரும்பாலானவர்கள் அறிகுறியற்றவர்கள், அவர் மேலும் கூறினார்.

“அனைத்து மாணவர்களும் ஊழியர்களும் வளாகத்தில் ஏழு நாள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு அறிவுறுத்தப்பட்டனர் மற்றும் மருந்துப் பெட்டிகள் வழங்கப்பட்டன. சளி பிடித்த இருவரைத் தவிர அனைத்து மாணவர்களின் நிலையும் நன்றாக உள்ளது” என்று CMO தெரிவித்துள்ளது.

கோவிட்-பாசிட்டிவ் கண்டறியப்பட்டவர்கள் பள்ளி வளாகத்தில் தனி பிரிவில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர், என்றார்.

மோதிபூரில் உள்ள ஒரு தாய் மற்றும் குழந்தை பிரிவு வளாகத்தில் உள்ள மாணவர்கள் மற்றும் ஊழியர்களிடையே எந்தவொரு மருத்துவ தேவைக்கும் 20 படுக்கைகளை தயார் நிலையில் வைத்திருக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளது.

“நான் தனிப்பட்ட முறையில் மாணவர்களிடம் பேசினேன், அவர்களுக்கு அனைத்து உதவிகளையும் உறுதியளிக்கிறேன். நாங்கள் உடல்நிலையை கண்காணித்து வருகிறோம்,” என்று குப்தா கூறினார். ஏதேனும் அவசரநிலை ஏற்பட்டால் கஸ்தூரிபா பள்ளியில் ஆம்புலன்ஸ் ஒன்றும் நிறுத்தப்பட்டுள்ளது, என்றார்.

இதன் மூலம், மார்ச் 23 முதல் செயலில் உள்ள கோவிட் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 41 ஆக உயர்ந்துள்ளது, என்றார்.

மார்ச் 23 அன்று, மிடாலி பிளாக்கில் உள்ள கஸ்தூர்பா குடியிருப்புப் பள்ளி மாணவிக்கு கோவிட்-19 இருப்பது உறுதியானது. பின்னர், பெஹ்ஜாம் தொகுதியைச் சேர்ந்த ஒரு முதியவர் மற்றும் மிட்டாலி தொகுதியின் மற்றொரு நபரும் கடந்த இரண்டு நாட்களில் நேர்மறை சோதனை செய்தனர்.

இதற்கிடையில், மாவட்ட மாஜிஸ்திரேட், லக்கிம்பூர் கெரி, மகேந்திர பகதூர் சிங், மருத்துவ கிட் வழங்குதல், சுத்திகரிப்பு போன்ற அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளும் உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளன என்றார். பீதி அடையத் தேவையில்லை என்றும், கோவிட்-19 நெறிமுறைகளைக் கண்டிப்பாகக் கடைப்பிடிக்குமாறு மக்களை வலியுறுத்தினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்