Tuesday, June 25, 2024 4:38 am

ஆப்பிள், கூகுள் நிறுவனங்களுக்கு போட்டியாக மைக்ரோசாப்ட் தனது மொபைல் கேம்ஸ் ஸ்டோரை உருவாக்க உள்ளது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

அமெரிக்காவில் ரேபிஸ் தடுப்பூசியை காதலனின் கண்ணில் குத்திய பெண் கைது!

அமெரிக்காவின் டெக்சாஸ் மாகாணத்தில், தனது காதலன் மற்ற பெண்களைப் பார்த்ததால், கோபம்...

கணவன் – மனைவி இடையே நடந்த சண்டையால் அவசரமாக தரையிறங்கிய விமானம்!

ஜெர்மனியிலிருந்து பாங்காங் சென்ற விமானத்தில் கணவன் - மனைவி இடையே பயங்கர சண்டை நடந்தது....

குறட்டையால் போலீசில் வசமாக சிக்கிய திருடன்!

சீனாவில், ஒரு திருடன் வீட்டில் திருட சென்ற இடத்தில் சத்தமாகக் குறட்டை...

அரசியல் சார்புடைய பல வழக்கறிஞர்கள் சிறந்த நீதிபதிகளாக மாறியுள்ளனர் : சந்திரசூட் கருத்து

நீதிபதி விக்டோரியா கௌரி நியமனம் குறித்து உச்சநீதிமன்ற தலைமை நீதிபதி சந்திரசூட்டின் விளக்கம்நீதிபதி விக்டோரியா கௌரி, உச்சநீதிமன்ற நீதிபதியாக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்....
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

மைக்ரோசாப்ட் தனது சொந்த மொபைல் கேம்ஸ் ஸ்டோரை ஐபோன்கள் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு ஸ்மார்ட்போன்களுக்கான ஸ்டோரை அடுத்த ஆண்டு விரைவில் உருவாக்க திட்டமிட்டுள்ளது, கட்டுப்பாட்டாளர்கள் அதன் ஆக்டிவிஷன் பனிப்புயல் கையகப்படுத்துவதற்கு $75 பில்லியன் ஒப்புதல் அளித்தால், ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

மைக்ரோசாப்டின் கேமிங் ஹெட் ஃபில் ஸ்பென்சரின் கூற்றுப்படி, மார்ச் 2024 இல் நடைமுறைக்கு வரும் EU இன் டிஜிட்டல் மார்க்கெட் சட்டம் (DMA), அதன் மொபைல் ஆப் ஸ்டோர் லட்சியத்தை பூர்த்தி செய்ய நிறுவனத்திற்கு உதவும். ஆப்பிள் மற்றும் கூகிள் தங்கள் அமைப்புகளைத் திறக்க, பைனான்சியல் டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

“யாராவது விளையாட விரும்பும் எந்தத் திரையிலும் எங்களிடமிருந்தும் எங்கள் மூன்றாம் தரப்பு கூட்டாளர்களிடமிருந்தும் எக்ஸ்பாக்ஸ் மற்றும் உள்ளடக்கத்தை வழங்கும் நிலையில் நாங்கள் இருக்க விரும்புகிறோம்” என்று ஸ்பென்சர் மேற்கோள் காட்டினார்.

“இன்று, மொபைல் சாதனங்களில் அதைச் செய்ய முடியாது, ஆனால் அந்த சாதனங்கள் திறக்கப்படும் இடத்தில் வரும் என்று நாங்கள் நினைக்கும் ஒரு உலகத்தை நோக்கி உருவாக்க விரும்புகிறோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மைக்ரோசாப்ட் அமெரிக்கா, ஐரோப்பா மற்றும் யுகே ஆகிய நாடுகளில் உள்ள கட்டுப்பாட்டாளர்களுடன் போராடுகிறது, அவர்கள் அனைவரும் Xbox கன்சோலின் உரிமையாளர் உலகின் மிகவும் பிரபலமான கேம் உரிமையாளர்களில் ஒன்றான கால் ஆஃப் டூட்டியின் டெவலப்பரை வாங்கும் போட்டியின் சாத்தியமான தாக்கம் குறித்து கவலை தெரிவித்தனர்.

கடந்த மாதம், மைக்ரோசாப்ட் ஆக்டிவிஷன் பனிப்புயலை வாங்குவதற்கான முயற்சியில் ஐரோப்பிய யூனியனிடமிருந்து முறையாக நம்பிக்கையற்ற எச்சரிக்கையைப் பெற்றது.

ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி பொலிட்டிகோவில் ஒரு அறிக்கையின்படி, ஐரோப்பிய ஒன்றிய அதிகாரிகள் “இந்த ஒப்பந்தம் வீடியோ கேம் சந்தையில் நியாயமான போட்டியை அச்சுறுத்தும் காரணங்களை முன்வைத்துள்ளது” என்று அறிவிப்பு கூறியது.

அமெரிக்க பெடரல் டிரேட் கமிஷன் (FTC) முன்னணி வீடியோ கேம் டெவலப்பர் ஆக்டிவிஷன் ப்ளிஸார்டை வாங்குவதற்கு எதிராக தொழில்நுட்ப நிறுவனமான மைக்ரோசாப்ட் மீது வழக்குத் தொடர்ந்தது.

மேலும், ஸ்பென்சர் இந்த ஒப்பந்தம் “மக்கள் விளையாடும் மிகப்பெரிய பிளாட்ஃபார்ம்” — ஸ்மார்ட்போன்களில் போட்டியை அதிகரிக்கும் என்று நம்புவதாக அறிக்கை கூறுகிறது, அங்கு ஆப்பிள் மற்றும் கூகிள் தற்போது சில நம்பிக்கையற்ற அதிகாரிகள் கேம்களின் விநியோகத்தில் “டூபோலி” என்று அழைக்கின்றன. மற்றும் பிற பயன்பாடுகள்.

“வரவிருக்கும் டிஜிட்டல் சந்தைகள் சட்டம் — அந்த வகையான விஷயங்கள் தான் நாங்கள் திட்டமிடுகிறோம். இது ஒரு பெரிய வாய்ப்பு என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

ஐரோப்பிய ஒன்றியமானது Apple மற்றும் Google ஐ DMA இன் கீழ் “கேட் கீப்பர்களாக” நியமிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, ஐபோன்கள் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு சாதனங்களில் பயன்பாட்டு விநியோகத்தை நிர்வகிக்கும் விதிகளை மாற்ற வேண்டும்.

இருப்பினும், பிக் டெக் நிறுவனங்கள் மேல்முறையீடு செய்யலாம், மார்ச் காலக்கெடுவைத் தாண்டி அமலாக்கத்தை தாமதப்படுத்தலாம் என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

கடந்த மாதம், தொழில்நுட்ப ஜாம்பவான் ஜப்பானிய கேமிங் நிறுவனமான நிண்டெண்டோவுடன் 10 ஆண்டு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டார், இதில் கால் ஆஃப் டூட்டி (கோடி) உள்ளிட்ட எக்ஸ்பாக்ஸ் கேம்களை நிண்டெண்டோவின் கேமர்களுக்கு கொண்டு வரப்பட்டது, இது ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் விசாரணைக்கு முன்னதாக வந்தது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்