Sunday, May 28, 2023 6:37 pm

டிரம்ப் கைது? புடின் சிறையில் அடைக்கப்பட்டாரா? வைரலாகும் புகைப்படம்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

நடுவானில் திறந்த விமான கதவு : அதிர்ச்சியில் பயணிகள்

தென்கொரியாவில் ஜெஜூடோ நகரத்திலிருந்து 194 பயணிகளுடன் டேகோ என்ற இடத்தில் சென்ற...

ப்பா.. இதுவரை யாரும் யாரும் எதிர்ப்பார்க்காத அஜித்தை காட்ட போகும் மகிழ்திருமேனி !செம்ம மாஸ் அப்டேட்

மகிழ் திருமேனி இயக்கத்தில் அனிருத் இசையமைக்க, நீரவ் ஷா ஒளிப்பதிவு செய்துள்ளார்....

மொபைல் எண் தேவையில்லை: வாட்ஸ் அப் புதிய அப்டேட்

வாட்ஸ் அப் நாள்தோறும் அவர்களது வாடிக்கையாளர்களைக் கவரப் புதிது புதிதாகப் பல...

பாகிஸ்தான் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கான் நாட்டைவிட்டு வெளியேற தடை விதிப்பு

பாகிஸ்தானில் கடந்த மே 9 ஆம் தேதியில் இஸ்லாமாபாத் உயர் நீதிமன்றத்தில்...
- Advertisement -

முன்னாள் அதிபர் டொனால்ட் ட்ரம்ப், நியூயார்க் நகர காவல்துறை அதிகாரிகளால் கலவரக் கவசங்கள் அணிந்த கும்பலால் தாக்கப்பட்டார். ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின், மங்கலான கான்கிரீட் அறையின் கம்பிகளுக்குப் பின்னால் சாம்பல் நிறத்தில் சிறையில் இருக்கிறார்.

டிரம்ப் சாத்தியமான கிரிமினல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார் மற்றும் சர்வதேச குற்றவியல் நீதிமன்றம் புடினுக்கு கைது வாரண்ட் பிறப்பித்துள்ளது என்ற செய்திகளுக்கு மத்தியில், சமீபத்திய நாட்களில் மிகவும் விரிவான, பரபரப்பான படங்கள் ட்விட்டர் மற்றும் பிற தளங்களில் மூழ்கியுள்ளன.

ஆனால் எந்த காட்சியும் தொலைவில் உண்மையானது அல்ல. படங்கள் – மற்றும் சமூக ஊடகங்களில் குப்பை கொட்டும் மாறுபாடுகள் – செயற்கை நுண்ணறிவால் இயக்கப்படும் பெருகிய முறையில் அதிநவீன மற்றும் பரவலாக அணுகக்கூடிய பட ஜெனரேட்டர்களைப் பயன்படுத்தி தயாரிக்கப்பட்டன.

தவறான தகவல் வல்லுநர்கள் படங்கள் ஒரு புதிய யதார்த்தத்தை முன்னறிவிப்பதாக எச்சரிக்கின்றனர்: முக்கிய செய்தி நிகழ்வுகளுக்குப் பிறகு சமூக ஊடகங்களில் போலியான புகைப்படங்கள் மற்றும் வீடியோக்களின் அலைகள் மற்றும் சமூகத்தின் முக்கியமான காலங்களில் உண்மை மற்றும் புனைகதைகளை மேலும் சேறும் போடுகிறது. “நெருக்கடியான நிகழ்வுகளின் போது இது சத்தத்தை சேர்க்கிறது. இது சிடுமூஞ்சித்தனத்தின் அளவையும் அதிகரிக்கிறது,” என்று சியாட்டிலில் உள்ள வாஷிங்டன் பல்கலைக்கழகத்தின் பேராசிரியர் ஜெவின் வெஸ்ட் கூறினார், அவர் தவறான தகவல்களைப் பரப்புவதில் கவனம் செலுத்துகிறார். “நீங்கள் கணினி மற்றும் நீங்கள் பெறும் தகவல்களில் நம்பிக்கையை இழக்க ஆரம்பிக்கிறீர்கள்.” புகைப்படங்களைக் கையாளும் திறன் மற்றும் போலிப் படங்களை உருவாக்கும் திறன் புதிதல்ல என்றாலும், Midjourney, DALL-E மற்றும் பிறவற்றின் AI இமேஜ் ஜெனரேட்டர் கருவிகள் பயன்படுத்த எளிதானது. அவர்கள் விரைவாக யதார்த்தமான படங்களை உருவாக்க முடியும் – விரிவான பின்னணியுடன் முழுமையானது – பயனர்களிடமிருந்து ஒரு எளிய உரைத் தூண்டலைக் காட்டிலும் வெகுஜன அளவில்.

