Friday, April 19, 2024 5:02 am

நபார்டு குடோனுக்கான நிலத்தை மறுவகைப்படுத்த அதிகாரிகளின் மெத்தனத்தை கண்டித்து விவசாயிகள் போராட்டம்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

நெமிலி தாலுகாவில் உள்ள சிறுவலயம் கிராமத்தில் தொடக்க வேளாண்மை கூட்டுறவு கடன் சங்கத்திற்கு சொந்தமான நிலத்தை, நபார்டு வங்கி நிதியில் குடோன் கட்டுவதற்கு, நிலத்தை ஒப்படைக்க, வருவாய் துறையினர், ஆறு மாதங்களாக தாமதம் செய்து வருகின்றனர். இதனால் ஆத்திரமடைந்த விவசாயிகள் வெள்ளிக்கிழமை போராட்டத்தில் ஈடுபடப்போவதாக மிரட்டல் விடுத்தனர்.

இருப்பினும், போராட்டத்தை தடுக்கும் வகையில் அதிகாரிகள் வியாழக்கிழமை விவசாயிகளை கூட்டத்துக்கு அழைத்தனர். ஆனால், வெள்ளிக்கிழமை நடந்த போராட்டத்தைத் தடுக்க தமிழக விவசாயிகள் சங்க உறுப்பினர்களுடன் தாசில்தார் சுமதி அழைப்பு விடுத்திருந்த கூட்டத்திற்கு வரவில்லை. நெமிலி தாலுகா அலுவலகம் கூட்டத்துக்கு வந்ததால் ஏமாற்றம் அடைந்த விவசாயிகள், முற்றுகைப் போராட்டம் நடத்தி, வெள்ளிக்கிழமை போராட்டத்தில் ஈடுபடப் போவதாக அறிவித்தனர்.

“மேற்கண்ட கடன் சங்கத்தைச் சேர்ந்த உலியநல்லூர் கிராமத்தில் மொத்தம் 8,640 சதுர அடி நிலத்தை வருவாய்ப் பதிவேடுகளில் “நத்தம் பொறம்போக்கே” என்று தவறாகப் பட்டியலிட்ட பிறகு சிக்கல் தொடங்கியது. 500 டன் கொள்ளளவு கொண்ட குடோன் கட்ட வேண்டும். இந்த வசதிக்காக நபார்டு வங்கி ஏற்கனவே ரூ.73.25 லட்சத்தை அனுமதித்துள்ளது” என்று சொசைட்டி தலைவர் வி ரவிச்சந்திரன் டிடி நெக்ஸ்ட் இடம் தெரிவித்தார்.

நபார்டு வங்கி குடோன் கட்ட முன்வந்ததில் விவசாயிகளின் ஆரம்ப மகிழ்ச்சி சோகமாக மாறியது, “தேவையான அனைத்து ஆவணங்களையும் சிறுவலயம் சொசைட்டி ஆர்.டி.ஓ., தாசில்தார் மற்றும் பணப்பாக்கம் ஆர்.ஐ.யிடம் சமர்ப்பித்த போதிலும், விஷயங்கள் நகரத் தவறியது” என்று வட்டாரங்கள் குற்றம் சாட்டின. புதிய ஆர்.ஐ., பொறுப்பேற்றதும், கோப்புகளை நகர்த்தாத முன்னாள் அதிகாரி, ரவிச்சந்திரனிடம், புதிய அதிகாரியை அணுகி, பணிகளை மேற்கொள்ளும்படி கூறினார். இதனால், ரவிச்சந்திரன், கடன் சங்க நிர்வாகிகளுடன் ராணிப்பேட்டை ஆட்சியர் எஸ்.வளர்மதியை திங்கள்கிழமை சந்தித்து மனு அளித்தார்.

இதுபற்றி நிருபர் தொடர்பு கொண்டபோது, கலெக்டர் வளர்மதி கூறுகையில், ”திங்கட்கிழமை தான் தகவல் கிடைத்தது. நபார்டு வங்கிக்கு இடம் வழங்குவதில் காலதாமதம் ஏற்படாத வகையில், உடனடியாக நிலம் வகைப்படுத்த நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்” என்றார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்