Thursday, June 8, 2023 4:10 am

ஆப்பிள், கூகுள் நிறுவனங்களுக்கு போட்டியாக மைக்ரோசாப்ட் தனது மொபைல் கேம்ஸ் ஸ்டோரை உருவாக்க உள்ளது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

நடிகர் எஸ்.ஜே.சூர்யா நடித்த பொம்மை படத்தின் ஜூக்பாக்ஸ் இதோ !

நடிகர் எஸ்.ஜே.சூர்யா தனது வரவிருக்கும் பொம்மை படத்தின் ஜூக்பாக்ஸை ட்விட்டரில் வெளியிட்டார்....

ஹரிஷ் கல்யாணின் எல்ஜிஎம் படத்தின் டீசர் பற்றிய முக்கிய அப்டேட் இதோ !

நடிகர் ஹரிஷ் கல்யாண் தனது வரவிருக்கும் எல்ஜிஎம் படத்தின் படப்பிடிப்பை முடித்துவிட்டதாக...

WTC 2023 : இந்திய அணியில் இடம்பெறுவாரா அஸ்வின்?

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் போட்டியில் ஆஸ்திரேலியா - இந்தியா அணிகள் மோதுகின்றன....

சுனைனா நடித்த க்ரைம் திரில்லர் படமான ரெஜினா படத்தின் ட்ரைலர் இதோ !

பல வருடங்களாக பல வெற்றி படங்களில் நடித்து பிரபலமான நடிகைசுனைனா. இவர்...
- Advertisement -

மைக்ரோசாப்ட் தனது சொந்த மொபைல் கேம்ஸ் ஸ்டோரை ஐபோன்கள் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு ஸ்மார்ட்போன்களுக்கான ஸ்டோரை அடுத்த ஆண்டு விரைவில் உருவாக்க திட்டமிட்டுள்ளது, கட்டுப்பாட்டாளர்கள் அதன் ஆக்டிவிஷன் பனிப்புயல் கையகப்படுத்துவதற்கு $75 பில்லியன் ஒப்புதல் அளித்தால், ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

மைக்ரோசாப்டின் கேமிங் ஹெட் ஃபில் ஸ்பென்சரின் கூற்றுப்படி, மார்ச் 2024 இல் நடைமுறைக்கு வரும் EU இன் டிஜிட்டல் மார்க்கெட் சட்டம் (DMA), அதன் மொபைல் ஆப் ஸ்டோர் லட்சியத்தை பூர்த்தி செய்ய நிறுவனத்திற்கு உதவும். ஆப்பிள் மற்றும் கூகிள் தங்கள் அமைப்புகளைத் திறக்க, பைனான்சியல் டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

“யாராவது விளையாட விரும்பும் எந்தத் திரையிலும் எங்களிடமிருந்தும் எங்கள் மூன்றாம் தரப்பு கூட்டாளர்களிடமிருந்தும் எக்ஸ்பாக்ஸ் மற்றும் உள்ளடக்கத்தை வழங்கும் நிலையில் நாங்கள் இருக்க விரும்புகிறோம்” என்று ஸ்பென்சர் மேற்கோள் காட்டினார்.

“இன்று, மொபைல் சாதனங்களில் அதைச் செய்ய முடியாது, ஆனால் அந்த சாதனங்கள் திறக்கப்படும் இடத்தில் வரும் என்று நாங்கள் நினைக்கும் ஒரு உலகத்தை நோக்கி உருவாக்க விரும்புகிறோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மைக்ரோசாப்ட் அமெரிக்கா, ஐரோப்பா மற்றும் யுகே ஆகிய நாடுகளில் உள்ள கட்டுப்பாட்டாளர்களுடன் போராடுகிறது, அவர்கள் அனைவரும் Xbox கன்சோலின் உரிமையாளர் உலகின் மிகவும் பிரபலமான கேம் உரிமையாளர்களில் ஒன்றான கால் ஆஃப் டூட்டியின் டெவலப்பரை வாங்கும் போட்டியின் சாத்தியமான தாக்கம் குறித்து கவலை தெரிவித்தனர்.

கடந்த மாதம், மைக்ரோசாப்ட் ஆக்டிவிஷன் பனிப்புயலை வாங்குவதற்கான முயற்சியில் ஐரோப்பிய யூனியனிடமிருந்து முறையாக நம்பிக்கையற்ற எச்சரிக்கையைப் பெற்றது.

ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி பொலிட்டிகோவில் ஒரு அறிக்கையின்படி, ஐரோப்பிய ஒன்றிய அதிகாரிகள் “இந்த ஒப்பந்தம் வீடியோ கேம் சந்தையில் நியாயமான போட்டியை அச்சுறுத்தும் காரணங்களை முன்வைத்துள்ளது” என்று அறிவிப்பு கூறியது.

அமெரிக்க பெடரல் டிரேட் கமிஷன் (FTC) முன்னணி வீடியோ கேம் டெவலப்பர் ஆக்டிவிஷன் ப்ளிஸார்டை வாங்குவதற்கு எதிராக தொழில்நுட்ப நிறுவனமான மைக்ரோசாப்ட் மீது வழக்குத் தொடர்ந்தது.

மேலும், ஸ்பென்சர் இந்த ஒப்பந்தம் “மக்கள் விளையாடும் மிகப்பெரிய பிளாட்ஃபார்ம்” — ஸ்மார்ட்போன்களில் போட்டியை அதிகரிக்கும் என்று நம்புவதாக அறிக்கை கூறுகிறது, அங்கு ஆப்பிள் மற்றும் கூகிள் தற்போது சில நம்பிக்கையற்ற அதிகாரிகள் கேம்களின் விநியோகத்தில் “டூபோலி” என்று அழைக்கின்றன. மற்றும் பிற பயன்பாடுகள்.

“வரவிருக்கும் டிஜிட்டல் சந்தைகள் சட்டம் — அந்த வகையான விஷயங்கள் தான் நாங்கள் திட்டமிடுகிறோம். இது ஒரு பெரிய வாய்ப்பு என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

ஐரோப்பிய ஒன்றியமானது Apple மற்றும் Google ஐ DMA இன் கீழ் “கேட் கீப்பர்களாக” நியமிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, ஐபோன்கள் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு சாதனங்களில் பயன்பாட்டு விநியோகத்தை நிர்வகிக்கும் விதிகளை மாற்ற வேண்டும்.

இருப்பினும், பிக் டெக் நிறுவனங்கள் மேல்முறையீடு செய்யலாம், மார்ச் காலக்கெடுவைத் தாண்டி அமலாக்கத்தை தாமதப்படுத்தலாம் என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

கடந்த மாதம், தொழில்நுட்ப ஜாம்பவான் ஜப்பானிய கேமிங் நிறுவனமான நிண்டெண்டோவுடன் 10 ஆண்டு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டார், இதில் கால் ஆஃப் டூட்டி (கோடி) உள்ளிட்ட எக்ஸ்பாக்ஸ் கேம்களை நிண்டெண்டோவின் கேமர்களுக்கு கொண்டு வரப்பட்டது, இது ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் விசாரணைக்கு முன்னதாக வந்தது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்