26.7 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeஉலகம்இம்ரான் கானின் அழைப்பை ஏற்று பாகிஸ்தானின் முக்கிய நகரங்களில் போராட்டங்கள் வெடித்தன

இம்ரான் கானின் அழைப்பை ஏற்று பாகிஸ்தானின் முக்கிய நகரங்களில் போராட்டங்கள் வெடித்தன

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

இம்ரான் மீது மேலும் பல வழக்குகள் குவிந்து வருகின்றன

பாகிஸ்தானின் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கானின் தோஷகானா வழக்கில் இஸ்லாமாபாத் நீதித்துறை...

செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார் என்று எதிர்பார்ப்பதாக டிரம்ப் கூறுகிறார்,...

முன்னாள் யு.எஸ். ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் சனிக்கிழமை செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார்...

டிரம்ப் மீது குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில் அதிகாரிகள்...

நியூயார்க்கில் உள்ள சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள், வரும் வாரங்களில் முன்னாள் அதிபர்...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.3 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத் நகரிலிருந்து கிழக்கே 213 கிமீ தொலைவில் சனிக்கிழமை மாலை...

சீன உளவு பலூன் அமெரிக்காவிற்கு உடனடி பாதுகாப்பு அச்சுறுத்தலை...

சீனாவின் "உளவு-பலூன்" அமெரிக்க வானத்தில் இருந்து மறைந்து போகலாம், ஆனால் உலகின்...

PTI தலைவர் இம்ரான் கானின் அழைப்பின் பேரில் பாகிஸ்தானின் முக்கிய நகரங்களில் செவ்வாய்கிழமையன்று லாகூரில் உள்ள அவரது ஜமான் பார்க் இல்லத்திற்கு வெளியே காவல்துறையினரும் கட்சித் தொண்டர்களும் தொடர்ந்து மோதலில் ஈடுபட்டதாக ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

ஜமான் பூங்காவிற்கு வெளியே ஆதரவாளர்கள் மீது கண்ணீர்ப்புகை மற்றும் தண்ணீர் பீரங்கியை பொலிசார் பயன்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து இம்ரான் தனது ஆதரவாளர்களை “வெளியே வா” என்று அழைத்ததை அடுத்து இஸ்லாமாபாத், பெஷாவர் மற்றும் கராச்சி ஆகிய இடங்களில் போராட்டங்கள் வெடித்தன.

பிடிஐயின் கராச்சி அத்தியாயத்தால் பகிரப்பட்ட வீடியோக்கள், கய்யுமாபாத் சௌராங்கி, I.I இல் தொழிலாளர்கள் கூடியிருப்பதைக் காட்டுகிறது. சுந்த்ரிகர், ஹாசன் சதுக்கம் மற்றும் சோராப் கோத்.

பெஷாவரில், ஏராளமான பிடிஐ ஆதரவாளர்கள் பத்திரிகையாளர் மன்றத்திற்கு வெளியே ஆர்ப்பாட்டம் செய்தனர்.

பிரஸ் கிளப்பில் ஆர்ப்பாட்டம் செய்த பிறகு, பிடிஐ தொழிலாளர்கள் ஷெர்ஷா சூரி சாலையை மறித்து ஆளுநர் மாளிகையை நோக்கி பேரணியாக செல்லத் தொடங்கினர் என்று டான் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

PTI தலைவர் இம்ரான் கான் செவ்வாயன்று தனது ஆதரவாளர்களை “வெளியே வாருங்கள்” என்று அழைப்பு விடுத்தார், லாகூரில் உள்ள அவரது ஜமான் பார்க் இல்லத்திற்கு வெளியே கட்சித் தொண்டர்களும் காவல்துறை அதிகாரிகளும் மோதிக்கொண்டனர்.

ட்விட்டரில் ஒரு வீடியோ செய்தியில், இம்ரான் தன்னை கைது செய்ய போலீசார் வந்துள்ளனர் என்று கூறினார். “நான் கைது செய்யப்பட்ட பிறகு, தேசம் தூங்கிவிடும் என்று அவர்கள் நினைக்கிறார்கள், நீங்கள் அவர்களை தவறாக நிரூபிக்க வேண்டும்.”

“எனக்கு ஏதாவது நேர்ந்தால், நான் சிறைக்கு அனுப்பப்பட்டால் அல்லது நான் கொல்லப்பட்டால், நீங்கள் இம்ரான் கான் இல்லாமல் போராடுவீர்கள் என்பதை நிரூபிக்க வேண்டும், இந்த திருடர்கள் மற்றும் நாட்டிற்காக முடிவுகளை எடுக்கும் ஒருவரின் அடிமைத்தனத்தை ஏற்க முடியாது. ,” என்று அவர் கூறினார், டான் அறிக்கை.

பிடிஐயின் ஃபவாத் சவுத்ரி, கட்சி ஆதரவாளர்களை இம்ரானுடன் ஒருமைப்பாட்டை வெளிப்படுத்தும் வகையில் அமைதியான போராட்டத்தில் தெருக்களில் கூடுமாறு கேட்டுக் கொண்டார்.

இம்ரானைக் கைது செய்யும் நோக்கத்துடன் ஜமான் பூங்காவிற்கு வெளியே கவசப் போலீஸ் வாகனங்கள் வந்திருந்தன, ஆனால் இஸ்லாமாபாத் காவல்துறையின் மூத்த அதிகாரியான துணை இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் (டிஐஜி) (செயல்பாடுகள்) ஷாஜாத் புகாரி, பி.டி.ஐ தலைவருக்கு எதிராக அதிகாரிகள் செயல்படும் வழக்கு குறித்து கருத்துத் தெரிவிக்கவில்லை.

எவ்வாறாயினும், கிட்டத்தட்ட ஒரு மணி நேரத்திற்குப் பிறகு, ஜமான் பூங்காவிற்கு வெளியே திரண்டிருந்த பிடிஐ ஆதரவாளர்கள் மீது காவல்துறையினர் தண்ணீர் பீரங்கி மற்றும் கண்ணீர்ப்புகைக் குண்டுகளைப் பயன்படுத்தினர்.

பி.டி.ஐ ஆதரவாளர்களை தண்ணீர் பீரங்கி மூலம் சிதறடிக்கும் ஒரு கவச வாகனத்தின் பின்னால் போலீசார் மெதுவாக குடியிருப்பை நோக்கி செல்வதை தொலைக்காட்சியில் ஒளிபரப்பிய காட்சிகள் காட்டுகின்றன. ஆதரவாளர்கள் போலீசார் மீது கற்களை வீசுவதையும் காணமுடிந்தது என்று டான் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

ஜமான் பூங்காவின் பிரதான வாயிலுக்கு அருகில் போலீசார் வந்தபோது பிடிஐ ஆதரவாளர்கள் கண்ணீர் புகை குண்டுகளை வீசியதையும் காட்சிகள் காட்டுகின்றன. முகத்தை துணியால் மூடி, தண்ணீர் பாட்டில்களை ஏந்திய தொழிலாளர்கள், அதிகாரிகள் மீது கற்களை வீசித் தொடர்ந்தனர்.

சமீபத்திய கதைகள்