Saturday, April 1, 2023

ராஜஸ்தான் காவல்துறையினரால் தமிழக காவல்துறையினரை ஏன் கைது செய்தனர்: முழு விவரம் உள்ளே

தொடர்புடைய கதைகள்

புதிய பாராளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பிரதமர் திடீர் விஜயம்

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பிரதமர் நரேந்திர மோடி வியாழக்கிழமை மாலை திடீர்...

ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு பிரதமர் மோடி வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்

வியாழக்கிழமை ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்த பிரதமர் நரேந்திர...

“ஊழல் கூட்டணியின் ஒருங்கிணைப்பாளர்” மல்லிகார்ஜுன் கார்கே மோடிக்கு பதிலடி !!

அனைத்து "ஊழல் சக்திகளும்" கைகோர்த்துவிட்டதாக பிரதமர் நரேந்திர மோடி எதிர்க்கட்சிகளை தாக்கிய...

39 மக்களவைத் தொகுதிகளையும் கைப்பற்ற பூத் கமிட்டிகளில் திமுக கவனம் செலுத்துகிறது

2024 பொதுத் தேர்தலின் போது தமிழகத்தில் உள்ள 39 லோக்சபா தொகுதிகளையும்...

திருடிய நகைகளை மீட்க சென்ற ராஜஸ்தான் மாநிலம் திருச்சியில் இருந்து சிறப்பு காவல் படையினர் கைது செய்தது குறித்து திருச்சி கமிஷனர் சத்யப்பிரியா நிருபர்களிடம் கூறியதாவது: திருச்சியில் மட்டும் 183 சவரன் நகைகள் மீட்கப்பட உள்ளன. மீட்கப்பட்டுள்ளனர்.”

“ராஜஸ்தானைச் சேர்ந்த இந்த 4 பேரும் திருச்சியில் உள்ள ஜெயநகர், ராமலிங்கநகர், சக்திநகர், வயர்லெஸ் சாலை, ஆர்எம்எஸ் காலனி ஆகிய இடங்களில் கொள்ளையடித்துள்ளனர். திருச்சி நகரில் மட்டும் 5,000 புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் உள்ளனர்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மேலும், “அவர்கள் மீது தாக்குதல் போன்ற அசம்பாவித சம்பவங்கள் எதுவும் இங்கு நடைபெறவில்லை. குற்ற சம்பவங்களை தடுக்க திருச்சி மாநகரில் கண்காணிப்பு கேமராக்கள் பொருத்த திட்டமிட்டுள்ளோம். அதற்கு 1,000 கண்காணிப்பு கேமராக்கள் தேவை. மேலும், கேமராக்கள் பொருத்தப்பட வேண்டிய இடங்களையும் தேர்வு செய்துள்ளோம். மேலும், குடியிருப்போர் சங்கங்களை ஒருங்கிணைத்து வருகிறோம்.

இதற்குப் பின்னால் உள்ள கதை என்ன?

ராஜஸ்தானை சேர்ந்த ரத்தன் (38), ராம்பிரசாத் (22), சங்கர் (25), மற்றும் ராமா (40) ஆகிய நான்கு பேர் கடந்த சில மாதங்களுக்கு முன்பு குடும்பத்துடன் தமிழகம் வந்தனர். அவர்கள் சாலையோரங்களில் பலூன்கள் விற்பது, படுக்கை விரிப்புகள் விற்பது, போக்குவரத்து சிக்னல்களில் பிச்சை எடுப்பது போன்றவற்றை செய்து வந்தனர்.

திருச்சி மாநகர போலீஸார், ரத்தன், சங்கர், ராம்பிரசாத், ராமர் உள்ளிட்ட 4 பேரை கடந்த டிசம்பர் 23ம் தேதி கைது செய்தனர். அவர்களிடம் நடத்திய விசாரணையில், திருடிய நகை, வெள்ளி பொருட்களை ஒரே வாரத்தில் ராஜஸ்தானுக்கு கொண்டு சென்று வாங்குபவருக்கு விற்றது தெரியவந்தது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களை வேட்டையாட தமிழ்நாடு குழு அமைக்கப்பட்டது:

பின்னர், திருடிய நகைகளை மீட்க, செஷன்ஸ் கோர்ட் போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் சியாமளாதேவி, ரத்தன், சங்கர் ஆகிய 2 பேரையும் திருச்சி சிறையில் அடைத்தனர். இவர்களில் 2 பேருடன், உதவி கமிஷனர் கென்னடி தலைமையில், வறையூர் இன்ஸ்பெக்டர் மோகன், சப்-இன்ஸ்பெக்டர் உமாசங்கரி உட்பட 15 பேர் கொண்ட தனிப்படை போலீசார் பிப்ரவரி 28ம் தேதி ராஜஸ்தானுக்கு புறப்பட்டனர்.

