Thursday, June 8, 2023 3:27 am

எலுமிச்சை பழத்தில் உள்ள நன்மை மற்றும் தீமை பற்றிய அரோக்கிய தகவல் இதோ !

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

அல்சர் பிரச்சனைக்கு சிறந்த வழி இதோ

உங்களுக்கு அல்சர் இருக்கா, அதற்கு நீங்கள் தினமும் சாதத்தில் தேங்காய்ப் பால்...

இளநீர் யார்யார் குடிக்க வேண்டும் ?

பொதுவாக மரத்திலிருந்து இளநீரைப் பறித்து, உடனடியாக குடித்து விடுவது தான் நல்லது. இரண்டு மூன்று...

நாவல்பழம் சாப்பிடுவதால் இத்தனை நன்மைகளா ?

நீங்கள் சாப்பிடும் நாவல்பழத்தில் வைட்டமின் பி1, பி2, பி6 ஆகிய சத்துக்கள் அதிகளவில் நிறைந்துள்ளது....

கர்ப்ப காலங்களில் தவிரிக்க வேண்டிய உணவுகள்

பொதுவாகக் கர்ப்ப காலத்தில் காப்ஃபைன் உடலில் சேர்ந்தால், கருச்சிதைவோ அல்லது குழந்தைக்கு ஆரோக்கியம் சார்ந்த பிரச்சனைகளோ...
- Advertisement -

வைட்டமின் சி ஆரோக்கியத்திற்கு இன்றியமையாதது மற்றும் குறைபாடு உடல்நலப் பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும். ஆரம்பகால ஆய்வாளர்கள் இதை அறிந்திருந்தனர் மற்றும் மாலுமிகளிடையே பொதுவாக காணப்பட்ட உயிருக்கு ஆபத்தான நிலையில் ஸ்கர்வியைத் தடுக்க அல்லது சிகிச்சையளிக்க உதவுவதற்காக நீண்ட பயணங்களில் எலுமிச்சை பழங்களை எடுத்துக் கொண்டனர்.

இந்த கட்டுரை எலுமிச்சையில் உள்ள ஊட்டச்சத்து உள்ளடக்கம், அவற்றின் சாத்தியமான ஆரோக்கிய நன்மைகள், உணவில் அவற்றைப் பயன்படுத்துவதற்கான வழிகள் மற்றும் சாத்தியமான உடல்நல அபாயங்கள் ஆகியவற்றைப் பார்க்கிறது.

கோடை காலம் தொடங்கிவிட்டாலே பலரும் எலுமிச்சை பழத்தை தேட ஆரம்பித்துவிடுவார்கள், இந்த காலத்தில் எலுமிச்சை தண்ணீர் குடிப்பது புத்துணர்ச்சியுடன் இருக்க செய்ய உதவும்.எலுமிச்சை சாறில் வைட்டமின் சி மற்றும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்துள்ளது, பலரும் தங்களது உடலிலுள்ள நச்சுக்களை வெளியேற்ற காலை வேளையில் எலுமிச்சை சாறு அருந்துகின்றனர். எலுமிச்சை சாறு குடிப்பதால் சருமம் பொலிவடைதல், நோய் எதிர்ப்பு சக்தி மற்றும் உடல் எடை இழப்பு போன்ற பல நன்மைகள் கிடைக்கிறது. சரும பராமரிப்பிலும் சிலர் எலுமிச்சை பழத்தை பயன்படுத்துகின்றனர். தினமும் இரண்டு கிளாஸ் எலுமிச்சை தண்ணீரை குடிப்பது நல்லது என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். ஒரு லிட்டர் தண்ணீரில் நான்கு எலுமிச்சை துண்டுகளை கலந்து அந்த நீரை குடித்தால் உடல் நீரேற்றமாக இருக்கும். மேலும் நீங்கள் வெதுவெதுப்பான நீரில் எலுமிச்சை சாறு, தேன், புதினா இலைகள் அல்லது இஞ்சியை சேர்த்து குடிக்க நல்ல பலன்களை பெறலாம். இப்படி பல நன்மைகள் வாய்ந்த எலுமிச்சை சாறை அதிகளவில் குடிப்பது உடலுக்கு பல ஆரோக்கிய சிக்கல்களை ஏற்படுத்தும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். அதிகளவில் எலுமிச்சை சாறை உட்கொள்வதால் என்னென்ன பாதிப்புகள் ஏற்படும் என்பதை பின்வருமாறு காண்போம்.

