28.3 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023

டிரம்ப் மீது குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில் அதிகாரிகள் பாதுகாப்பை தயார்படுத்தி வருகின்றனர்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் தொடர் வட்டி விகித உயர்வால்...

வியாழன் காலை வர்த்தகத்தின் போது அமெரிக்க சந்தைகளின் பலவீனத்திற்கு ஏற்ப இந்திய...

தஜிகிஸ்தானின் நோவோபோட் பகுதியில் 5.9 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்...

ரிக்டர் அளவுகோலில் 5.9 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம் வியாழன் அன்று தஜிகிஸ்தானின்...

‘பேச்சுவார்த்தைக்கு ரஷ்யா திறந்திருக்கிறது’: உக்ரைன் அமைதித் திட்டம் குறித்து...

ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புடின், கிரெம்ளினில் தனது சீனப் பிரதமர் ஜி...

இம்ரான் மீது மேலும் பல வழக்குகள் குவிந்து வருகின்றன

பாகிஸ்தானின் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கானின் தோஷகானா வழக்கில் இஸ்லாமாபாத் நீதித்துறை...

செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார் என்று எதிர்பார்ப்பதாக டிரம்ப் கூறுகிறார்,...

முன்னாள் யு.எஸ். ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் சனிக்கிழமை செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார்...

நியூயார்க்கில் உள்ள சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள், வரும் வாரங்களில் முன்னாள் அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப் மீது குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்யப்பட்டு, மன்ஹாட்டன் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகி, அவருடன் பாலியல் என்கவுண்டர்கள் செய்ததாகக் கூறப்படும் பெண்களுக்கு வழங்கப்படும் ஹஷ் பணத்தை ஆய்வு செய்யும் விசாரணையில், நான்கு சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள் பாதுகாப்பு ஏற்பாடுகளை செய்து வருகின்றனர். அதிகாரிகள் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தனர்.