கடந்த 2ம் தேதி, பில்வாரா மாவட்டம், சப்புராவில் உள்ள புலியகலான் காவல் நிலையத்துக்குச் சென்று, உள்ளூர் போலீஸார் உதவியுடன் 300 கிராம் தங்கத்தை கைப்பற்றினர்.

இதேபோல், திருட்டு நகைகளை வாங்கிக் கொண்டிருந்த மற்றொரு நபரான சானியா மற்றும் அவரது கணவர், அஜ்மீர் மாவட்டம், ராமலயா கிராமத்தைச் சேர்ந்த பன்னலால் ஆகியோரை பிடித்து விசாரித்ததில், பினாய் போலீசார், விசாரணையில் தங்க நகைகளை திருப்பி தர ஒப்புக்கொண்டனர். இருப்பினும் சானியாவிடம் இருந்து நகைகள் பெறுவதில் தாமதம் ஏற்பட்டது.

தமிழக போலீசாருக்கு பொறி

சிறப்புப் படை போலீஸார் திருச்சிக்கு திரும்பிச் செல்ல முடிவு செய்து ஜெய்ப்பூர் விமான நிலையத்துக்குச் சென்றபோது, சானியாவின் சகோதரர் லட்சுமணன் திங்கள்கிழமை காலை 11.30 மணிக்கு சிறப்புப் படையினரை செல்போனில் தொடர்பு கொண்டார்.

திருடப்பட்ட தங்க நகைகளுக்கு ஈடாக ரூ.25 லட்சம் தருவதாகவும், பணத்தை பெற்றுக் கொள்ள அஜ்மீருக்கு வருமாறும் கூறினார். இதையடுத்து உதவி கமிஷனர் கென்னடி, இன்ஸ்பெக்டர் சியாமளாதேவி மற்றும் போலீஸ்காரர் ஆகியோர் கைது செய்யப்பட்ட ரத்தன், சங்கர் ஆகியோருடன் திருச்சிக்கு புறப்பட்டனர்.

லட்சுமணன் சொன்ன இடத்தில் பணத்தை வசூலிக்க இன்ஸ்பெக்டர் மோகன் மற்றும் மீதமுள்ள 12 தனிப்படைகள் அஜ்மீருக்கு புறப்பட்டபோது, ராஜஸ்தான் மாநில லஞ்ச ஒழிப்பு ஆணைய அதிகாரிகள் திருச்சி தனிப்படை போலீசாரை சுற்றி வளைத்து விசாரணைக்கு அழைத்துச் சென்றனர்.

திருட்டு வழக்கில் இருந்து தனது சகோதரியை விடுவிக்க தமிழக போலீசார் ரூ.25 லட்சம் கேட்டு மிரட்டியதாக அங்குள்ள லஞ்ச ஒழிப்பு கமிட்டி அதிகாரிகளிடம் கூறிய லட்சுமணன் தவறான தகவலை தெரிவித்தார். இதையடுத்து, தவறான புரிதல் காரணமாக, திருச்சி சிறப்புப் படை போலீஸார், ராஜஸ்தான் போலீஸார் விசாரணைக்கு அழைத்துச் சென்றது தெரியவந்தது.

பேச்சுவார்த்தை நடந்தது

இதையடுத்து, இந்த விவகாரத்தில் உயர் அதிகாரிகள் தலையிட்டு, ராஜஸ்தான் மாநில காவல்துறையினரிடம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தினர். வழக்கு தொடர்பான கோப்புகள் சமர்ப்பிக்கப்பட்டபோது, பல மணிநேரம் விசாரணைக்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்ட சிறப்புப் போலீஸார் விடுவிக்கப்பட்டனர்.

சமீபத்திய கதைகள்