மேலும் படிக்க | தினமும் வெங்காயத்தை பச்சையாக சாப்பிட்டால் இவ்வளவு நன்மைகளா?

1) தினமும் வெறும் வயிற்றில்
எலுமிச்சை நீரில்
தேன் கலந்து குடிப்பது செரிமானத்திற்கு உதவுகிறது. இருப்பினும், நாள் முழுவதும் அதை குடிப்பதால் வயிற்றின் புறணியில் எரிச்சல் உண்டாகும் மற்றும் செரிமான செயல்முறையை மெதுவாக்கும். மேலும் நெஞ்செரிச்சல், வயிற்று வலி, குமட்டல் மற்றும் வாய்வு ஏற்படலாம். இதிலுள்ள அதிகப்படியான அமிலத்தன்மை அல்சரைத் தூண்டும் என கூறப்படுகிறது.

2) எலுமிச்சை சாறு உடலில் இருந்து நச்சுகளை அகற்றுவதற்கான சிறந்த டையூரிடிக் ஆக செயல்படுகிறது. இதனை குடிப்பதால் சிறுநீர் வெளியேற்றம் அதிகரிக்கிறது, இவ்வாறு அடிக்கடி சிறுநீர் கழிப்பதால் உடலில் இருந்து எலக்ட்ரோலைட்டுகள் வெளியேறி நீரிழப்பு, உடல் சோர்வு, உதடுகள் வறட்சி மற்றும் அதிகப்படியான தாகம் போன்றவை ஏற்படும்.

3) தினமும் எலுமிச்சை தண்ணீரை அதிகமாக குடிப்பதால் உடலில்கடுமையான தலைவலி மற்றும் ஒற்றைத் தலைவலி ஏற்படும்.

4) எலுமிச்சையிலுள்ள அதிகப்படியான பற்களில் கூச்ச உணர்வு மற்றும் பல் சிதைவுக்கு காரணமாகிறது. பற்களில் உள்ள கால்சியம் சத்து அரிக்கப்பட்டு பல் சம்மந்தமான பிரச்சனைகள் ஏற்படுகிறது. எனவே பற்கூச்சம் ஏற்பட்டால் நீங்கள் எலுமிச்சை போன்ற அமில உணவுகளை உட்கொள்வதைக் கட்டுப்படுத்த வேண்டும்.

5) அதிகளவில் எலுமிச்சை நீர் குடிப்பது முடி உதிர்தலுக்கு வழிவகுக்கும், இது முடியின் வேர்களை உலர வைப்பதால் முடி சேதமடைந்து அதிகளவில் முடி உதிர்கிறது.

6) நாக்கின் கீழ் அல்லது கன்னங்களின் உள்ளே வாய் புண்கள் ஏற்படும். அமில அல்லது காரமான உணவுகளை அதிகமாக உண்பவர்கள், வைட்டமின் குறைபாடு உள்ளவர்கள் போன்றவர்களுக்கு இதுபோன்ற புண்கள் ஏற்படும். அப்படிப்பட்ட சமயத்தில் அதிகப்படியான எலுமிச்சை தண்ணீரை குடிப்பதால் இந்த புண்கள் மேலும் மோசமடையும். தற்போதைய உணவு வழிகாட்டுதல்கள், 19 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட பெண்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு 75 மி.கி வைட்டமின் சி மற்றும் ஆண்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு 90 மி.கி வைட்டமின் சி உட்கொள்ள பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

புகைப்பிடிக்காதவர்களை விட புகைப்பிடிப்பவர்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு 35 mg நம்பகமான ஆதாரம் தேவை.

எலுமிச்சையில் சிறிய அளவில் தியாமின், ரிபோஃப்ளேவின், வைட்டமின் பி-6, பாந்தோதெனிக் அமிலம், தாமிரம் மற்றும் மாங்கனீசு உள்ளது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்