Wednesday, April 17, 2024 12:48 am

மத்திய அரசின் நடவடிக்கைக்கு தமிழக தலைவர்கள் எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளனர்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

நெய்வேலி லிக்னைட் கார்ப்பரேஷன் (என்எல்சி) இந்தியா லிமிடெட் நிறுவனத்திற்காக 25,000 ஏக்கர் பிரதம விளைநிலங்களை கையகப்படுத்த வேண்டும் என்று மத்திய அரசு கடந்த ஆண்டு அறிவித்தபோது, பொதுத்துறை நிறுவனத்தை விற்கும் நோக்கத்தை மத்திய அரசின் பல கட்சித் தலைவர்கள் வெள்ளிக்கிழமை எதிர்த்தனர்.

என்.எல்.சி., நிலம் கையகப்படுத்தும் நடவடிக்கையை கைவிட்டு, குழு அமைக்க வேண்டும் என, அதிமுக தற்காலிக பொதுச் செயலாளரும், எதிர்க்கட்சித் தலைவருமான எடப்பாடி கே.பழனிசாமி தெரிவித்துள்ளார்.

“நாட்டின் தொழில் வளர்ச்சிக்கு மின்சாரத்தின் முக்கியத்துவத்தை உணர்ந்து, அவர்களின் நலன்கள் பாதிக்கப்பட்டாலும், நாட்டுக்காக நிலம் கொடுத்தவர்கள் இன்றளவும் தவித்து வருகின்றனர்.மக்களின் துயரத்தைப் போக்க, காலங்காலமாக குரல் எழுப்பிய அ.தி.மு.க. மத்தியில் யார் ஆட்சியில் இருந்தாலும் காலம் தாழ்த்தி, காங்கிரஸ்-திமுக கூட்டணி ஆட்சியில் இருந்தபோது அந்த நிறுவனம் பங்குகளை தனியாருக்கு விற்க முன்வந்தபோது, தமிழக அரசு சார்பில் முன்னாள் முதல்வர் ஜெ.ஜெயலலிதா வாங்கினார். பொதுத்துறை நிறுவனம் தனியார் கைகளுக்குச் செல்வதைத் தடுக்க வேண்டும்” என்று LoP கூறியது.

2000ம் ஆண்டு முதல் இன்று வரை என்.எல்.சி., விரிவாக்கப் பணிகளுக்காக கையகப்படுத்தப்பட்ட நிலத்துக்கு உரிய இழப்பீடு வழங்கப்படவில்லை, நிலம் வழங்குவோரின் குடும்பங்களுக்கு வேலை வாய்ப்பு இல்லை. பல்வேறு விரிவாக்கப் பணிகளுக்காக விவசாய நிலங்களை கையகப்படுத்துவதற்கான அறிவிப்புகள் தொடர்ந்து வருகின்றன. அதே நேரத்தில், அ.தி.மு.க., மாநிலங்களவையில் இப்பிரச்னையை எழுப்பி, மக்களின் குறைகளை தீர்க்க, அரசின் கவனத்தை ஈர்த்தது,” என, அ.தி.மு.க., தலைவர் கூறினார்.

உள்ளிட்ட நில உரிமையாளர்களை சிறையில் அடைத்துவிட்டு, நேற்று (வியாழக்கிழமை) நூற்றுக்கணக்கான போலீஸார் பாதுகாப்புடன் விவசாய நிலங்களை சமன் செய்யும் பணியில் என்எல்சி நிர்வாகம் ஈடுபட்டதை அதிமுக மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட மக்கள் சார்பில் வன்மையாகக் கண்டிக்கிறேன். கடலூர் மாவட்டம் வளையமாதேவி பகுதியில் உள்ள விவசாயிகள்.