மிட்ஜர்னியின் டெக்ஸ்ட்-டு-இமேஜ் தொகுப்பு மாதிரியின் புதிய பதிப்பு இந்த மாதம் வெளியிடப்பட்டதன் மூலம் சமீபத்திய படங்கள் சில இயக்கப்படுகின்றன, இது மற்றவற்றுடன், இப்போது செய்தி நிறுவன புகைப்படங்களின் பாணியைப் பிரதிபலிக்கும் உறுதியான படங்களை உருவாக்க முடியும்.

நெதர்லாந்தை தளமாகக் கொண்ட புலனாய்வு இதழியல் குழுவான பெல்லிங்கேட்டின் நிறுவனர் எலியட் ஹிக்கின்ஸ், டிரம்பின் கற்பனையான கைது பற்றிய பல வியத்தகு படங்களை கற்பனை செய்ய கருவியின் சமீபத்திய பதிப்பைப் பயன்படுத்தினார்.

பல்லாயிரக்கணக்கான முறை பகிரப்பட்ட மற்றும் விரும்பப்பட்ட காட்சிகள், சீருடை அணிந்த அதிகாரிகள் கூட்டம் குடியரசுக் கட்சியின் பில்லியனரைப் பிடித்து வன்முறையில் நடைபாதையில் இழுப்பதைக் காட்டியது.

புடின் கைது செய்யப்பட்டு, விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டு பின்னர் சிறையில் அடைக்கப்பட்ட படங்களின் பின்னணியில் இருந்த ஹிக்கின்ஸ், எந்த தவறான நோக்கமும் இல்லாமல் படங்களை வெளியிட்டதாக கூறுகிறார். அவர் தனது ட்விட்டர் நூலில் கூட படங்கள் AI-யால் உருவாக்கப்பட்டவை என்று தெளிவாகக் கூறினார். இருப்பினும், ஹிக்கின்ஸின் கூற்றுப்படி, மிட்ஜர்னி சேவையகத்திலிருந்து அவரைப் பூட்டுவதற்கு படங்கள் போதுமானதாக இருந்தன. சான் பிரான்சிஸ்கோவை தளமாகக் கொண்ட சுயாதீன ஆராய்ச்சி ஆய்வகம் கருத்து தெரிவிக்கும் மின்னஞ்சல்களுக்கு பதிலளிக்கவில்லை.

“டிரம்ப் கைது படம், உண்மையான காட்சிகளை வழங்குவதில் மிட்ஜர்னி எவ்வளவு நல்லது மற்றும் கெட்டது என்பதை சாதாரணமாகக் காட்டுகிறது” என்று ஹிக்கின்ஸ் ஒரு மின்னஞ்சலில் எழுதினார். “நான் மிட்ஜர்னிக்கு தூண்டுதல்களை செருகியதால் படங்கள் ஒரு வகையான கதையை உருவாக்கத் தொடங்கின, அதனால் நான் அவற்றை ஒரு கதையில் இணைத்து, கதையை முடிக்க முடிவு செய்தேன்.” படங்கள் சரியானதாக இல்லை என்று அவர் சுட்டிக்காட்டினார்: சிலவற்றில், டிரம்ப் போலீஸ் பயன்பாட்டு பெல்ட் அணிந்திருப்பதைக் காணலாம். மற்றவற்றில், முகங்களும் கைகளும் தெளிவாக சிதைந்திருக்கும்.