முன்னாள் ஜனாதிபதியை குற்றஞ்சாட்டலாமா என்பது பற்றிய சாத்தியமான வாக்கெடுப்பு உட்பட, பெரும் நடுவர் மன்றத்தின் இரகசியப் பணிக்கான காலக்கெடு எதுவும் பகிரங்கமாக அறிவிக்கப்படவில்லை. சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள், பகிரங்கமாக பேசுவதற்கு அதிகாரம் இல்லாதவர்கள் மற்றும் பெயர் தெரியாத நிலையில் அசோசியேட்டட் பிரஸ்ஸிடம் பேசினர், அதிகாரிகள் குற்றச்சாட்டுக்கு தயாராகி வருவதாகக் கூறினர். அவர்கள் உரையாடல்களை பூர்வாங்கமாக விவரித்ததுடன், பாதுகாப்பு, திட்டமிடல் மற்றும் முன்னாள் ஜனாதிபதி ஒருவரால் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகக்கூடிய சாத்தியக்கூறுகள் குறித்து பரிசீலித்து வருகின்றனர். டிரம்பின் வழக்கறிஞர் ஜோசப் டகோபினா, அசோசியேட்டட் பிரஸ்ஸிடம், டிரம்ப் சுட்டிக்காட்டப்பட்டால், “நாங்கள் வழக்கமான நடைமுறைகளைப் பின்பற்றுவோம்” என்று கூறினார். மன்ஹாட்டன் மாவட்ட வழக்கறிஞர் அலுவலகம் எந்த கருத்தும் தெரிவிக்கவில்லை. நீதிமன்ற நிர்வாகிகளுக்கு ஒரு செய்தி விடப்பட்டது. முன்னாள் ட்ரம்ப் வழக்கறிஞர் மைக்கேல் கோஹன் உள்ளிட்ட சாட்சிகளிடம் இருந்து பெரும் நடுவர் மன்றம் விசாரணை நடத்தியது, அவர் ஒரு தசாப்தத்திற்கு முன்னர் ட்ரம்புடன் அவர்கள் நடத்திய பாலியல் சந்திப்புகள் குறித்து மௌனமாக இரு பெண்களுக்கு 2016 இல் பணம் செலுத்தியதாகக் கூறுகிறார். டிரம்ப் என்கவுண்டர்கள் நடந்ததை மறுக்கிறார், தான் எந்தத் தவறும் செய்யவில்லை என்றும், குடியரசுக் கட்சியின் 2024 ஜனாதிபதித் தேர்தல் பிரச்சாரத்தை நாசப்படுத்துவதற்காக ஜனநாயகக் கட்சி வழக்கறிஞரின் விசாரணையை ஒரு “சூனிய வேட்டை” எனக் கூறியுள்ளார். “ஜனாதிபதி ட்ரம்ப் தேர்ந்தெடுக்கப்படுவதற்கு முன்பே ஜனநாயகக் கட்சியினர் விசாரணை செய்து அவரைத் தாக்கியுள்ளனர் – மேலும் அவர்கள் ஒவ்வொரு முறையும் தோல்வியடைந்துள்ளனர்” என்று பிரச்சார செய்தித் தொடர்பாளர் ஸ்டீவன் சியுங் விசாரணை பற்றி வியாழக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். மன்ஹாட்டன் மாவட்ட வழக்கறிஞர் ஆல்வின் ப்ராக்கின் அலுவலகம், பணம் செலுத்துவது தொடர்பாக ஏதேனும் மாநில சட்டங்கள் மீறப்பட்டதா அல்லது பெண்களின் குற்றச்சாட்டுகளை அமைதியாக வைத்திருக்க டிரம்பின் நிறுவனம் கோஹனின் பணிக்காக அவருக்கு இழப்பீடு வழங்கியது குறித்து ஆய்வு செய்து வருகிறது. டேனியல்ஸ் மற்றும் குறைந்தது இரண்டு முன்னாள் ட்ரம்ப் உதவியாளர்கள்-ஒருகால அரசியல் ஆலோசகர் கெல்லியன் கான்வே மற்றும் முன்னாள் செய்தித் தொடர்பாளர் ஹோப் ஹிக்ஸ்-சமீப வாரங்களில் வழக்கறிஞர்களை சந்தித்த சாட்சிகளில் அடங்குவர். டிரம்பின் வழிகாட்டுதலின் பேரில், ஆபாச நடிகர் ஸ்டோர்மி டேனியல்ஸ் மற்றும் பிளேபாய் மாடல் கரேன் மெக்டௌகல் ஆகியோருக்கு மொத்தம் $280,000 பணம் செலுத்த ஏற்பாடு செய்ததாக கோஹன் கூறியுள்ளார். கோஹனின் கூற்றுப்படி, அவரது முதல் ஜனாதிபதி பிரச்சாரத்தில் தடிமனாக இருந்த ட்ரம்பைப் பற்றி அவர்களின் அமைதியை வாங்குவதற்காக பணம் செலுத்தப்பட்டது. கோஹன் மற்றும் ஃபெடரல் வழக்கறிஞர்கள், டேனியல்ஸுக்கு $130,000 செலுத்தியதற்காக அவருக்கு $420,000 செலுத்தியதாகவும், போனஸ் மற்றும் பிற கூறப்படும் செலவுகளை ஈடுகட்டவும் நிறுவனம் அவருக்கு $420,000 கொடுத்ததாகக் கூறினர். நிறுவனம் அந்த கொடுப்பனவுகளை உள்நாட்டில் சட்ட செலவுகள் என வகைப்படுத்தியது.

McDougal க்கு $150,000 செலுத்தியது, சூப்பர் மார்க்கெட் டேப்லாய்டு நேஷனல் என்க்வைரரின் அப்போதைய வெளியீட்டாளரால் செய்யப்பட்டது, இது அவரது கதை வெளிச்சத்திற்கு வராமல் இருந்தது. 2018 இல் கோஹனுக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டுகளுக்கு வழிவகுத்த பிரச்சார நிதி விசாரணையில் ஒத்துழைத்ததற்கு ஈடாக, என்க்வைரரின் கார்ப்பரேட் பெற்றோர் மீது வழக்குத் தொடர வேண்டாம் என்று ஃபெடரல் வழக்கறிஞர்கள் ஒப்புக்கொண்டனர். டேனியல்ஸ் மற்றும் மெக்டௌகல் ஆகியோருக்குக் கொடுக்கப்பட்ட பணம் டிரம்பின் தேர்தல் முயற்சிகளுக்கு அனுமதிக்க முடியாத, பதிவு செய்யப்படாத பரிசு என்று வழக்கறிஞர்கள் தெரிவித்தனர். கோஹன் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார், சிறைவாசம் அனுபவித்தார் மற்றும் தடை செய்யப்பட்டார். ஃபெடரல் வழக்கறிஞர்கள் டிரம்ப் மீது எந்தக் குற்றத்தையும் சுமத்தவில்லை.

சமீபத்திய கதைகள்