Thursday, June 8, 2023 4:21 am

உக்ரேனியர்களுக்கு தாராளமாக நடந்துகொண்டதற்காக போலந்துக்கு இளவரசர் வில்லியம் நன்றி தெரிவித்தார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

கிய்வ் மீது ரஷ்யா வான்வழித் தாக்குதலை நடத்தியது, தாக்குதல் முறியடிக்கப்பட்டதாக நகர அதிகாரி!

உக்ரேனிய தலைநகரில் உள்ள அதிகாரிகள் 20 க்கும் மேற்பட்ட கப்பல் ஏவுகணைகளை...

அமெரிக்கா அதிபர் தேர்தலில் போட்டியிட மைக் பென்ஸ் முடிவு

அமெரிக்காவில் புதிய அதிபரைத் தேர்வு செய்வதற்கான தேர்தல் அடுத்தாண்டு (2024) நடைபெற...

பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80 ஆப்கானிஸ்தான் சிறுமிகள் மருத்துவமனையில் அனுமதி !

ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள கல்வி அதிகாரி ஒருவர், பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80...
- Advertisement -

பிரிட்டனின் இளவரசர் வில்லியம் வியாழன் அன்று கடந்த காலப் போர்களில் உயிரிழந்த துருவங்களுக்கு அஞ்சலி செலுத்தினார், மேலும் உக்ரைனுக்கு மனிதாபிமான மற்றும் இராணுவ ஆதரவை வழங்க இன்று என்ன செய்து வருகிறது என்பதற்கு நன்றி தெரிவித்தார்.

சிம்மாசனத்தின் போலந்து விஜயத்தின் வாரிசு, ரஷ்யாவின் போரினால் இடம்பெயர்ந்த அகதிகளுக்கு உதவுவதற்கும், படையெடுப்பை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு உக்ரேனிய இராணுவத்திற்கு உதவுவதற்கும் முன் வரிசை முயற்சிகளில் ஒரு கூட்டாளியான உக்ரைன் மற்றும் போலந்து ஆகிய இரண்டிற்கும் பிரிட்டனின் ஆதரவை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது.

தெரியாத சிப்பாயின் கல்லறையில் போலந்தின் தேசிய நிறங்களான வெள்ளை மற்றும் சிவப்பு வண்ணங்களில் வில்லியம் மாலை அணிவித்து, பணிவுடன் தலை வணங்கினார். போலந்து மற்றும் பிரிட்டிஷ் வீரர்கள் கூட்டாளிகளாக இருந்தபோது இரண்டாம் உலகப் போர் உள்ளிட்ட போர்களில் உயிர் இழந்த துருவங்களை இந்த நினைவுச்சின்னம் கெளரவிக்கிறது.

அவர் விட்டுச் சென்ற மாலையில் ஒரு குறிப்பு: “இறுதியாக தியாகம் செய்தவர்களின் நினைவாக.”

பின்னர் அவர் ஜனாதிபதி ஆண்ட்ரெஜ் டுடாவுடன் சந்திப்பதற்காக ஜனாதிபதி மாளிகைக்குச் சென்றார், அவர் ஒரு வருடத்திற்கு முன்னர் உக்ரைன் மீது ரஷ்யாவின் முழு அளவிலான படையெடுப்பிலிருந்து உக்ரைன் ஜனாதிபதி வோலோடிமிர் ஜெலென்ஸ்கியின் முக்கிய கூட்டாளியாக இருந்து வருகிறார். அவர்களின் பேச்சுக்கள் உக்ரைனுக்கான மனிதாபிமான உதவியில் கவனம் செலுத்தியதாக டுடாவின் அலுவலகம் தெரிவித்துள்ளது.

“வேல்ஸ் இளவரசர் போலந்தின் பெருந்தன்மை மற்றும் விருந்தோம்பலுக்கு நன்றி தெரிவித்தார்” என்று டுடாவின் அலுவலகம் தெரிவித்துள்ளது.

தனது இரண்டு நாள் பயணத்தின் இறுதி நிறுத்தத்தில், இளவரசர் ஒரு நவநாகரீக உணவு கூடத்திற்குச் சென்றார், அங்கு அவர் போலந்தில் பணிபுரியும் அல்லது தொடர்ந்து படிக்கும் இளம் உக்ரேனியர்களைச் சந்தித்தார்.

தென்கிழக்கு போலந்தில் 200,000 மக்கள் வசிக்கும் நகரமான Rzeszow இல் பிரிட்டிஷ் மற்றும் போலந்து துருப்புக்களைச் சந்தித்து வில்லியம் புதன்கிழமை தனது ஆச்சரியமான பயணத்தைத் தொடங்கினார்.

“நீங்கள் செய்கிற அனைத்திற்கும் நன்றி சொல்ல நான் நேரில் இங்கு வர விரும்பினேன், அனைவரையும் இங்கு பாதுகாப்பாக வைத்திருத்தல் மற்றும் என்ன நடக்கிறது என்பதைக் கண்காணித்தல்,” வில்லியம் துருப்புக்களிடம் பேசும்போது கூறினார்.

அவர் பின்னர் வார்சாவில் உள்ள ஒரு மையத்திற்குச் சென்றார், அங்கு உக்ரைனில் இருந்து சமீபத்தில் வந்த சுமார் 300 பேர், உக்ரேனியர்களைச் சந்தித்தனர் மற்றும் குழந்தைகளுடன் டேபிள் டென்னிஸ் விளையாடினர்.

ரஷ்யாவின் ஆக்கிரமிப்புக்கு எதிராக நேட்டோவின் கிழக்குப் பகுதியை வலுப்படுத்துவதற்கு மிகவும் வெளிப்படையான ஆதரவாளர்களில் U.K. ஒன்றாகும். நாடு போலந்து மற்றும் பால்டிக் மாநிலங்களுக்கு படைகளை அனுப்பியது மற்றும் உக்ரைனுக்கு 2.3 பில்லியன் பவுண்டுகள் ($2.8 பில்லியன்) இராணுவ உதவியை வழங்கியது. இது 220 மில்லியன் பவுண்டுகள் ($269 மில்லியன்) மனிதாபிமான உதவியாகவும் உறுதியளித்துள்ளது.

பிரபலமான 40 வயது இளவரசரைப் பணியமர்த்துவது, ஒரு சிவிலியன் வான்-கடல் மீட்பு விமானியாகவும் பணிபுரிந்த ஒரு இராணுவ வீரர், மேலும் தனிப்பட்ட தொடர்பை வழங்குகிறது. பிரிட்டிஷ் அரசியல் தலைவர்கள் நேட்டோ மற்றும் உக்ரேனிய காரணத்திற்காக தங்கள் ஆதரவை எக்காளம் முழங்க போலந்துக்கு தவறாமல் விஜயம் செய்தாலும், வில்லியம் போன்ற ஒரு மூத்த அரசர், கட்சி அரசியலின் சாமான்கள் இல்லாமல் இராணுவ வீரர்களின் சேவைக்கு நன்றி சொல்லக்கூடிய தேசத்தின் அடையாளமாக இருக்கிறார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்