“அ.தி.மு.க.,வின் 10 ஆண்டு கால ஆட்சியில், என்.எல்.சி. நிர்வாகம், ஆக்கிரமிப்பு நிலங்களை எந்த வகையிலும் கையகப்படுத்த அனுமதிக்கவில்லை. ஆனால், தி.மு.க.,வின் மக்கள் விரோதப் போக்கிற்கு, என்.எல்.சி., ஆதரித்து, ‘தாலாட்டு’ பாடுவது மிகவும் வேதனை அளிக்கிறது. இந்த 22 மாத ஆட்சி.இந்த விவகாரத்தில் கடலூர் மாவட்ட திமுக அமைச்சர்கள் இரட்டை வேடம் போடுவதை மக்கள் உணர்ந்துள்ளனர்.கடலூர் மாவட்ட மக்களையும் விவசாயிகளின் நலனையும் மதிக்காத இந்த திறமையற்ற ஆட்சியாளர்களா என்ற சந்தேகமும் எழுகிறது. அவர்களின் நலனுக்காக இதுபோன்ற செயல்களில் ஈடுபடுகின்றனர்,” என்று அவர் கருத்து தெரிவித்தார்.

“சர்வாதிகாரத்தின் உச்சமாக விளங்கும் காவல் துறையை விட்டுவிட்டு, என்.எல்.சி.யின் வெட்கக்கேடான செயல்களுக்கு எதிராகப் போராடும் மக்களின் குரலை நசுக்கும் பணியில் இந்த அரசு ஈடுபட்டுள்ளது. மூன்றாவது அனல்மின் நிலையத்துக்கு நிலம் கையகப்படுத்தும் நடவடிக்கையை என்.எல்.சி., உடனடியாக கைவிட வேண்டும். அனல்மின் நிலையம்.சமீப காலமாக, ஆளும் திமுக அரசின் அமைச்சர்களும், அதிகாரிகளும் விவசாயிகளை மிரட்டுவதை விட்டுவிட்டு, மத்திய அரசிடம் முத்தரப்பு பேச்சுவார்த்தை நடத்த, என்.எல்.சி. , நிலங்களில் வேலை செய்யக்கூடிய விவசாயத் தொழிலாளர்களின் வாழ்வாதாரத்தை உறுதி செய்து, அப்பாவி மக்களை பாதிப்பில் இருந்து பாதுகாக்கவும். இந்த அரசு உடனடியாக மீட்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று கேட்டுக்கொள்கிறேன்,” என்று முடித்தார்.

நாம் தமிழர் கட்சி ஒருங்கிணைப்பாளர் சீமான், என்.எல்.சி., பிரச்னை குறித்து கருத்து தெரிவித்து, “நிலக்கரி சுரங்க விரிவாக்கத்திற்காக நெய்வேலி சுற்றுவட்டார கிராமங்களைச் சேர்ந்த ஏழை மக்களின் நிலங்களை வலுக்கட்டாயமாக அபகரிக்கும் நெய்வேலி லிக்னைட் கார்ப்பரேஷனின் நடவடிக்கை வன்மையாக கண்டிக்கத்தக்கது. ஆளும் திமுக அரசு, காவல்துறையை பயன்படுத்தி நிலங்களை அபகரித்துள்ளது. அப்பாவி விவசாயப் பழங்குடியினரைக் கைது செய்ய வேண்டும், இது எதேச்சதிகாரம்.நெய்வேலி நிலக்கரி நிறுவனத்தைத் தொடங்க நிலங்களை விட்டுக்கொடுத்த நெய்வேலியைச் சுற்றியுள்ள கிராமங்களைச் சேர்ந்த பழங்குடி தமிழர்கள் இப்போது வெறும் கூலிகளாக மட்டுமே வேலை செய்ய முடியும்.அந்த அளவிற்கு கொடுங்கோல் சூழல் நிலவுகிறது. வட இந்திய மக்கள் ஆதிக்கம் செலுத்தும் நெய்வேலி நிறுவனம், மண்ணின் மைந்தர்கள் இல்லை.”