ஆனால் ஹிக்கின்ஸ் போன்ற பயனர்கள் படங்கள் AI-உருவாக்கம் மற்றும் பொழுதுபோக்குக்காக மட்டுமே என்று தங்கள் இடுகைகளில் தெளிவாகக் குறிப்பிடுவது போதாது, காட்சி ஆதாரங்களில் கவனம் செலுத்தும் நியூயார்க்கை தளமாகக் கொண்ட மனித உரிமைகள் அமைப்பான விட்னஸின் ஊடக தொழில்நுட்ப வல்லுநர் ஷிரின் அன்லென் கூறுகிறார்.

பெரும்பாலும், அந்த முக்கியமான சூழல் இல்லாமல் காட்சிகள் மற்றவர்களால் விரைவாக மறுபகிர்வு செய்யப்படுகின்றன, என்று அவர் கூறினார். உண்மையில், ஹிக்கின்ஸின் சில டிரம்ப் படங்களை உண்மையானது போல் பகிர்ந்து கொண்ட இன்ஸ்டாகிராம் இடுகை 79,000 க்கும் மேற்பட்ட விருப்பங்களைப் பெற்றது. “நீங்கள் ஒரு படத்தைப் பார்க்கிறீர்கள், நீங்கள் ஒன்றைப் பார்த்தவுடன், அதைப் பார்க்காமல் இருக்க முடியாது” என்று ஆன்லென் கூறினார்.

மற்றொரு சமீபத்திய எடுத்துக்காட்டில், சமூக ஊடக பயனர்கள் புடின் மண்டியிட்டு சீனத் தலைவர் ஜி ஜின்பிங்கின் கையை முத்தமிடுவதைக் கைப்பற்றும் செயற்கைப் படத்தைப் பகிர்ந்துள்ளனர். இந்த வாரம் கிரெம்ளினுக்கு ரஷ்ய ஜனாதிபதி ஜியை வரவேற்றது போல் பரப்பப்பட்ட படம், விரைவில் ஒரு கச்சா நினைவுச்சின்னமாக மாறியது.

படத்தை உருவாக்கியவர் யார் அல்லது அவர்கள் எந்த கருவியைப் பயன்படுத்தினார்கள் என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை, ஆனால் சில தடயங்கள் போலியை விட்டுவிட்டன. இரண்டு தலைவர்களின் தலைகளும் காலணிகளும் சிறிது சிதைந்தன, உதாரணமாக, அறையின் உட்புறம் உண்மையான சந்திப்பு நடந்த அறையுடன் பொருந்தவில்லை.

செயற்கைப் படங்கள் உண்மையான விஷயத்திலிருந்து கண்டறிவது கடினமாகி வருவதால், காட்சி தவறான தகவலை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான சிறந்த வழி, சிறந்த பொது விழிப்புணர்வு மற்றும் கல்வி, நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

“இது மிகவும் எளிதானது மற்றும் இந்த படங்களை உருவாக்குவது மிகவும் மலிவானது, இந்த தொழில்நுட்பம் எவ்வளவு சிறப்பாக உள்ளது என்பதை பொதுமக்களுக்கு தெரியப்படுத்த எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்ய வேண்டும்” என்று வெஸ்ட் கூறினார்.

AI-உருவாக்கப்பட்ட படங்களைக் கண்டறிந்து அதைத் தங்கள் தளங்களில் ஒருங்கிணைக்க சமூக ஊடக நிறுவனங்கள் தொழில்நுட்பத்தை மேம்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்தலாம் என்று ஹிக்கின்ஸ் பரிந்துரைக்கிறார்.

ட்விட்டர் “செயற்கையான, கையாளப்பட்ட அல்லது சூழலுக்கு அப்பாற்பட்ட ஊடகங்களை” ஏமாற்றும் அல்லது தீங்கு விளைவிக்கும் திறனுடன் தடை செய்யும் கொள்கையைக் கொண்டுள்ளது. டிரம்ப் படங்கள் AI-உருவாக்கப்பட்டவை என்ற சூழலைச் சேர்க்க, சமூகக் குறிப்புகளில் இருந்து சிறுகுறிப்புகள், ட்விட்டரின் கூட்டத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட உண்மைச் சரிபார்ப்புத் திட்டம், சில ட்வீட்களுடன் இணைக்கப்பட்டது. வியாழனன்று கருத்துக்கு வந்தபோது, ​​நிறுவனம் மின்னஞ்சல் அனுப்பியது

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்