Tuesday, June 6, 2023 9:14 am

ஐபிஎல் 2023 புதிய விதி மாற்றம் பற்றிய அப்டேட் இதோ !

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

செஸ் விளையாட்டில் தொடர்ந்து அசத்தும் கிராண்ட் மாஸ்டர் குகேஷ்

உலகின் நம்பர் 1 செஸ் சாம்பியனான மேக்னஸ் கார்சனிடம் மோதி, தனது...

ஐபிஎல் தொடரில் “RCB” அணியை விட்டு வெளியேறிய 3 வீரர்கள் லிஸ்ட் இதோ !

இந்தியன் பிரீமியர் லீக்கில் (ஐபிஎல்) போட்டியிடும் முன்னணி அணிகளில் ராயல் சேலஞ்சர்ஸ்...

2 ஐபிஎல் போட்டி நள்ளிரவு 1 மணிக்கு மேல் சென்ற போட்டியை பற்றிய அப்டேட் இதோ !

இந்தியன் பிரீமியர் லீக் (ஐபிஎல்), அதன் வசீகரிக்கும் கிரிக்கெட் போட்டிகள், உற்சாகமான...

ஐபிஎல் 2023: சிஎஸ்கே கேப்டன் எம்எஸ் தோனியின் சொத்து மதிப்பு எவ்வளவு தெரியுமா ?

இந்தியன் பிரீமியர் லீக் 2023 இறுதிப் போட்டியில் எம்.எஸ். தோனி தலைமையிலான...
- Advertisement -

விதிகளின் குறிப்பிடத்தக்க மாற்றமாக வரும் இந்தியன் பிரீமியர் லீக்கில் (ஐபிஎல்) கேப்டன்கள் இப்போது இரண்டு வெவ்வேறு அணித் தாள்களுடன் நடக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள். இதன் மூலம் அவர்கள் முதலில் பந்துவீசுகிறாரா அல்லது பேட்டிங் செய்கிறார்களா என்பதைத் தெரிந்து கொண்டு எதிர்த் தலைவரிடம் தாளை ஒப்படைக்கலாம்.

பனி போன்ற பிற காரணிகளைப் பொருட்படுத்தாமல் போட்டியில் பங்கேற்கும் பத்து உரிமையாளர்கள் தங்கள் சிறந்த XIகளைத் தேர்ந்தெடுக்க இந்த விதி அனுமதிக்கும் என்று ஐபிஎல் அமைப்பாளர்கள் கருதுகின்றனர். டி20 லீக்கில் இதுபோன்ற விதிமுறை அமல்படுத்தப்படுவது இது முதல் முறை அல்ல. முன்னதாக, ஐபிஎல்-மாதிரியான SA20 அதன் தொடக்க சீசனில் இந்த விதியை இணைத்தது.

முந்தைய விதிகளின்படி இரு அணிகளின் கேப்டன்களும் டாஸ் செய்வதற்கு முன் அணித் தாள்களை பரிமாறிக் கொள்ள வேண்டும், இந்த முறை அவர்கள் அதை டாஸ் செய்த பின்னரே செய்வார்கள்.

இந்த நடவடிக்கை SA 20 இன் இயக்குநரும் முன்னாள் தென்னாப்பிரிக்க கேப்டனுமான கிரேம் ஸ்மித்தால் சுட்டிக்காட்டப்பட்ட டாஸின் தாக்கத்தையும் குறைக்கிறது.

இந்த ஆண்டு ஐபிஎல் 2023 மார்ச் 31 ஆம் தேதி தொடங்க உள்ளது, நடப்பு சாம்பியனான குஜராத் டைட்டன்ஸ், சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் அணிகளை அகமதாபாத்தில் உள்ள நரேந்திர மோடி ஸ்டேடியத்தில் எதிர்கொள்ள உள்ளது. நடைமுறையில் இந்த புதிய விதி மாற்றத்தைக் காணும் முதல் போட்டியாக இது அமைகிறது.

மற்ற முக்கிய மாற்றங்களில், நிர்ணயிக்கப்பட்ட நேரம் முடிந்த பிறகு வீசப்படும் ஒவ்வொரு பந்துவீச்சாளருக்கும் 30-யார்டு வட்டத்திற்கு வெளியே நான்கு பீல்டர்கள் மட்டுமே அதிக-விகித அபராதம் விதிக்கப்படும். கூடுதலாக, ஒரு ஃபீல்டர் அல்லது விக்கெட் கீப்பரின் “நியாயமற்ற இயக்கம்” சமீபத்திய விதிகளின்படி டெட் பால் மற்றும் ஐந்து ரன்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்படும்.

COVID-19 தொற்றுநோய், பயணத்துடன் தொடர்புடைய வைரஸ் பரவும் அபாயத்தைக் குறைக்க கடந்த சில சீசன்களில் போட்டியை குறைந்த எண்ணிக்கையிலான இடங்களுக்கு கட்டுப்படுத்துமாறு அமைப்பாளர்களை கட்டாயப்படுத்திய பிறகு, இந்த ஆண்டு IPL அதன் பாரம்பரிய வீடு மற்றும் வெளி வடிவத்திற்குத் திரும்பும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்