நெய்வேலி நிலக்கரி நிறுவனம் ஏற்கனவே நிலம் வழங்கிய குடும்பங்களுக்கு ஒப்பந்தப் பணி வழங்காமல், ஆயிரக்கணக்கான ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களை பணி நிரந்தரம் செய்யாமல், தொழில் பயிற்சி முடித்த தமிழக இளைஞர்களுக்கு பணி வழங்காமல் தொடர்ந்து இனப் பாகுபாடு காட்டி வருகிறது. தமிழ் மக்களின் காணிகளை தனியாருக்கு கம்பளம் விரிக்கும் நிறுவனத்திடம் குறைந்த விலைக்கு தமிழக அரசு கையளிக்க உதவுகிறதா?, பறிக்கப்பட்ட தமிழர்களின் உரிமைகளைப் பெற ஆளும் அரசு எந்த முயற்சியும் எடுக்கவில்லை. நெய்வேலி, தமிழர்களின் நிலங்களை மட்டும் பறித்தது.

நிலக்கரி எடுப்பதற்காக ஏற்கனவே தமிழர்களிடம் இருந்து பறிக்கப்பட்ட நிலங்களில் எந்த பயனும் இல்லாத நிலையில் ஆயிரக்கணக்கான ஏக்கர் நிலத்தை வலுக்கட்டாயமாக பறிக்க வேண்டிய அவசியம் என்ன? திமுக அமைச்சர்கள் என்.எல்.சி.யை வற்புறுத்துவது எந்த வகையில் நியாயம்? நிலத்திற்கு உரிய இழப்பீடும், நிலம் வழங்கும் குடும்பத்தில் ஒருவருக்கு அரசு வேலையும் வழங்க வேண்டும் என்ற பழங்குடித் தமிழர்களின் கோரிக்கையை ஏற்க மறுக்கும் நெய்வேலி நிறுவனத்துக்கு நிலம் வழங்க வேண்டும்,” என்றார்.

“பொதுத்துறை நிறுவனமாக இருந்தும் உரிய இழப்பீடு மற்றும் நிரந்தர வேலை வழங்க மறுக்கும் தனியார் நிறுவனத்தை நம்பி தமிழர்கள் எப்படி தங்கள் நிலங்களை ஒப்படைக்க முடியும்? திமுக அரசு மிரட்டுவது கொடுங்கோன்மையின் உச்சம். நிலத்தை ஒப்படைக்க மறுக்கும் விவசாயிகளை, வெளியில் வர முடியாத வகையில், போலீசார் கொண்டு அடைத்து வைத்து, கைது செய்து, சிறையில் அடைக்க வேண்டும்.எனவே, கைது செய்யும் போக்கை, தி.மு.க., அரசு கைவிட வேண்டும் என, தே.மு.தி.க., சார்பில் வலியுறுத்துகிறேன். நிலங்களை ஒப்படைக்க மறுக்கும் விவசாயிகள், கைது செய்யப்பட்ட விவசாயிகளை வழக்குப் பதிவு செய்யாமல் உடனடியாக விடுவிக்க வேண்டும்.மேலும், தமிழகத்தின் நிலங்களை வலுக்கட்டாயமாக அபகரிக்க, தனியார் மயமாக்கும் நெய்வேலி நிலக்கரி நிறுவனத்தை திமுக அரசு கைவிட வேண்டும் என்று கேட்டுக்கொள்கிறேன். மக்கள்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

போராட்டம் நடத்த அன்புமணி ராமதாஸ் அழைப்பு விடுத்துள்ளார்

பாமக தலைவர் அன்புமணி ராமதாஸ், என்எல்சி பிரச்சினை குறித்து கருத்து தெரிவித்ததோடு, சுரங்க விரிவாக்கத்திற்காக 25,000 ஏக்கர் விவசாய நிலத்தை கையகப்படுத்தும் என்எல்சியின் திட்டத்திற்கு எதிராக விவசாயிகள் மற்றும் வணிகர்கள் கட்சி நடத்தும் போராட்டத்திற்கு ஆதரவளிக்க வேண்டும் என்று வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார். கடலூர் மாவட்ட விவசாயிகளின் நிலங்களை பறிக்கும் என்எல்சி நிறுவனத்துக்கும், அதற்கு துணைபோகும் மாவட்ட நிர்வாகத்துக்கும் எதிராக பாமக போராட்டம் அறிவித்துள்ளது. அவர்களுக்கு எனது ஆதரவை தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். விவசாயிகளின் நிலத்தை கட்டுப்படுத்தி சமன்படுத்த என்எல்சி செய்த திட்டங்கள். வலையமாதேவி கிராமத்தில் அதற்கு ஆதரவாக மாவட்ட நிர்வாகமும், காவல்துறையும் கட்டவிழ்த்து விட்ட அடக்குமுறை தேவையற்றது.என்ன வேண்டுமானாலும் செய்யலாம் என்ற சூழலில் என்எல்சி சார்பிலும், மாவட்ட நிர்வாகத்தின் சார்பிலும் நேற்றைய நாடகங்கள் அரங்கேறின.கடலூர் மக்கள் செய்ய மாட்டார்கள். அவர்களை மன்னியுங்கள்.”

வலையமாதேவி கிராமத்தில் நேற்று சமன்படுத்தப்பட்ட பெரும்பாலான நிலங்களுக்கு உரிய இழப்பீடு இன்னும் விவசாயிகளுக்கு கிடைக்கவில்லை. என்.எல்.சி., நிலங்கள் 2006ல் கையகப்படுத்தப்பட்டவை. அது உண்மையாக இருந்தாலும், அப்போது அறிவிக்கப்பட்ட விலைக்கு மட்டுமே வழங்கப்பட்டுள்ளது. ரூ.6 லட்சம் அவர்களுக்கு அறிவிக்கப்பட்ட ரூ.3 லட்சம் இன்னும் வழங்கப்படாமல் உள்ளது.அந்த தொகையை வழங்காமல் ஏழை, நடுத்தர விவசாயிகளின் நிலங்களை பறிப்பது அதிகார துஷ்பிரயோகத்தின் உச்சம்’’ என்றார்.

“இப்போதைக்கு என்.எல்.சி., அப்பகுதியில் சமப்படுத்தப்பட்ட நிலங்களில் சுரங்கம் அமைக்கப் போவதில்லை. அந்த பகுதியில் நிலக்கரி சுரங்கம் அமைக்க குறைந்தது 10-15 ஆண்டுகள் ஆகும். அந்த அளவுக்கு என்.எல்.சி.க்கு உபரி நிலம் உள்ளது. ஆனால், 15க்கு பிறகு. பல ஆண்டுகளாக என்எல்சி நிறுவனமும், மாவட்ட நிர்வாகமும் நிலங்களை போலீஸ் படையைக் குவித்து அபகரித்துள்ளது.ஆளும் அரசு கூறும் மற்றொரு காரணம், வெள்ளத்தடுப்புப் பணிகளுக்காக நிலங்கள் எடுக்கப்பட்டு சமப்படுத்தப்பட்டது என்பதுதான். என்பது அப்பட்டமான பொய்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

”பரவாணாறு வெள்ளக் கால்வாய் அமைக்க குறைந்தபட்ச நிலமே தேவை. ஆனால், என்.எல்.சி., நிறுவனம், தேவையான நிலத்தை விட, அதிகளவு நிலத்தை தன் கட்டுப்பாட்டில் வைத்திருப்பதாகக் கூறி, கால்வாய்களை வெட்டி, பள்ளம் தோண்டி, நிலத்தை பாழாக்கியுள்ளது. விவசாயம் செய்பவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட நிலங்களை பயன்படுத்தக்கூடாது என்ற எண்ணம்தான் இப்படிச் செய்ததற்குக் காரணம்.இதுபோன்ற செயல்பாடுகள் மூலம் விவசாயிகளை வேலையில் அமர்த்தலாம் என என்எல்சி நினைத்தால் பெரும் தோல்வியைச் சந்திக்க வேண்டியிருக்கும்.

விவசாயிகளையும், பொதுமக்களையும் கேவலமாக நடத்தும் என்எல்சி மற்றும் மாவட்ட நிர்வாகத்துக்கு பாடம் புகட்ட பா.ம.க.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்